ปกติ Onbroad แล้ว ผมใส่การ์ดจอ ATI แล้วต้อง Enable Broad ไหมครับ

Started by ozaneverdie, 06 April 2012, 20:02:08

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

ozaneverdie

ปกติ Onbroad แล้ว ผมใส่การ์ดจอ ATI แล้วต้อง Enable Broad ไหมครับ

ismaell

ปกติแล้ว เวลาเสียบการ์ดจอ  ต่อสายจากพอร์ตที่หลังตัวการ์ดไปที่จอ แล้วเปิดเครื่องมันก็ใช้ได้แล้ว
ต่อไปก็ลบ Driver ตัวเก่าทีเป็นออนบอร์ด แล้วลง Driver ของการ์ดจอ ก็เรียบร้อยแล้วครับ
แต่ถ้าไม่ได้ผล ก็อาจจะเป็นที่เมนบอร์ดตัวนั้น ต้องไปปิด ออนบอร์ดใน Bios ก่อน จึงจะใช้การ์ดจอแยกได้ครับ  [emo02]

MILD_PLUS

เสริมให้อีกข้อหนึ่งที่ควรระวัง และต้องใส่ใจด้วยคือ ไฟครับ จากที่เดิมทีเราใช้การ์ดจอ Onbroad แล้วอยากจะแรงเพื่อเล่นเกม โดยไปซื้อการ์ดจอแยกมาใส่ เราต้องเพื่อเงินเอาใว้ซื้อหม้อไฟ (PSU) ใหม่ด้วยนะครับ

ส่วนจะต้องใช้ตัวไหน? รุ่นไหน? กี่วัตต์? เราก็ต้องดูก่อนว่า การ์ดจอที่เราจะซื้อมาใส่เป็นตัวไหน? ก่อนเช่นกันครับ

และถ้าจะให้ดีเราควรบอกสเปคเดิมที่ใช้อยู่มาด้วย ว่ามีอะไรบ้าง จะได้แนะนำให้ใช้การ์ดจอได้อย่างพอเหมาะครับ

Go Up