เข้าไดร์ D ไม่ได้เลยครับ

Started by ozaneverdie, 26 February 2012, 09:33:24

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

ozaneverdie

เข้าไดร์ D ไม่ได้เลยครับ ก่อนหน้านี้ผมได้ใช้ Kaspersky internet สแกนไดร์ D ด้วยนะครับ

microsoft

สำหรับ XP ถ้ายังดับเบิ้ลคลิกเข้าไดรฟ์แบบนี้ ยังไงก็โดนไวรัสอยู่ดีแหละครับ (ถ้ามีไวรัสอยู่ในไดรฟ์หรือแฟลชไดรฟ์) ลองสแกนไวรัสใหม่ (หากแอนตี้ไวรัสเป็นของแท้) แล้วเวลาจะเรียกเข้าไดรฟ์ต่างๆ ให้คลิกขวาที่ไอคอน My Computer -> Explorer -> เลือกคลิกเข้าไดรฟ์จากเมนูด้านซ้าย (เปลี่ยนความเคยชินกับขั้นตอนการเรียกเข้าไดรฟ์เสียใหม่)

หรือกดปุ่ม Windows + E เพื่อเปิดหน้าต่าง Windows Explorer ขึ้นมาใช้งาน และเวลาจะคลิกเข้าไดรฟ์ ก็กดที่เมนูด้านซ้าย

ส่วนโฟลเดอร์ต่างๆก็ดับเบิ้ลคลิกตามปกติได้ครับ  [emo02]

ozaneverdie

ขอบคุณมากครับ ท่าน microsoft ว่าแต่ถ้าผมจะ กดขอบคุณ ท่านต้องกดที่ปุ่มไหนหรอครับ [emo15]

MILD_PLUS

Go Up