# Notification.
Notification

Author Topic: เปลี่ยน theme ใน win7 ไม่ได้คับ  (Read 15287 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline maikewz

• VPC Member
  • *
    • View Profile
    • Email
คือผมไม่สามารถ กดเปลี่ยนทีมใดๆ ได้เลย ไม่ทราบเพราะเหตุใด

Aero Themes ที่มีมาแต่แรกก็กลายเป็นขาวดำหมด

กดอะไรไม่ได้

ในช่อง Basic and High Contrast Themes

ของผมมันเลือกอยู่ที่ Windows Classis

และก็ไม่สามารถกดไปที่ Windows 7 Basic ได้

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
Re: เปลี่ยน theme ใน win7 ไม่ได้คับ
« Reply #1 on: 16 February 2012, 11:32:55 »
ลองเลือกปรับดูใหม่ตามนี้นะครับ

ปล. เอาภาพหน้าจอ หรือว่าธีมที่ใช้อยู่มาดูด้วยก็จะดีครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• *
    • Email
Re: เปลี่ยน theme ใน win7 ไม่ได้คับ
« Reply #2 on: 17 February 2012, 00:22:01 »
มันเป็นแบบนี้ครับ ผมถึงกดเลือกไม่ได้

• *
    • Email
« Reply #3 on: 17 February 2012, 00:25:36 »
ปัญหา คือมันเป็นขาวดำหมดเลย ผมกด ลงไป ไม่ได้สักอัน T^T"

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
« Reply #4 on: 17 February 2012, 00:40:27 »
ก่อนหน้านี้ท่านได้ไปกดแก้ไขอะไรมาบ้างล่ะครับ แล้ว Windows ตัวนี้เป็น Ultimate, Home Premium หรือ Home Basic
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline peerapon

• VPC Member.
  • **
    • Email
« Reply #5 on: 17 February 2012, 09:15:20 »
ของผมตัวstarterไม่ได้ แต่ตัว pro 7 ได้ครับ

Offline แมน

« Reply #6 on: 17 February 2012, 13:26:47 »
ของผมตัวstarterไม่ได้ แต่ตัว pro 7 ได้ครับ

ไปที่หัวข้อนี้ครับ วิธีเปิดใช้ Aero Glass สำหรับ Home basic และ starter
http://www.varietypc.net/webboard/index.php/topic,5409.0.html
ครูคอมพ์บ้านนอก

• *
    • Email
« Reply #7 on: 17 February 2012, 22:39:59 »
ก่อนหน้านี้ท่านได้ไปกดแก้ไขอะไรมาบ้างล่ะครับ แล้ว Windows ตัวนี้เป็น Ultimate, Home Premium หรือ Home Basic

Windows 7 Profressional 32-bit (6.1, Build 7601)

ส่วนที่เป็นน่าจะมาจาก Advanced SystemCare 5
ในหมวด Turbo Boost ครับ
(ตอนนี้กดให้มันเป็นรูปแบบคลาสสิคจากตัว เทอร์โบ
แล้วไปลบ ซิสเต็มแคร์ ออก พอลงใหม่อีกที
มันก็เลยกลายเป็นรูปแบบคลาสสิค ยาวมาจนถึงปัจจุบัน)

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
« Reply #8 on: 18 February 2012, 11:50:09 »
เรื่องโปรแกรม Advanced SystemCare 5 ผมเองยังไม่เคยใช้...แต่จากที่บอกมาว่า ใช้หมวด Turbo Boost แสดงว่า ตัวโปรแกรม Advanced SystemCare 5 ได้ทำการปรับตั้งให้เครื่องทำงานที่ประสิทธิภาพสูงสุด (ส่วนมากจะใช้ตอนที่จะเล่นเกม) เพื่อให้เครื่องทำงานได้เร็ว และลดความสวยงามลงครับ วิธีแก้

1. ลงโปรแกรมตัวนี้ใหม่ และปรับให้ใช้หมวดปกติครับ (ผมเดามันน่าจะมีให้ปรับ)

2. ใช้ System Restore ย้อนกลับไปก่อนที่จะเกิดเหตุการณ์/และหรือก่อนลงโปรแกรมนี้ครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• *
    • Email
« Reply #9 on: 19 February 2012, 23:53:46 »
ตรงที่กลับไปแก้ จากโปรแกรมอะคับลองแล้วไม่ได้ผล

ส่วน  System Restore นี้ ก็ไม่ได้ผลเหมือนกัน T^T"

ขอบคุณที่แนะนำครับ

Offline THECCR

• **
    • MSN Messenger - intachai@siamza.com
    • Yahoo Instant Messenger - kintachai@yahoo.com
    • Email
« Reply #10 on: 25 February 2012, 08:15:30 »
อ่านไปอ่านมา งง เลยนะครับ วกวนไปมาทั้งคําถาม คําตอบ ต้องใช้ความพยายามในการอ่านหน่อย คนอ่านภาษาช่างลําบากหน่อยนะครับ [emo02]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27