# Notification.
Notification

Author Topic: Intel โชว์ผลเทสต์ Ivy Bridge-EP ซีพียู 10 Cores 20 Threads  (Read 2863 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ismaell

• Webmaster
    • View Profile
งานนี้ AMD คงได้นั่งมองกันตาปริบๆ   เมื่อ Intel จัดหนัก ชิมลางข่มขวัญคู่แข่งสำคัญ  กับผลเทสต์เบื้องต้นของซีพียู 10 คอร์  Ivy Bridge-EP/EX chip (LGA2011, 2P-capable) ซึ่งเป็นซีพียูระดับ High-End เจเนอเรชั่นถัดไป และเป็นการพัฒนาสำหรับ Windows 8 ในอนาคตต่อไป

ข้อมูลเบื้องต้นของ Processors ตัวนี้ จะมี  10  คอร์  20 เธรด   คล็อคสปีด ที่  2.80 GHz มี  L3 Cache 30 MB    โอ้ว ! พระเจ้าจอร์จ.......  [emo37]

เครดิต:  http://www.techpowerup.com/159900/10-core-Ivy-Bridge-EP-Sample-Tested.html

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ถ้า L1, L2 เพิ่มความจุเป็น 1M ขึ้นไป ผลจะเป็นยังไงล่ะเนี่ย [emo15]
เพราะเห็นมันมีค่าแค่ 32K, 256K มานานเป็นสิบปีแล้ว

Offline Bactez

• VPC Member.
  • **
จะเอาไปใช้ทำอะไรกันมากมายครับ ถ้าราคาถูกลงก็ของลองครับ อิอิ [emo08]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เดี๋ยวรอให้มีของเข้ามาก่อน แล้วจะตามสอย (อีก 10-15 ปี นับจากซีพียูวางขาย  [emo18])
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
เดี๋ยวรอให้มีของเข้ามาก่อน แล้วจะตามสอย (อีก 10-15 ปี นับจากซีพียูวางขาย  [emo18])
ถึงเวลานั้น ก็คงจะมี Windows 2020, 2030 อะไรพวกนี้แล้วล่ะท่าน
แล้วซีพียูมันจะใช้งานได้เหรอ [emo05]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เดี๋ยวรอให้มีของเข้ามาก่อน แล้วจะตามสอย (อีก 10-15 ปี นับจากซีพียูวางขาย  [emo18])

อีก 10-15ปี นับจากซีพียูตัวใหม่ออกวางขาย ผมจะยังอยู่/และหรือยังพอมีแรงพิมพ์ตอบกระทู้ต่อไปได้หรือไม่?  [emo18] [emo15]  [emo05] [emo08]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• N/A

อีก 10-15ปี นับจากซีพียูตัวใหม่ออกวางขาย ผมจะยังอยู่/และหรือยังพอมีแรงพิมพ์ตอบกระทู้ต่อไปได้หรือไม่?  [emo18] [emo15]  [emo05] [emo08]

ท่าน MILD_PLUS สุขภาพแข็งแรงอยู่แล้ว
อายุเพิ่งเลขสองหลักเอง ยังพิมพ์ตอบกระทู้ได้สบาย ๆ [emo01]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
แต่ผมก็คิดว่า...ขออยู่แค่ตัวเลข 2หลักก็พอแล้วครับ คือ 99 ก็ตะบันน้ำกินแล้ว (น้ำสีชาในขวด) [emo18] [emo08]

แต่...พูดก็พูดเถอะนะครับ ทุกวันนี้สรรพนามที่เรียกขานกันอยู่ ก็ลุงๆๆๆๆๆ และก็ลุง อีกไม่กี่ปีคงได้สรรพนามใหม่ เป็น ปู่ เพราะหากลูกชายคนโตแต่งงานปีนี้ อีก2-3ปีก็คงจะมีลูก ผมก็คงต้องเป็น ปู่ โดยปริยายแหละครับ [emo05] [emo08]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline RabbiTMooN

• VPC Member
  • เด็กหน้าใหม่ในโลก IT
ราคา จะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับนี่
มาคาดเดากันเล่นๆดีกว่า  [emo05]
เกล็ดความรู้ จากกระทู้ละนิด
ก็มีสิทธิ ให้ความคิดพัฒนา

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27