# Notification.
Notification

Author Topic: พอเปิดเครื่องแล้วขึ้นข้อความตามรูปทุกครั้งครับ  (Read 2973 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline mintkung

• VPC Member
    • View Profile
ผมใช้วินโด7 64บิตครับ แต่ก่อนไม่ขึ้นครับแต่หลังจากที่ผมเช็ดคีย์บอร์ดแล้วไม่รู้ไปโดนปุ่มอะไรทำให้เครื่องชัตดาวน์  พอเปิดเครื่องมาใหม่คราวนี้ขึ้นหน้าต่างนี้ทุกครั้งครับ
ความรู้น้อย จึงต้องเข้ามาเสริมรอยหยักในสมอง
หวังว่าทุกท่านจะเห็นใจ  ไม่หล่อแต่มีพลัง

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
แครกของ adoby bridge คงจะมีปัญหา ต้องหาแครกใหม่ และเอาติ๊กถูกของซอฟต์แวร์ตัวนี้ออกจาก Startup ใน msconfig ด้วยครับ

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ต้องถอนโปรแกรมadoby bridge ออกแล้วลงใหม่หรือป่าวครับ
ความรู้น้อย จึงต้องเข้ามาเสริมรอยหยักในสมอง
หวังว่าทุกท่านจะเห็นใจ  ไม่หล่อแต่มีพลัง

ผมลองลบและลงใหม่ก็ยังขึ้นเหมือนเดิมครับ แต่ผมไม่ได้เอาติ๊กถูกของซอฟต์แวร์ตัวนี้ออกจาก Startup ใน msconfig ออกครับ ผมหาไม่เจอ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ถ้าหาไม่เจอ...ก็ลองจับภาพมาดูหน่อยครับ เพราะโปรแกรมบางโปรแกรม ชื่อของมันอาจจะไม่ได้ระบุตรงตัว แต่มันระบุเป็นชื่อของบริษัทผู้ผลิตก็มี หรือชื่อที่คล้ายๆกันก็ได้ ท่านผู้รู้ในนี้+ท่านที่เคยใช้ จะได้ช่วยกันบอกได้ครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
แนะนำว่า... จับภาพหน้าจอมาตามวิธีแบบนี้นะครับ
[emo01] วิธีจับภาพหน้าจอ (Snap Shot) ฉบับมือใหม่
เพราะถ้าจับภาพมาทั้งจอ กว่าจะขยายภาพจนเจอหน้าต่างข้อความ ก็อ่านข้อความแทบไม่ออกแล้วครับผม
และอีกอย่าง หากใช้จอขนาดใหญ่ ๆ มันจะกลายเป็นภาพขนาด Hi-Def
ซึ่งจะลำบากกับผู้ที่ใช้จอภาพเล็ก ๆ และจะช่วยตอบคำถามนะครับ

บางทีผมจะเข้ามาตอบกระทู้ด้วยผ่านมือถือ กว่าจะซูมภาพ แทบจะหมดอารมณ์ตอบเลยเชียว [emo18]

• Webmaster
เป็นเครื่อง Notebook หรือเปล่าครับ เพราะเห็นมี Bluetooth ด้วยครับ

ให้เอาถูกออกตามภาพดูก่อน แล้วรีสตาร์ทเครื่อง 1รอบครับ

ปล. และที่แทบ Startup มีมากเกินไป จะทำให้เครื่องบู๊ตช้าอีกด้วยครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

เป็นpcครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

• Webmaster
ก็เอาออกตามที่ผมบอกไว้ด้านบนครับ [emo01]

ก็เอาออกตามที่ผมบอกไว้ด้านบนครับ [emo01]
ขอบคุณครับ ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวโปรแกรม เพราะพอผมเปิดโปรแกรมมันก็ขึ้นกล่องนั้นเหมือนเดิมครับ

• Webmaster
จากที่เคยบอกมาว่า ได้เคยลบโปรแกรมออกไปแล้ว แต่อาจจะลบผิดวิธีมันเลยเหลือตกค้างอยู่ และที่ผมดูจากภาพ ผมสงสัยตัวที่ตีกรอบสีแดงๆไว้ น่าจะเป็นโปรแกรมของมันครับ (ต้องเอาถูกออกให้หมด)

และ/หรือ อีกวิธีหนึ่ง คือเอาโปรแกรมนี้มาลงใหม่ ให้ใช้งานได้เหมือนปกติ (แต่เราไม่ต้องการใช้) ให้เราถอดออกแบบไม่ให้เหลือซาก โดยใช้โปรแกรม Revo Uninstall มาจัดการครับ

Offline ans58670

• Webmaster
ไม่ได้ใช้ Adobe เพราะต้องเสียเงิน แต่ลองหามาให้...

Adobe Bridge เป็นโปรแกรมดูภาพแบบ Microsoft Office Picture Manager แต่ว่าดีกว่ากันเยอะ

ปกติจะเป็นปัญหาจากรูปที่เปิดด้วย Bridge ครั้งสุดท้ายซึ่งจะเก็บไว้ใน cache ของ Adobe เมื่อรูปหรือไฟล์นั้น Corrupt ก็จะทำให้ไม่ตรงกับ Cache ที่เก็บเอาไว้ ซึ่งปกติมันก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่ที่มีปัญหาก็เพราะว่า Adobe Bridge จะทำงานทันทีที่ Windows เข้าสู่ Desktop ซึ่งเขาว่ากันว่าไม่สามารถปิดการทำงานได้นอกจากจะ Uninstall Adobe ทิ้งแล้วติดตั้งใหม่ (อะไรกันนักกันหนา) ซึ่งก็หมายความว่าพอเปิด Computer เข้า Desktop ปุ๊บ มันก็ทำงานทันที แล้วพอ Cache กับ File ไม่ตรงกันมันก็เลย Error

วิธีแก้ คือ Purge Cache ตามที่บอกในข้อความ Error จาก Preference ใน Adobe (ไม่ได้ใช้ก็เลยบอกได้แค่นี้) หรือไม่ก็ลบ Folder Cache ของ Adobe Bridge ที่อยู่ใน Users ทิ้งเสียแล้วมันจะสร้างขึ้นมาใหม่โดยอัตโนมัติ (ไม่รู้อีกแหละว่าอยู่ตรงไหนแน่)

ได้แค่นี้แหละ [emo02]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27