Similar topics (5)

Kaspersky Internet Security 2012 ขอหมายเลขผลิตภัณ

Started by อิ่มอร่อย, 05 March 2012, 09:34:26

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

อิ่มอร่อย

ismaell

ถ้าใจรักที่จะใช้แอนตี้ไวรัสยี่ห้อนี้ แนะนำให้เสียเงินซื้อจะดีที่สุดครับ  ไม่อย่างนั้นท่านจะเจอปัญหาจุกจิกตลอด เพราะแอนตี้ไวรัสค่ายนี้ ตรวจจับของเถื่อนได้เก่งมาก  ซื้อของแท้ไปเลยครับ ปีนึงไม่กี่ร้อยบาท แล้วท่านจะได้ใช้งานมันอย่างสบายใจกับประสิทธิภาพอันยอดเยี่ยมของมัน

ถ้าคิดจะใช้ฟรีโดยใช้ Crack หรือคีย์ปลอมที่มีให้โหลดตามเว็บต่างๆ จริงอยู่อาจจะแฮ็คมันได้ผล  แต่มันก็จะใช้ได้ไม่กี่วัน เมื่อตัวโปรแกรมมันทำการอัพเดทฐานข้อมูล ในไม่ช้าท่านก็จะโดนจับได้ว่าใช้คีย์ปลอม แล้วท่านก็ต้องเสียเวลาเสาะหาคีย์หรือ Carck ใหม่ วนเวียนแบบนี้ไม่มีสิ้นสุดครับ  บางครั้งหนักสุดถ้าโดนจับได้ ตัวโปรแกรมมันจะปิดการทำงานไปเลย  ต้องถอดมันออกแล้วลงใหม่สถานเดียวจึงจะใช้งานมันได้ต่อครับ

ปล. เรื่องภาษา  ต้องใช้คำว่า "ครับ" ไม่ใช่ "คับ" รบกวนตั้งใจพิมพ์ให้มันถูกต้องซะหน่อยนะครับ  คงไม่ยากจนเกินไปที่จะพิมพ์ตัว "ร" แทรกเข้าไปอีกตัวหนึ่ง เพราะเห็นอีกกระทู้หนึ่งก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน  [emo16]

อิ่มอร่อย

เราจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ
ขอรูปภาพเพิ่มเติมด้วยครับจะได้ซื้อ
ซื้อผ่านเน็ดหรือว่าหาซื้อเองก็ได้

อิ่มอร่อย

อยากรู้ว่า Kaspersky Internet Security 2012 key นี้หาซื้อได้ที่ไหนครับเท่าไรครับ

อิ่มอร่อย

แล้วโปรแกรมไหนดีสุดน่ะครับพวกระบบป้องกันไวรัสน่ะครับอยากรู้ถ้าอย่างไงก็ขอเมลหน่อยนะครับจะได้คุยถูก
ตอนนี้งงมากมาย

MILD_PLUS

Quote from: utenzazaza on 05 March 2012, 16:43:00
แล้วโปรแกรมไหนดีสุดอะครับพวกระบบป้องกันไวรัสอะครับอยากรู้ถ้าอย่างไงก็ขอเมลหน่อยนะครับจะได้คุยถูก
ตอนนี้งงมากมาย

โปรแกรมตัวไหนดี หรือไม่ดี ลองดูการจัดอันดับได้จากที่นี่ครับ > http://www.viruscom2.com/Top10/antivirus-2010.html

ปล. ยังคงพิมพ์ภาษาเด็กแว้นอยู่อีกหรือครับ [emo16]

อิ่มอร่อย

มีจำหน่ายที่ไหนบ้างครับ

ismaell

Quote from: อิ่มอร่อย on 05 March 2012, 16:41:51
อยากรู้ว่า Kaspersky Internet Security 2012 key นี้หาซื้อได้ที่ไหนครับเท่าไรครับ

Quote from: อิ่มอร่อย on 06 March 2012, 19:11:34
มีจำหน่ายที่ไหนบ้างครับ

Kaspersky Internet Security 2012 มีขายตามร้านไอทีทั่วไป รูปร่างหน้าตาแพ็คเกตและราคาก็ตามนี้ครับ
http://www.antivirusthailand.com/security_software/prices.html

แต่ถ้าสั่งซื้อจากตัวแทนจำหน่ายตามเน็ตอาจจจะได้ราคาที่ถูกกว่า เนื่องจากการขายตามเน็ตส่วนใหญ่จะขายแค่โค้ดในการ Activate เท่านั้น ไม่ได้ขายแผ่นด้วย จึงได้ราคาที่ถูกกว่า ซึ่งตัวผมก็สั่งซื้อจากในเน็ตด้วยเหมือนกัน ลองเลือกสั่งซื้อตามใจชอบเลยครับ >> คลิก

fantasy ಠ-ಠ

ตอนนี้ผมก็ใช้โปรแกรมป้องกันไวรัสอยู่หลายตัว (มีหลายเครื่อง)
ลงมันเครื่องละโปรแกรมเลย จะได้เรียนรู้ข้อดีข้อด้อยของโปรแกรมไปด้วย

- ESET Smart Security
- Microsoft Security Essentials
- AntiVir
- Kaspersky Internet Security

สำหรับ Kaspersky ตัวนี้ผมได้คีย์ฟรีมา เพราะลูกค้าเค้าไปซื้อมาจากบ้านเกิดของเค้าเลย (เมืองนอก)
และบอกผมว่า เห็นมันถูกดี เป็นแบบหนึ่งโค้ดต่อสามเครื่อง
แต่ลูกค้าผมมีคอมฯเครื่องเดียว ผมก็บอกว่า ทำไมไม่ซื้อแบบเครื่องเดียว
ก็ได้คำตอบมาว่า ไม่ได้สนใจว่าจะถูกกว่าเท่าไหร่ แต่เพราะส่วนใหญ่มีวางขายแบบนี้เยอะกว่า

โปรแกรมป้องกันไวรัส หรือจะเป็นโปรแกรมอะไรอื่นก็ตาม
ไม่มีตัวไหนดีกว่า หรือดีที่สุดหรอกครับ
มันขึ้นอยู่กับการใช้งานของเราเอง ว่าจะป้องกันอะไรได้ดีมากน้อยแค่ไหน

มันก็เปรียบเหมือนกับการฉีดยาป้องกันไข้หวัด
หากคุณได้รับวัคซีนป้องกันไปแล้ว แต่ก็ยังไปอยู่ในกลุ่มคนที่มีแต่ไข้หวัด
วัคซีนมันก็ช่วยอะไรคุณไม่ได้หรอก นอกจากการป้องกันจากตัวของคุณเองเป็นอันดับแรก
ส่วนวัคซีน ก็แค่ป้องกันในกรณีที่คุณเผลอ หรือไม่ทันได้ระวังตัว ก็เท่านั้นเอง

คำถามที่ว่า โปรแกรมป้องกันไวรัสตัวไหนดีที่สุด
คำตอบก็คือ คุณคิดว่าโปรแกรมตัวไหนที่จะร่วมมือกับการใช้งานในชีวิตประจำวันของคุณมากที่สุด
เพราะถ้าถามสาวก Kaspersky เค้าก็ต้องตอบว่า มันดีที่สุด
เหตุผลเพราะเค้าชอบที่สุด หรือคนส่วนใหญ่เค้าใช้กัน ก็นั่นแหล่ะ

ส่วนคำตอบของผมเองก็คือ ไม่มีโปรแกรมตัวไหนดีที่สุดสักตัวเลย
ขอให้แค่ว่า ตัวไหนเปิดใช้งานง่าย ไม่วุ่นวาย ก็ดีทั้งนั้นล่ะ [emo05]

Master_Zu

Quote from: fantasy ಠ-ಠ on 07 March 2012, 02:54:26
ตอนนี้ผมก็ใช้โปรแกรมป้องกันไวรัสอยู่หลายตัว (มีหลายเครื่อง)
ลงมันเครื่องละโปรแกรมเลย จะได้เรียนรู้ข้อดีข้อด้อยของโปรแกรมไปด้วย

- ESET Smart Security
- Microsoft Security Essentials
- AntiVir
- Kaspersky Internet Security

สำหรับ Kaspersky ตัวนี้ผมได้คีย์ฟรีมา เพราะลูกค้าเค้าไปซื้อมาจากบ้านเกิดของเค้าเลย (เมืองนอก)
และบอกผมว่า เห็นมันถูกดี เป็นแบบหนึ่งโค้ดต่อสามเครื่อง
แต่ลูกค้าผมมีคอมฯเครื่องเดียว ผมก็บอกว่า ทำไมไม่ซื้อแบบเครื่องเดียว
ก็ได้คำตอบมาว่า ไม่ได้สนใจว่าจะถูกกว่าเท่าไหร่ แต่เพราะส่วนใหญ่มีวางขายแบบนี้เยอะกว่า

โปรแกรมป้องกันไวรัส หรือจะเป็นโปรแกรมอะไรอื่นก็ตาม
ไม่มีตัวไหนดีกว่า หรือดีที่สุดหรอกครับ
มันขึ้นอยู่กับการใช้งานของเราเอง ว่าจะป้องกันอะไรได้ดีมากน้อยแค่ไหน

มันก็เปรียบเหมือนกับการฉีดยาป้องกันไข้หวัด
หากคุณได้รับวัคซีนป้องกันไปแล้ว แต่ก็ยังไปอยู่ในกลุ่มคนที่มีแต่ไข้หวัด
วัคซีนมันก็ช่วยอะไรคุณไม่ได้หรอก นอกจากการป้องกันจากตัวของคุณเองเป็นอันดับแรก
ส่วนวัคซีน ก็แค่ป้องกันในกรณีที่คุณเผลอ หรือไม่ทันได้ระวังตัว ก็เท่านั้นเอง

คำถามที่ว่า โปรแกรมป้องกันไวรัสตัวไหนดีที่สุด
คำตอบก็คือ คุณคิดว่าโปรแกรมตัวไหนที่จะร่วมมือกับการใช้งานในชีวิตประจำวันของคุณมากที่สุด
เพราะถ้าถามสาวก Kaspersky เค้าก็ต้องตอบว่า มันดีที่สุด
เหตุผลเพราะเค้าชอบที่สุด หรือคนส่วนใหญ่เค้าใช้กัน ก็นั่นแหล่ะ

ส่วนคำตอบของผมเองก็คือ ไม่มีโปรแกรมตัวไหนดีที่สุดสักตัวเลย
ขอให้แค่ว่า ตัวไหนเปิดใช้งานง่าย ไม่วุ่นวาย ก็ดีทั้งนั้นล่ะ [emo05]

ตอบไม่ตรงคำถาม

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: Master_Zu on 07 March 2012, 09:36:26
ตอบไม่ตรงคำถาม

ไม่ทราบว่าท่านอ่านครบทุกกระทู้ตอบหรือยัง
ถึงได้บอกว่าตอบไม่ตรงคำถามน่ะ

Master_Zu

ก็อ่านแล้วน่ะครับ เขาถามว่าที่ไหนมีขายบ้างผมอ่านอันเดียวครับขอโทษครับ

Go Up