# Notification.
Notification

Author Topic: MSN ใช้คุยแบบนี้ได้ด้วยเหรอครับ  (Read 1860 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline GAYSPACE

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
    • OhiyoManga อ่านการ์ตูน โดจิน Manga อ่านการ์ตูนออนไลน์ การ์ตูนแปลไทย
ในนี้มีตัวละคร 3 คน คือ ผม , เพื่อน , แฟนเพื่อน

ผมกำลังคุย M กับเพื่อนผมอยู่ แล้วอยู่ ๆ ทางเพื่อนผมก็พิมพ์อะไรมาแปลก ๆ ถามไปถามมาเป็นแฟนเพื่อนที่พิมพ์มาอีกคน
ผมและเพื่อนก็งง มาได้ไง

คำถามคือคอม 2 เครื่องใช้ email เดียวกัน คุย m ได้พร้อมๆ กัน มันทำแบบนี้ได้ด้วยเหรอครับ

ปล.ไม่ได้ invite คุย 3 คน

Offline ismaell

• Webmaster
MSN ตั้งแต่เวอร์ชั่น 2009 เป็นต้นไป สามารถ Login พร้อมๆกันจากหลายๆเครื่องได้ครับ โดยอีกเครื่องก็ต้องลง  MSN 2009 ขึ้นไปด้วยเหมือนกัน

คือเมื่อเรา Sign-in ในเครื่องที่ 2   MSN จะแจ้งให้เรารู้ว่ามีอีกเครื่อง Sign-in อยู่ก่อนแล้ว และให้เครื่องที่ 2 เป็นคนตัดสินใจว่าจะออนไลน์พร้อมกันทั้ง 2 เครื่องหรือให้  Sign-out เครื่องแรกก่อน

ซึ่งการกระทำทุกอย่าง ที่เครื่องเราหรืออีกเครื่องกระทำอยู่ มันก็จะแสดงให้เห็นอีกเครื่องด้วยเสมอครับ

เรื่องแบบนี้ ผมเคยเจอมาก่อนครับ คือคนที่บ้านของผมแอบ  Login MSN ที่เป็น Acount ของผมอยู่ (ที่ผมรู้ว่าใคร ก็เพราะมีอยู่คนเดียวที่รู้พาสเวิร์ด MSN ของผม) พอผม Sign-in อีกเครื่อง มันก็ขึ้นเตือนว่ามีอีกเครื่อง Sign-in อยู่แล้ว ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่า เค้าแอบทำอะไรหรือคุยกับใครก่อนหน้าที่ผม Sign-in อยู่หรือเปล่า  ซึ่งผมก็ไม่ได้ถามอะไรเค้าหรอกครับ เพราะบริสุทธิ์ใจซะอย่าง อิอิ  [emo08]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ผมเคยเล่นแต่ส่งสคริปท์สั่งชื่อที่บ้านให้คุยกับเพื่อน ซึ่งตัวผมเองอยู่ที่บริษัทลูกค้า
ตัวผมกำลังคุยกับเพื่อน แล้วผมก็ส่งสคริปท์ไปที่เครื่องบ้าน
เพื่อให้มันออนไลน์มาทักเพื่อนผมด้วย
สรุปว่า เพื่อนผมแทบบ้าตาย นึกว่าผีหลอก ๕๕๕

Offline GAYSPACE

• VPC Member.
  • **
    • OhiyoManga อ่านการ์ตูน โดจิน Manga อ่านการ์ตูนออนไลน์ การ์ตูนแปลไทย
ผมกับเพื่อนก็นึกว่าผีหลอก งงตาแตกเลยมาไง ไม่เคยรู้มาก่อนว่าทำได้ 55+

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
จริง ๆ มันก็เป็นข้อดีของผู้ใช้ในทางที่ดี
เช่น เราต้องการออนไลน์จากโน้ตบุ๊ค แต่เราลืมออฟไลน์เครื่องที่บ้าน
ซึ่ง msn ก็จะเตือนว่า มีเครื่องกำลังออนไลน์อยู่ (ที่บ้าน)
ทำให้เราเลือกได้ว่า จะปล่อยทิ้งไว้ หรือจะสั่งให้ออฟไลน์ เพื่อจะได้ใช้งานบนโน้ตบุ๊คได้ทันที

แต่ข้อเสียอย่างหนึ่งคือ ถ้าหากเรามาออนไลน์นอกบ้าน แล้วคุยกับเพื่อนอยู่
แล้วดันมีคนที่บ้านมาเปิดใช้ msn ของเรา ทำให้สถานะการออนไลน์ไปอยู่ที่บ้านเหมือนเดิม
ซึ่งก็เหมือนกับที่ท่าน GAYSPACE ได้เจอมานั่นแหล่ะ

กรณีนี้ ถ้าลองคิดดูดี ๆ หากเราแอบคุยกับกิ๊กอยู่
แล้วแฟนเราเกิดมาออนไลน์ชื่อเราแทนที่ จะทำให้แฟนเราได้อ่านข้อความที่เกิดขึ้นหลังจากนั้น
ตอนนี้ล่ะ ที่ความซวยจะมาเยือน ๕๕๕ [emo12]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27