# Notification.
Notification

Author Topic: เปิดเครื่องแล้วมีเสียงนี้ขึ้นมา  (Read 7896 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline teedermm

• VPC Member
  • **
    • View Profile
เปิดเครื่อง(ยังไม่เข้า windows)จะมีเสียงนี้ขึ้นมา
http://soundcloud.com/teedermm/sound
ถ้ายกขึ้นในลักษณะเป็นตัว V เสียงมันก็จะหายไปหรือเบาลง
พอเข้า sound ตอนเข้า windows XP ขึ้นเสียงมันก็จะหายไปเลย(ให้คลิปเสียงผมตบเสียงเสียงมันเลยหาย)

แต่ถ้าไม่มีเสียง sound ตอนเข้า windows ขึ้นเสียงมันก็จะดังแบบนั้นอยู่ตลอด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
1. อ่านจากคำถามแล้วไม่ค่อยจะเข้าใจเลยครับ

2. ลิ้งค์ที่ให้เข้าไปฟังเสียง เปิดฟังยังไงครับ (เปิดแล้วไม่มีเสียง)

3. เดาว่าเป็น Windows XP ที่โมฯมา เลยใส่เสียงแปลกๆเข้าไปครับ [emo15]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
เอาง่ายๆดีกว่าครับ
พอเปิดเครื่อง มันจะมีเสียง beep ดังยาวเลยแต่พอเข้า windows แล้วเสียงมันก็จะหายไปครับ

http://www.4shared.com/music/1rGQYmL8/sound2.html

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เสียงหอนแสบแก้วหูดีจริงๆครับ  [emo04]

ยังไงลองถอดไดรฟ์ CD/DVD ออกก่อน แล้วลองเปิดเข้าวินโดวส์ ไล่หาสาเหตุไปทีละชิ้นครับ ถ้ายังเป็นอยู่ ก็ลองทดสอบฮาร์ดดิสต์หาอาการผิดปกติด้วย HD Tune แต่ถ้ายังไม่เจออีก ก็ต้องขอรายละเอียดสเปคเครื่องทั้งหมดด้วยครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster
ได้ยินเสียงแล้วครับ ลักษณะมันดังเหมือนลำโพงหอน (เวลาเอาไมค์ไปใกล้ๆลำโพง) ลองถอดเอาลำโพงออก และใช้หูฟังเสียบเพื่อฟังเสียตอนเปิดเครื่องดูครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
เสียบหูฟังแล้วเสียงหอนหายนะครับ
ลืมบอกไปอีกอย่างครับ ถ้าผม mute เสียงไว้มันจะไม่มีเสียงห่อนเลย

ซื้อมาตอนแรกก็ไม่เป็นนะครับ แก้ไงดีครับ
อะไรมันเสียรึป่าว

• Webmaster
เสียบหูฟังแล้วเสียงหอนหายนะครับ
ลืมบอกไปอีกอย่างครับ ถ้าผม mute เสียงไว้มันจะไม่มีเสียงห่อนเลย

ซื้อมาตอนแรกก็ไม่เป็นนะครับ แก้ไงดีครับ
อะไรมันเสียรึป่าว

เป็นที่ลำโพงแล้วครับ อาจจะวางลำโพงใกล้เครื่องเกินไป และหรือลำโพงไม่ดีพอ ที่ไม่มีการป้องกินสนามแม่เหล็ก จึงทำให้หอนได้ครับ

ถ้ากดปิดเสียง (Mute) มันก็ต้องไม่มีเสียงซิครับ

ปล. หรือเปล่า

• **
มันลำโพงของ notebook เองนะครับ

• Webmaster
ผมก็ลืมดูไปว่า มันอยู่ในห้องของ Notebook ครับ

1. ยังไม่หมดประกันส่งศูนย์ครับ

2. หมดประกันแล้ว ส่งร้านทั่วไป หรือสงศูนย์ เสียเงินเหมือนกัน (แต่ศูนย์แพงกว่า)

3. หรืออาจจะทดลองลง Windows XP ใหม่ และหรือ Uninstall เสียง และ Install กลับเข้าไปใหม่เผื่อจะหายครับ

แก้ไขครับ ข้อที่ 3 อาจจะไม่ได้ผล เพราะเนื่องจากใช้หูฟังแล้วไม่เกิดเสียงหอนครับ (เป็นที่ตัวลำโพงครับ)

• **
ตอนนี้แก้ขัดโดยวิธีการปิด
ปิดลำโพงไปก่อนแล้วกัน

ขอบคุณมากครับครับสำหรับคำตอบ

Offline Annop

ถ้าลองปิด Mic หรือลด Vol. ของ Mic ลง อาจจะช่วยไม่ให้หอนได้นะครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27