# Notification.
Notification

Author Topic: Power Supply มีเสียงเหมือนไฟรั่วครับ  (Read 8090 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline artssm

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
มันเป็นเสียง จี ....... ปิดสวิทที่ตัวเพาเวอร์ก็จะเบาลงแต่ไม่ถึงกับหายนะครับ เสียงมันคล้ายๆเสียงไฟรั่วตามเสาไฟฟ้าคับ แบบนี้แปลว่าเพาเวอร์ซัฟพายของผมมีปัญหาไหมครับ ของผมใช้ scythe strong 600w 80plus ใช้มาปีกว่าๆแล้วครับ ตอนอยู่บ้านหลังเก่าไม่ได้ยินเสียงนี้ แต่พอย้ายบ้านมาเสียงมันชัดเจนมากแต่ไม่ถึงกับดัง แต่ถ้าสังเกตได้ยินแน่นอนครับ

Offline narouy

• VPC Member
  • *
    • Email
ลองเป่าลมทำความสะอาดก่อน  แล้วมองดูว่าพัดลมpower supply หมุนช้าผิดปกติหรือไม่  อาจเป็นไปได้ว่าพัดลมฝืดจนเกิดเสียงแบบนั้นครับ ถ้าเป็นเช่นนั้นจริงลองเอาพัดลมนั้นมาใส่น้ำมันเล็กน้อย  เสียงเหล่านั้นจะเบาลง

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ปกติที่ตัวเพาเวอร์ต้องไม่มีเสียงแบบนี้นะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังอยู่ในประกันหรือเปล่า ถ้ายังอยู่แนะนำให้ส่งเคลมดีกว่า เพราะถ้าฝืนใช้ไป อาจมีผลเสียอย่างอื่นตามมาด้วยก็ได้ครับ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
ปกติที่ตัวเพาเวอร์ต้องไม่มีเสียงแบบนี้นะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังอยู่ในประกันหรือเปล่า ถ้ายังอยู่แนะนำให้ส่งเคลมดีกว่า เพราะถ้าฝืนใช้ไป อาจมีผลเสียอย่างอื่นตามมาด้วยก็ได้ครับ  [emo04]

ยังอยู่ครับ ประกัน 3 ปี แต่ขี้เกียจเหลือเกิน  [emo05]

Offline cerbirus

• **
เอาแล้วไงครับ ของผมก็มีเสียงแบบนั้นครับ
แต่ซักพักก็จะเงียบไปเอง

เพิ่งซื้อเมื่อ ก.ค. ปีที่แล้วเองครับ

• **
เอาแล้วไงครับ ของผมก็มีเสียงแบบนั้นครับ
แต่ซักพักก็จะเงียบไปเอง

เพิ่งซื้อเมื่อ ก.ค. ปีที่แล้วเองครับ

เอาแล้วไง หัวอกเดียวกัน วันพุทผมจะลองไปให้ร้าน TKcom ดู แต่กลัวเขาจะพูดว่าพี่ไม่เห็นได้ยินเสียงอะไรเลยน้อง  ที่พันทิพธ์เสี่ยงรบกวนสนั่นหวั่นไหว ผมคิดว่าถ้าเขา Test ที่นั่น ยังไงก็คงไม่ได้ยิน(เพราะมันไม่ได้ดังตลอดเวลา บางทีปิดเครื่องไปแล้วก็ยังดัง บางครั้งก็ไม่ดัง)

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองให้ช่างเขาทดสอบด้วยโปรแกรมเบิร์นหนักๆดูครับ อย่างพวก PCMark, AIDA - System Stability Test (ติ๊กถูกแบบทดสอบทุกหัวข้อ) หรือ Sisoft Sandra (ทดสอบผลรวม) ทิ้งระยะไว้สักครึ่งชม. เมื่ออุปกรณ์หลายส่วนทำงานพร้อมกัน น่าจะออกอาการบ้างนะ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ของผมก็เป็นในช่วงเดือนแรกๆ มันมีทั้งเสียงดัง จี้ๆๆๆๆ เบาๆ พร้อมกับมีกลิ่นคล้ายๆแผงวงจรมันโดนความร้อน กลิ่นออกมาแบบกลิ่นไหม้ๆ แต่ผมเข้าใจมันว่า มันยังใหม่อยู่อาจจะมีเศษวัสดุที่ไม่พึงประสงค์ติดอยู่บ้างเลยไหม้ ส่งกลิ่นให้เราพอรู้สึก พอผ่านไป2-3เดือน ทุกอย่างก็ปกติตอนนี้ใช้มา 2ปี 6เดือนแล้ว (ประกัน5ปี) ก็ยังใช้งานได้ดีอยู่ไม่มีงอแงแต่อย่างใดครับ

ของผม Silver Stone SST-ST60F 600w ที่นี่ครับ > http://www.silverstonetek.com/product.php?pid=23&area=usa
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline cerbirus

• **
เป็นผมได้กลิ่นไหม้นี้ผมตาลีตาเหลือกยกกลับร้านทันทีเลยนะครับ

Offline Annop

ที่จริงถ้าเคยสังเกตุ ดมกลิ่น กันบ่อยๆ มันก็ไม่เหมือนกันซะทีเดียวนะครับ
ระหว่างกลิ่นใหม่ เวลาเรื่มใช้แรกๆ กับ กลิ่นไหม้ เวลามันเสียจริงๆ (ทั้งที่ก็เขียนใกล้กัน)
ลองดูเวลาเข้าไปนั่งในรถใหม่ป้ายแดง จะได้กลิ่นใหม่เลยนะครับ .... [emo03] [emo03]

(ไปทดลองนั่งตาม ShowRoom ก็ได้ครับ) .... [emo09] [emo09]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27