# Notification.
Notification

Author Topic: firefoxเข้าเน็ตขึ้นแบบนี้ครับ  (Read 3451 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline wish

• VPC Member
    • View Profile
ใช้ firefox เข้าเวป ขึ้นแบบนี้ประจำ ไม่ทราบว่ามีปัญหา error ตรงไหน ควรแก้ไขยังไง ขอบคุณครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
พอดีผมไม่ได้ใช้  firefox นะครับ ผมขอลิ้งค์มาแปะให้ผมหน่อย เพราะผมใช้ IE8 จะลองเข้าไปดูให้ ว่ามีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ [emo02]

Offline Lhorn

• MSN Messenger - lhorn_oxide@hotmail.com
    • Email
เหมือนกับว่ามัน  flushdns ครับ...

ถ้าลง cfosspeed ก็... calibrate  หน่ะครับจะหาย..

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
นอกจาก Firefox แล้วตัวโปรแกรมอื่นมีปัญหาด้วยหรือปล่าวครับ
ปล.รบกวนช่วยบอกเวอร์ชั่นมาด้วยนะ ปกติไม่น่าจะมีปัญหานะครับเพราะผมก็ใช้อยู่  [emo02]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
ลองลง Extensions ตัวนี้ดูอ่ะ เผื่อช่วยได้ ในเรื่อง DNS Flusher

FF Ext. DNS Flusher
https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/7408

นอกจาก Firefox แล้วตัวโปรแกรมอื่นมีปัญหาด้วยหรือปล่าวครับ
ปล.รบกวนช่วยบอกเวอร์ชั่นมาด้วยนะ ปกติไม่น่าจะมีปัญหานะครับเพราะผมก็ใช้อยู่  [emo02]
เป็นเฉพาะfirefox ครับ ใช้ ie8 ไม่เป็นครับ firefox เวอร์ชั่น 3.5.4 ครับ
ขอบคุณครับ

ลองลง Extensions ตัวนี้ดูอ่ะ เผื่อช่วยได้ ในเรื่อง DNS Flusher

FF Ext. DNS Flusher
https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/7408
ลองลงตัวที่ให้มาแล้วครับ ลองรีสตาร์ทใหม่รู้สึกได้เลยว่าเร็วขึ้นกว่าเดิมมาก ไม่มีอาการโหลดนานแล้วขึ้น error เหมือนก่อน ยังไงถ้ายังมีปัญหาจะมารบกวนขอความช่วยเหลือใหม่นะครับ ขอบคุณมากครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
แต่จะอย่างไรก็แล้วแต่..ถ้าเราเป็นคนชอบเล่นของ ก็พยายามหาของมาเล่นด้วยก็ดี เพราะหากเกิดอะไรผิดพลาด ก็จะงานเข้าได้ครับ

วิธีหาของมาเล่น กล่าวคือ ให้หา HDD ลูกใหม่มาลงวินฯ แล้วมีโปรแกรมอะไรที่ใหม่ ๆเราก็นำมาลงกับ HDD ลูกนี้ เพื่อป้องกันความเสียหายกับ HDD ลูกหลัก ๆครับ [emo01]

ปล. โปรแกรมที่เราใช้กับเครื่องของเราบางอย่าง ไม่จำเป็นต้องใช้อะไร ๆที่เป็นตัวล่าสุดเสมอไปจะดีที่สุดครับท่าน [emo02]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
แต่สำหรับตัวผมเอง ชอบสิ่งใหม่ ๆ เสมอ
แต่ว่าก่อนที่จะเอามาใช้ ก็ศึกษาหาประโยชน์ ข้อมูลต่าง ๆ ของสิ่งที่จะเอามาใช้ก่อน
ถ้ามีเหตุผลเพียงพอ ก็ใช้ทันที
อย่าง Windows 7 ก็เช่นกัน หาข้อมูลอยู่สองสามเดือน กว่าจะเอามาใช้
หรืออย่างโทรศัพท์มือถือ ก็ไปขอเล่นตามตู้ขายโทรศัพท์ อ่านข้อมูลจากเวบ
หรือถ้ามีเพื่อนใช้ ก็ขอเอามาลองเล่น
บ่อยครั้งที่อยากได้ แต่ไม่รู้จะเสียเงินซื้อทำไม ก็จะหาข้อมูล ไปลองเล่นบ่อย ๆ
จนรู้สึกเฉย ๆ แล้วท้ายที่สุด ก็ไม่ได้ซื้อมาใช้ [emo06]

ตอนแรกนึกว่าหายแล้ว พอเปิดเครื่องมาใหม่ๆคลิ๊กเปิดเวปก็ขึ้นมาอีก แต่เป็นน้อยลงมากครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับ

• N/A
ตอนแรกนึกว่าหายแล้ว พอเปิดเครื่องมาใหม่ๆคลิ๊กเปิดเวปก็ขึ้นมาอีก แต่เป็นน้อยลงมากครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับ

คิดว่าอาจจะเป็นที่ตัวระบบวินโดวส์นะท่าน
แค่พวกส่วนประกอบจำพวก .dll .ocx ฯลฯ มันอาจจะผิดพลาดอะไรขึ้นมา

ลองลบ Firefox แบบไม่ให้เหลืออะไรเลยในเครื่อง ตัว profile ก็ด้วย
แล้วบูตเครื่อง แล้วก็ลงใหม่
น่าจะแก้ปัญหาเหล่านี้ได้อ่ะนะ

แล้วอย่าลืม export Bookmarks หรือจดพวก Ext. ที่ใช้ไว้ด้วย
เพราะจะเดือดร้อน ถ้าติดตั้งใหม่

... ว่าง ๆ จะตั้งกระทู้ Firefox, Ext., และวิธีใช้งานแบบพิเศษ ๆ บางอย่าง
บางท่านอาจจะเคยเห็นตามเวบอื่น ๆ มาแล้ว แต่รับรองได้ว่า ที่ทำขึ้นมานี่ ไม่เหมือนใครแน่ ๆ
เพราะบางอย่างก็ต้องมาจากความเข้าใจแบบส่วนตัว ที่มีกับโปรแกรม Firefox
คือ รักที่จะใช้ Firefox ก็ต้องรู้จักทุกอย่างที่พิเศษใน Firefox
(ภาคภาษาไทยแบบส่วนตัว ไม่เปิดเผยที่เวบอื่น) [emo03]

ดีเลยครับ ขอรอfirefoxภาคภาษาไทยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27