# Notification.
Notification

Author Topic: อัพ Flash Player ให้เล่น Viedo ในเน็ตยังไงครับ  (Read 6518 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline specialone

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
    • Email
โหลดไฟล์ต่างๆมาแล้ว แล้วก็ติดตั้งตามปกติครับ แต่ก็ยังเล่นไม่ได้ ... ก่อนติดตั้ง ลบตัวเก่าออกแล้วครับ

ไฟล์ที่โหลดมา ก็มี

flashplayer11-2_p3_install_win_ax32_122011.exe

install_flashplayer11x32ax_gtbp_mssa_aih.exe

Flash Player (IE) (Latest Version).exe

ลองทุกตัว แต่ก็ยังเล่นไม่ได้ครับ ช่วยแนะนำเป็นขั้นตอนอย่างละเอียดด้วยครับ  [emo17]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองดูที่นี่ครับ http://get.adobe.com/flashplayer/

แต่ต้องเลือกเบราเซอร์ให้ตรงกันด้วย และเมื่อดาวน์โหลดไฟล์มาแล้ว ก่อนติดตั้งโปรแกรมให้ปิดหน้าต่างเบราเซอร์ทั้งหมดด้วยนะครับ

วิดีโอที่เปิด เช่น จากเว็บไหนบ้างครับ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
    • Email
ทำตามที่โปรแกรมแนะนำทุกอย่างแล้วครับ

ลบตัวเก่าออก แล้วติดตั้งใหม่ ... ผมใช้ IE9

หลังจากติดตั้ง โปรแกรมมันก็บอกว่าติดตั้งสำเร็จครับ

แต่ก็ยังเปิดไฟล์ Video ในยูทูปไม่ได้ครับ  [emo14]

ท่านได้ลองทำตามวิธีนี้ดูบ้างหรือยังครับ  [emo02]

http://www.jkwebtalks.com/2011/03/how-to-fix-internet-explorer-9-crashes.html
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
มีข้อแนะนำเพิ่มเติมคือ ระหว่างการ Update Flash Player ให้ปิดหน้าเว็บเพจทุกหน้า (ออกจากระบบให้หมด) แล้วลองทำดูใหม่นะครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
    • Email
ลองทำตามคำแนะนำแล้วครับ แต่ก็ยังไม่ได้ และขณะที่ลงโปรแกรม ผมปิดเวปเพจหมดแล้วครับ เดี๋ยวลองใหม่อีกที่ละกันครับ

แต่กูเกิ้ลโครม เล่นได้ปกติกครับ

• Webmaster
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
    • Email
ก็ยังไมได้ครับ จนปัญญาจริงๆ  [emo11]

Offline Annop

• VPC Member
เอ..IE9 นี่มันเอาออก แล้วลงใหม่ได้ไหมครับ ไม่เคยทำ
เห็นบอกว่าในกูเกิ้ลโครมเล่นได้ ถ้าลง IE9 ใหม่น่าจะได้นะครับ

• Webmaster
บอกว่าใช้ IE9 ก็ต้องเป็น Windows 7 นะครับ

ของผมก็ใช้ Windows 7 Professional 64Bit+IE9 ก็ใช้ได้ดีปกติ เปิด Yuo Tube ก็ดูได้ เปิด TV ดู...ก็ดูได้ทุกช่องเลยนะครับ

ลองใช้ IE9 เปิดเข้าไปที่ลิ้งค์นี้ เพื่อดู TV ตามด้านล่างนี้ แล้วระบบมันจะให้ Update Flash Player เป็นเวอร์ชั่นที่รองรับให้เองครับ

1. > http://www.me.in.th/live/index.php

2. > http://www.ch7.com/live.aspx

• **
    • Email
ผมใช้ Win7 ครับ

ลองปิดเวปตามที่แนะนำแล้ว ก็ไม่ขึ้นหน้าจอให้เลยครับ  [emo14]

แต่เปิดเวปยูทูป มันจะมีแนะนำอยู่ครับ โหลดมาหมดแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้ครับ

ลองลบ, รีสตาร์ท แล้วติดตั้ง IE ตัวใหม่ดูบ้างหรือยังครับ  [emo04]

• **
    • Email
ลองลบ, รีสตาร์ท แล้วติดตั้ง IE ตัวใหม่ดูบ้างหรือยังครับ  [emo04]

แนะนำด้วยครับ ลบตรงไหนครับ ผมทำไม่เป็นครับ  [emo17]

Offline ans58670

• Webmaster
Internet Options ==>> Advanced ==>> Use software rendering instead of GPU rendering ==>> Restart IE9 [emo02]

• **
    • Email
Internet Options ==>> Advanced ==>> Use software rendering instead of GPU rendering ==>> Restart IE9 [emo02]

ยังไม่ได้ครับผม  [emo14]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27