# Notification.
Notification

Author Topic: ภาพพื้น Desktop ใน Windows 7 Ultimate เป็นสีดำเป็นหลัก  (Read 17248 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline llUSO

• VPC Member
  • *
    • View Profile
ขอสอบถามครับ จู่ ภาพพื้น Desktop ก็มีอันเป็นไปเป็นพื้นสีดำ ซึ่งสามารถเปลี่ยนไปเป็นสีอื่นได้บ้าง แต่ไม่สามารถ
นำภาพอื่นๆ มาเป็น Desktop ได้ อีกทั้ง ภาพพื้น Desktop ในส่วน personalize ก็ไม่โชว์ภาพในแต่ละหมวด แต่โชว์พื้นดำ ในหมวด Personalize ในส่วน solid color ใช้งานได้ปกติ แต่ในส่วนอื่นๆ เมื่อเลือกมาใช้่ก็จะโชว์ภาพพื้นเป็นสีดำ กับ Icon Folder หรือ Iconอื่นๆ ปกติ มีการ ลง Windows loader มาก่อน ซึ่งก็เป็นปกติดีครับโดยหลังจากที่ได้ลง Windows loader ได้มีการเปิด ตั้งค่า Update ไว้ครับ (เดิมทีหลังจาก ลง Windows Loader ได้ระยะนึง ถึงค่อยมาตั้งค่าปิด Update แต่เนื่องจากมีปัญหา กับการใช้ Java ที่ผมต้องใช้เฉพาะ Java Update 5 เท่านั้น(ซึ่งผมเองคิดว่า คงเป็นเพราะปิด Updateไว้ เลยทำให้ Java มีปัญหาไม่สามารถใช้งานได้ จึงได้ทำการเปิด Update ไว้อีก) ซึ่งสักระยะนึงภาพพื้น Desktop ถึงได้เปลี่ยนมาเป็นสีดำครับ
 เคยเกิดเหตุการณ์ลักษณะนี้มาเมื่อตอนครั้งก่อนหน้านั้นหลังจากที่ได้ลง Win 7 แผ่นนี้ ซึ่งก็ได้ทำการลงใหม่ เมื่อประมาณปลาย มกราที่ผ่านมา(เดิมเข้าใจว่า ติดไวรัส ก็เลยลงใหม่ครับ)
 ภาพก่อนเกิดการเปลี่ยนครับ

ภาพที่มีการเปลี่ยนแปลง ครับ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ หากผู้ใดพอจะมีประสบการณ์บ้างช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
อาการคล้ายๆกับว่า เราถูกจับได้ว่าใช้ Windows 7 ของปลอมเลยครับ (อาการเริ่มต้น) เดาเอานะครับ เพราะตัวผมเองก็ยังไม่เคยเจอเลยครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ans58670

• Webmaster
ลองดู 1 ใน 3 วิธีนี้...

http://www.w7forums.com/need-help-stinkin-black-wallpaper-problem-t11731.html

ขอให้สำเร็จ [emo02]

Offline llUSO

• VPC Member
  • *
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่มีให้ครับ ผมลองทำตามลิ้งค์เว็ปที่บอกมา แต่ยังไม่ได้ผลครับ

ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำที่มีมาให้อีกครั้งครับ

Offline Master_Zu

• VPC Member.
  • **
  • ไม่ชอบคุยโทรศัพท์นาน
อาการคล้ายๆกับว่า เราถูกจับได้ว่าใช้ Windows 7 ของปลอมเลยครับ (อาการเริ่มต้น) เดาเอานะครับ เพราะตัวผมเองก็ยังไม่เคยเจอเลยครับ

ใช่แล้วครับพี่ผมก็เป็นครับwinodowsอาจหมดอายุหรือcopyของคนอื่นมาลงหรือโดนตรวจสอบว่าเป็นของปลอมหรือคนอื่นอัพเดทwindowsแล้วโดนจับได้

Offline ismaell

• Webmaster

ใช่แล้วครับพี่ผมก็เป็นครับwinodowsอาจหมดอายุหรือcopyของคนอื่นมาลงหรือโดนตรวจสอบว่าเป็นของปลอมหรือคนอื่นอัพเดทwindowsแล้วโดนจับได้

ไม่ใช่อาการจอดำ  จากการที่ Windows โดนจับว่าเป็นของเถื่อนหรอกครับ
อาการจอดำจากการโดนจับว่าเป็นของเถื่อน จะต้องมีลายน้ำที่มีข้อความว่า "This copy of Windows is not genuine" ตรงมุมล่างด้านขวาของ Desktop (ตามภาพ)

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27