# Notification.
Notification

Author Topic: ขอกำลังใจหน่อยค่ะพี่ๆ เพื่อนๆ  (Read 1556 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Qupi

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
ใครมี หรือเคยมี สิ่งที่รัก........แล้วโดนแยกจากไปต่อหน้าต่อตาบ้างไหม จะจัดการกับความรู้สึกแย่ๆยังไงดี

อันที่จริงไม่ได้อยากร้องไห้...แต่มันไม่ไหวจริงๆ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
สิ่งที่รักนี่หมายถึงคนหรือสิ่งของครับ แต่ถึงจะเป็นอะไร ช่วงแรกก็คงจะว้าเหว่หน่อย แต่ในความว้าเหว่ สภาพจิตใจห่อเหี่ยวหรือเสียใจ มันก็จะมีทางให้เราคิดได้หลายทาง แต่สำหรับผมมันจะมีแค่ 2 ทางระหว่างทางที่จะทำให้เรา "ท้อ" กับทางที่จะทำให้เรา "สู้" น่ะครับ

ท้อสักแป็บก็ได้ แต่ต้องทำใจและพยายามคิดถึงแต่สิ่งที่ดี แล้วสู้ต่อนะ  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
สิ่งที่รักนี่หมายถึงคนหรือสิ่งของครับ แต่ถึงจะเป็นอะไร ช่วงแรกก็คงจะว้าเหว่หน่อย แต่ในความว้าเหว่ สภาพจิตใจห่อเหี่ยวหรือเสียใจ มันก็จะมีทางให้เราคิดได้หลายทาง แต่สำหรับผมมันจะมีแค่ 2 ทางระหว่างทางที่จะทำให้เรา "ท้อ" กับทางที่จะทำให้เรา "สู้" น่ะครับ

ท้อสักแป็บก็ได้ แต่ต้องทำใจและพยายามคิดถึงแต่สิ่งที่ดี แล้วสู้ต่อนะ  [emo01]
อยากสู้ค่ะ แต่ตอนนี้คงต้องหาแรงฮึดก่อน

Offline ismaell

• Webmaster
สำหรับผม อย่างแรกก็คือต้องทำใจยอมรับกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นให้ได้โดยเร็วที่สุด
เมื่อทำใจได้แล้ว สิ่งที่จะตามมาก็คือ "แรงฮึด" เพื่อยืนหยัดสู้ต่อไปในวันข้างหน้าครับ  [emo01]

ปล. ขอเป็นกำลังใจให้คุณ Qupi สู้ต่อไปครับ  [emo02]

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก

ปล่อยไปเลยครับ อย่าไปอัดอั้นมันเอาไว้ ร้องไห้ฟูมฟายให้เต็มที่ คิดถึงสิ่งดีๆ ที่เคยมีความทรงจำร่วมกันไว้ 
 เป็นการสั่งลา  แล้วในวันต่อๆไป ถ้าเราหวนกลับไปคิดถึงสิ่งที่จากมา เราจะยิ้มให้กับความทรงจำนั้นนะครับ
เพราะ นั่นคือหนึ่งในความทรงจำดีๆ ของเราไง   "สู้ๆ นะครับท่าน"

[youtube=600,367]r2AYsLRHVNI[/youtube]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

• **
ใครมี หรือเคยมี สิ่งที่รัก........แล้วโดนแยกจากไปต่อหน้าต่อตาบ้างไหม จะจัดการกับความรู้สึกแย่ๆยังไงดี

อันที่จริงไม่ได้อยากร้องไห้...แต่มันไม่ไหวจริงๆ
สิ่งที่ดีที่สุดที่ทำได้ตอนนี้ ขอจ้องคอมหน้าบอร์ดจนกว่าจะหลับไปเอง

Offline Annop

• VPC Member
อย่างที่หลายท่านว่ามา ในเมื่อแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ก็ต้องฮึดสู้ ยืนหยัดให้ได้
แล้วเวลามันจะช่วยลบไปเองครับ ผมว่าทุกคนก็ต้องผ่านเรื่องแบบนี้ สู้สู้ครับ... [emo01] [emo01]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ปัญหาแบบนี้...คงจะเป็นเรื่องของปัญหาหัวใจใช่ไหมครับ [emo05]

มีสุภาษิตบทหนึ่งที่บอกไว้ว่า อกหัก...ดีกว่ารักไม่เป็น หรือ อกหักเรื่องเล็ก...อกเล็กเรื่องใหญ่ ที่ผมเคยได้ยินอยู่บ่อยๆในระยะหลังๆนี้ครับ

อดข้าวดอกนะเจ้าชีวิตวาย ไม่ตายดอกเพราะอดเสน่หา

จงยืนหยัดอยู่สู้ต่อไป เพื่ออนาคตของตัวเอง และของคนที่รักเรา เช่น พ่อแม่พี่น้อง นะครับ [emo01] [emo02]

เมื่อวานนี้รีบไปหน่อย เลยไม่ได้มอบเพลงปลอบใจให้ ผมเลือกเพลงนี้ให้ครับ Only Sixteen เป็นเพลงที่โด่งดังมากในยุค Sixty-Seventy เนื้อหาของเพลงก็บอกประมาณว่า "เธอเพิ่งจะอายุ 16 เท่านั้น เธอยังไม่รู้จักความรักดีพอ" เป็นเพลงฟังสบายๆ ฟังได้ทุกยุคทุกสมัย แม้ปัจจุบันก็ยังเพราะอยู่ ลองฟังดูครับ Only Sixteen โดย Dr. Hook ครับ

[youtube=600,367]QChPG1rSOU0[/youtube]

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
ปัญหาแบบนี้...คงจะเป็นเรื่องของปัญหาหัวใจใช่ไหมครับ [emo05]

มีสุภาษิตบทหนึ่งที่บอกไว้ว่า อกหัก...ดีกว่ารักไม่เป็น หรือ อกหักเรื่องเล็ก...อกเล็กเรื่องใหญ่ ที่ผมเคยได้ยินอยู่บ่อยๆในระยะหลังๆนี้ครับ

อดข้าวดอกนะเจ้าชีวิตวาย ไม่ตายดอกเพราะอดเสน่หา
จงยืนหยัดอยู่ต่อไป เพื่ออนาคตของตัวเอง และของคนที่รักเรา เช่น พ่อแม่พี่น้อง นะครับ [emo01] [emo02]

เว็บนี้เป็นอะไรก็ได้จริงๆ ในตอนนี้เป็นกำลังใจอย่างดี กรานต์ดีขึ้นแล้วค่ะ ปัญหาของกรานต์กำลังจะคลี่คลายหลังจากบ่มมาหลายวัน ขอบคุณทุกๆข้อความ ทุกกำลังใจ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27