เปิดแทบใหม่ใน ie8 แล้วเป็นเว็บ babylon search

Started by cakeza10, 12 January 2012, 17:44:22

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

cakeza10

babylon search

ปัญหาแบบนี้น่ารำคาญมากเลยฮะ ผมคิดว่าลบมันไปแล้วแต่ยังไปโผลที่ new tab ใน Ie8 อีก

ผมว่าชอบ new tab แบบของ IE มากกว่า จะลบมันออกได้ยังไง

microsoft

เข้าไปลบ 2 โปรแกรมอย่าง Babylon และ Babylon toolbar on IE ใน Programs and Features (Win 7) หรือ Add/Remove Programs (XP) ออกไปครับ

microsoft

วิธีแรกที่ผมแนะนำไป ยังไม่ได้ผล ยังไงลองดูวิธีแก้ไขตามคลิปนี้อีกทีนะครับ รับรองได้ผลแน่นอน

[youtube=600,367]JnSzYw_RcvY[/youtube]

กว่าจะเรียนรู้ได้ใช้เวลาพอสมควร แต่คลิปไม่มีเสียงนะครับ ดูภาพคงจะพอเข้าใจ ตัวคลิปรองรับ Full HD 1080p  [emo04]  [emo06]

cakeza10

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: cakeza10 on 05 March 2012, 20:15:43
ขอบคุณคราบ หายแล้วคราบ

ครับ ไม่ใช่ คราบ นะท่าน
คราบ = ร่องรอยของสิ่งสกปรก

ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ
จะพิมพ์เลียนเสียงพูดน่ะ เอาไว้คุยกันเองดีกว่าไหมครับผม

Go Up