# Notification.
Notification

Author Topic: เครื่องของแต่ละท่านใช้เวลา Startup กันกี่วิ?  (Read 4104 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
ทดสอบกันเล่นๆนะครับ อิอิ

เมื่อดาวน์โหลดมาแล้วให้แตกไฟล์ออกมา แล้วDouble Click "ReBoot-Time" และกด OK

ของผม Win7 ได้ขนาดนี้อ่ะ ทำไมนานจัง  [emo08]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Lhorn

• VPC Member
    • MSN Messenger - lhorn_oxide@hotmail.com
    • Email
ของผมนี่... เครื่องที่บ้านหลายวิ อยู่หน่ะครับ  แต่เดี๋ยวจะลองกับ notebook ดูหน่ะครับ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
โน๊ตบุคเครื่องเก่าครับ Acer Aspire 3003NWLCi ขึ้นมาแค่นี้ช้ากว่าท่าน Micorsoft นะครับเดี๋ยวรอเคื่องใหม่ก่อน [emo05]

psps

• Guest
60 - 90 วิ. ผมว่าน่าจะมาตรฐานแล้วนะครับ ถ้าจะให้เร็วกว่านี้ได้เล็กน้อยก็ไปยกเลิกโหลดใน สตาร์ทอัพให้หมดครับ
โดยเฉพาะพวก โปรแกรมไฟล์
นอกจากเพิ่งลงเครื่องใหม่ถอดด้ามยังไม่ลงโปรแกรมออะไรเลย นั่นก็ปรู๊ดปร๊าดแน่นอน

แต่ถ้าชัตดาวน์เกิน 15-20 วิ นี่ซิ ควรแก้ไข

Offline fak

• *
 [emo13]

ทำแล้วจะเป็นไรปาวครับ ..

ori  win  xp  sp3    v.2002

ของผมตั้งแต่กดสวิตซ์ถึงเดสทอปแบบพร้อมใช้ทุกอย่างประมาณ  47-50 วิ ไม่เกิน

โดยตัดสตาท์อัพทุกอย่างเหลือไว้แค่แอนตี้ nod32 v.2.7.39  กับ ctfmon.exe

เซอร์วิสของวินโด้เอาออกหมดเหลือไว้แค่ที่เกี่ยวข้องจริงๆ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ไม่เป็นไรครับ เช็คเวลาเล่นสนุกๆ  [emo01]  [emo03]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com

บน เครื่องที่ทำเซิพเวอร์ NoD32
ล่าง เครื่องบ้าน

ที่บูตนาน อาจจะเป็นเพราะมี HDD 5 ตัวก็เป็นได้ [emo12]

psps

• Guest

บน เครื่องที่ทำเซิพเวอร์ NoD32

ที่บูตนาน อาจจะเป็นเพราะมี HDD 5 ตัวก็เป็นได้ [emo12]

โฮ....ท่าน ต่อเข้าไงตั้ง 5 ตัว
แต่ Sever ของท่านแจ่มจริง โดยเฉพาะอัพ น๊อตละก็สุดยอดกว่าของทุก ๆ ค่ายเลยครับ
ผมใช้ของท่านตัวเดียวตอนนี้ (แอบเข้าไปคลิ๊ก โฆ สะ ณา ให้บ่อย ๆ เป็นการขอบคุณครับ..ตั้ง บุ๊คมาร์ก ไว้อ่ะ)

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com

โฮ....ท่าน ต่อเข้าไงตั้ง 5 ตัว
แต่ Sever ของท่านแจ่มจริง โดยเฉพาะอัพ น๊อตละก็สุดยอดกว่าของทุก ๆ ค่ายเลยครับ
ผมใช้ของท่านตัวเดียวตอนนี้ (แอบเข้าไปคลิ๊ก โฆ สะ ณา ให้บ่อย ๆ เป็นการขอบคุณครับ..ตั้ง บุ๊คมาร์ก ไว้อ่ะ)

ขอบคุณมากจ้า
สำหรับ NoD32 เนี่ย ใช้โปรแกรมสั่งงาน และก็นั่งดูด้วยตัวเองอยู่บ่อย ๆ ขนาดไปนอกบ้าน ถ้าได้ต่ออินเทอร์เน็ต ก็รีโมทไปเช็คทุกที
เพื่อไม่ให้พลาดอัพเดทใหม่ ๆ

ไว้จะหาโฆษณาที่มันไม่เกะกะมาก และได้เงินดีหน่อย และไม่ผิดกฎโฆษณาด้วย
จริง ๆ HDD ยังเหลือ แต่ใส่ไม่ได้ละ PSU ไฟไม่พอ
SCSI กินไฟจุมาก ๆ ... อิ อิ
ถ้าไปหาซื้อ SAS ก็แพงกระเป๋าฉีก เดี๋ยวปลายปีไม่มีัตังซื้อมือถือใหม่ [emo12]

Offline fak

• *
โชคดีผมเซพงานก่อน  ...-*-

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27