# Notification.
Notification

Author Topic: อยากทราบว่าWindows 7 Gamer Editionมันดีอย่างไงหรอครับ  (Read 12085 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline T•A•I•N•T•H•E•I•N•L•O•V•E

• VPC Member.
  • **
  • LOVE BIE LIKE BIE GODLIKE
    • View Profile
อยากทราบว่าWindows 7 Gamer Editionมันดีอย่างไงหรอครับ ผมอยากทราบว่ามันเหมาะสำหรับเล่นเกมส์จริงเหรอครับ

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
มีด้วยเหรอครับ Windows 7 Gamer Edition ?? [emo15]
สงสัยจะเป็นวินโดวส์โมฯแน่ ๆ [emo10]
วินโดวส์รุ่นที่จะใช้เล่นเกมได้ดี มันก็เล่นได้แทบทุกรุ่นนั่นแหล่ะครับ
จะยกเว้นก็แค่ Windows 7 Starter Edition ที่ไม่ควรนำมาใช้เล่นเกม

ปล. เหรอครับ ไม่ใช่ หรอครับ นะครับผม
ผมอ่าน ๆ แล้ว มันออกเสี่ยง หลอ (ฟันหลอ) ซะมากกว่า [emo12]

Offline แมน

• VPC Member
ใช้ 7 มาตั้งแต่เป็น Beta ที่มีโลโก้เป็นรูปปลากัดไทย ไม่เคยเห็นนะครับ "Gamer Edition"
เท่าที่รู้ก็มี Starter >> Home Basic >> Home Premium >> Professional >> Ultimate >> Enterprise
สงสัยจะเป็นเวอร์ชั่นโมตามที่ท่าน fantasy ಠ-ಠ ว่าล่ะครับ
ครูคอมพ์บ้านนอก

Offline T•A•I•N•T•H•E•I•N•L•O•V•E

• **
แสดงว่าบางคนรู้ใช่เปล่าเนียว่ามีด้วยน่ะบอกไว้ก่อน

Offline ans58670

• Webmaster
จะทำให้มันมีมันก็มี ซึ่งแปลว่า หากเป็นของแท้ดั้งเดิมแล้ว...ไม่มี

วิธีที่ง่ายที่สุดที่จะทำ Windows 7 Edition ไหนให้เป็น Gamer Edition ก็คือ เปลี่ยนชื่อ Image นั้นเสียโดยใช้ ImageX ก็สำเร็จแล้ว โดยไส้ในก็ไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลย [emo02]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ถ้าจะให้ผมบอกแบบง่ายๆ มันก็คือ Windows 7 ที่ถูกโมฯ มานั่นเอง โดยการตัด Feature ที่ไม่จำเป็นต่อการเล่นเกมออก (แต่การทำงานจำเป็น) เพื่อให้ตัวโปรแกรมเล็กลง และก็อาจจะใส่ Icon อะไรที่แปลกๆเข้าไป และก็ใส่ Wall Paper ของเกมที่กำลังเป็นที่นิยมของวัยรุ่น เพิ่มเข้าไป และ ฯลฯ ประมาณนี้ครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
ขอขอบคุณมากครับแต่อย่างไงผมก็ยังงงอยู่ว่ามันจะทำให้เกมส์หรือภาพสวยขึ้นเหรอครับผม

• Webmaster
ขอขอบคุณมากครับแต่อย่างไงผมก็ยังงงอยู่ว่ามันจะทำให้เกมส์หรือภาพสวยขึ้นเหรอครับผม

ไม่เกี่ยวกันครับ...ภาพจะสวยหรือไม่ ขึ้นอยู่กับการ์ดจอ+ตัวจอภาพ (จอ Monitor) ครับ

ปล. แต่ให้ระวังว่า หากลง Windows 7 Gamer Edition อาจจะมีปัญหาตามมาอีกเยอะ เพราะคนทำได้ตัดความสามารถบางอย่างออกไปค่อนข้างเยอะ และอาจจะเกิด BSOD ขึ้นเมื่อไหร่ก็ได้ครับ (Blue Screen of Death) หรือจอสีฟ้าแห่งความตาย [emo12] 
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
ถึงว่าตอนนั้นเคยเจออยู่55

Offline patarapan

• **
มีด้วยเหรอครับ Windows 7 Gamer Edition ?? [emo15]
สงสัยจะเป็นวินโดวส์โมฯแน่ ๆ [emo10]
วินโดวส์รุ่นที่จะใช้เล่นเกมได้ดี มันก็เล่นได้แทบทุกรุ่นนั่นแหล่ะครับ
จะยกเว้นก็แค่ Windows 7 Starter Edition ที่ไม่ควรนำมาใช้เล่นเกม

ปล. เหรอครับ ไม่ใช่ หรอครับ นะครับผม
ผมอ่าน ๆ แล้ว มันออกเสี่ยง หลอ (ฟันหลอ) ซะมากกว่า [emo12]

ขอทักท้วงบ้างนะครับ

ความจริงต้อง หรือครับ (หรือ   สัน. คําบอกความให้เลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่ง เช่น จะเอาเงินหรือทอง;
คําประกอบกับประโยคคําถาม เช่น ไปหรือ.) เหรอครับ ก็ผิด (เหรอ, เหรอะ   (ปาก) คำที่มีเสียงเพี้ยนมาจากคำว่า หรือ.)จากพจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. ๒๕๔๒ ผมก็สนับสนุนการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง แต่บางครั้งต้องอนุโลมบ้างนะครับ เคยพิมพ์คำว่า หรือ แต่คีย์บอร์ดตัว สระอื พิมพ์ไม่ติดก็โดนท้วงทันทีบอกให้ใช้ เหรอ อีกประการหนึ่งจะทักท้วงก็ขอให้รู้จริงควรจะตรวจสอบให้ถูกต้องก่อน ง่ายๆครับ ตรวจจากที่นี่  http://rirs3.royin.go.th/word1/word-1-a0.asp
ผมไปดูเทนนิสที่เมืองทองธานี และกีฬาอื่นๆหลายอย่าง คนดูมีแต่คนไทย เวลาลูกออกกรรมการขานว่า เอ้าท์ แทนที่จะขานว่า ออก คนพากษ์กีฬาในโทรทัศน์ก็เหมือนกัน คนอ่านข่าวคำว่า จะ ก็ชอบออกเสียงว่า จา

• Webmaster
1. เอ้าท์ คงจะเป็นคำออกเสียงในภาษาอังกฤษว่า OUT ที่แปลว่า ออก (แต่กรรมการก็คงจะทำให้เป็นสากลเอาไว้ก่อน เผื่อจะมีชาวต่างชาติเข้ามาดูอยู่บ้าง หรือต้องไปตัดสินที่ต่างประเทศ) ตรงนี้พออนุโลมได้ครับ

2. หรืออย่างเช่น คำว่า Clear/เคลียร์ เราจะใช้ทับกันหมด เช่น

2.1 วันนี้ต้องเคลียร์งานให้เสร็จ แทนที่เราจะใช้คำว่า สะสางงานให้เสร็จ เป็นต้นครับ

3. หรือการพูดคุยกันทางโทรศัพท์ก็เหมือนกัน OK/โอเค = ตกลง เช่น

3.1 วันนี้ต้องไปซ่อมเครื่องคอมพิวเตอร์ให้ลูกค้า จะไปด้วยกันไหน? เสียงปลายสายตอบ OK/โอเค แทนที่จะตอบว่า ตกลง...

3.2 Write/ไร้ท์ หรือ ไรท์ = เขียน ที่นิยมใช้กันอยู่ทุกวันนี้ แต่ผมชอบใช้คำว่า เขียน หรือ เขียนแผ่น CD/DVD คำว่า ซีดี/ดีวีดี ผมจะใช้ตัวอักษรเป็นภาษาอังกฤษ เพราะจะเข้าใจง่ายกว่ากันครับ (เป็นคำเฉพาะทาง)

คำที่ผมยกตัวอย่างมาเป็นคำที่ยอมรับกันได้ครับ เพราะไม่ถือว่าผิด ใช้ผสมกันได้อย่างกลมกลืนและลงตัวครับ แต่ที่เด็กๆ หรือวัยรุ่นๆไม่ได้ใช้สิ่งเหล่านี้ จะใช้คำพวกนี้ เช่น เด่ว > เดี๋ยว เข้าจัย > เข้าใจ และ ฯลฯ อีกมากมายเลยครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
Windows 7 Gamer Edition!!!

หากใช้กราฟิคออนบอร์ด แล้วเล่นเกมส์ออฟไลน์ภาพคงจะสวยน่าดูเลยนะครับเนี่ย  [emo14]

ปล. ล้อเล่นนะครับ เวอร์ชั่นนี้ไม่เคยได้ยินเหมือนกัน น่าจะได้ยินใครพูดมา หรือเจอจากเว็บบิต เพราะเป็นเวอร์ชั่นโมฯ  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline patarapan

• **
1. เอ้าท์ คงจะเป็นคำออกเสียงในภาษาอังกฤษว่า OUT ที่แปลว่า ออก (แต่กรรมการก็คงจะทำให้เป็นสากลเอาไว้ก่อน เผื่อจะมีชาวต่างชาติเข้ามาดูอยู่บ้าง หรือต้องไปตัดสินที่ต่างประเทศ) ตรงนี้พออนุโลมได้ครับ

2. หรืออย่างเช่น คำว่า Clear/เคลียร์ เราจะใช้ทับกันหมด เช่น

2.1 วันนี้ต้องเคลียร์งานให้เสร็จ แทนที่เราจะใช้คำว่า สะสางงานให้เสร็จ เป็นต้นครับ

3. หรือการพูดคุยกันทางโทรศัพท์ก็เหมือนกัน OK/โอเค = ตกลง เช่น

3.1 วันนี้ต้องไปซ่อมเครื่องคอมพิวเตอร์ให้ลูกค้า จะไปด้วยกันไหน? เสียงปลายสายตอบ OK/โอเค แทนที่จะตอบว่า ตกลง...

3.2 Write/ไร้ท์ หรือ ไรท์ = เขียน ที่นิยมใช้กันอยู่ทุกวันนี้ แต่ผมชอบใช้คำว่า เขียน หรือ เขียนแผ่น CD/DVD คำว่า ซีดี/ดีวีดี ผมจะใช้ตัวอักษรเป็นภาษาอังกฤษ เพราะจะเข้าใจง่ายกว่ากันครับ (เป็นคำเฉพาะทาง)

คำที่ผมยกตัวอย่างมาเป็นคำที่ยอมรับกันได้ครับ เพราะไม่ถือว่าผิด ใช้ผสมกันได้อย่างกลมกลืนและลงตัวครับ แต่ที่เด็กๆ หรือวัยรุ่นๆไม่ได้ใช้สิ่งเหล่านี้ จะใช้คำพวกนี้ เช่น เด่ว > เดี๋ยว เข้าจัย > เข้าใจ และ ฯลฯ อีกมากมายเลยครับ

คงจะเข้าใจสับสนนะครับ ที่ยกตัวอย่างเรื่องกีฬาเพราะเป็นสาธารณะ ในกลุ่มคนหมู่มาก หรือพากษ์ออกโทรทัศน์ ไม่เกี่ยวกับคน 2-3 คนคุยกันหรือคุยโทรศัพท์ แบบนั้นจะพูดกูๆมึงๆ ก็ได้อยู่ที่ความสนิทสนม แต่จะให้ตรงกับสิ่งที่รณรงค์ตามประโยคที่ว่า "พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!??? " ที่ว่าอนุโลม, ยอมรับกันได้,ไม่ถือว่าผิด,นั้นใช้ได้ในสถานะหนึ่งที่ไม่ใช่ทางการ ราชการ หรือสาธารณะ นะครับ (O.K.นะครับ)

• Webmaster
จริงๆแล้ว...ผมก็ไม่ได้ต้องการอะไรมาก เพียงอยากจะให้ดูตัวอย่างคนแก่ๆอย่างผม ทีเวลาจะพิมพ์ได้แต่ละตัว ต้องใช้สายตามองที่คีย์บอร์ดอยู่ตลอดเวลา และต้องใช้ความตั้งอกตั้งใจเป็นอย่างสูงในการพิมพ์ ลองนึกภาพคนอายุจะ 60ปี สายตาก็ไม่ดี ยังพิมพ์ได้ถูกต้องเกือบจะทุกประโยค แค่นี้ก็พอแล้วครับ...(ต้องเหนื่อยมากกว่าเด็กหนุ่ม)  [emo12]

การพิมพ์คำถามเข้ามา ก็ขอให้นึกถึงคนอ่าน และคนที่ตอบด้วย ว่าอ่านแล้วสบายตาไหม? ก็เพียงพอแล้วครับ  [emo05]

การพูดคุยโทรศัพท์ จะคุยในห้องนอน หรือจะคุยที่บนรถไฟฟ้าใต้ดิน ก็ใช้ โอเค ไม่เคยได้ยินคำว่า ตกลง เลย) เราเองนั่งอยู่ข้างๆก็ได้ยินว่า OK ครับ OK ครับ เหมือนกันนะครับ (เหมือกันอ่ะคับ) กลัวคำแบบนี้มากกว่า ผิดสองเด้งเลยครับ  [emo15]

Offline Kidkhawx

• VPC Member
    • Email
พิมพ์ให้ถูกต้องทุกคำยังง่ายกว่า ร้องเพลงชาติไทยครบทุกคำ ออกเสียงชัดๆ ดังๆ ในประเทศไทย วันละ 2 รอบ เช้า เย็น อีกครับ

เพลงชาติไทยเรา จะให้ใครร้องหละครับ ถ้าไม่ใช่คนไทยด้วยกัน ผมเชื่อครับว่ายังมีคนไทยอีกหลายคนที่ยังไม่กล้าลุกขึ้น ยืนตรง ร้องเพลงชาติไทย อย่างภาคภูมิใจ บนเนื้อที่ประเทศไทย ชาวต่างด้าวยังอยากจะร้องให้เป็น(เวลาเจอตำรวจไทย) แล้วคุณมีโอกาศนั้นแล้วทำไมไม่ใส่มันให้เต็มที่ไปเลยครับ ยังมีอีกหลายเรื่องเลยครับที่ผมอยากจะพูดกับคนไทยทุกคน แต่ผมพูดไม่ค่อยเก่ง พิมพ์ไม่ค่อยเก่ง แต่จินตนาการ ความดีที่ทำ และความคิดผมก็ไม่เป็นรองท้ายใครหรอกนะครับ [emo01]

[emo19]ขอบคุณครับ [emo19]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27