# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยหน่อยครับผมฟอร์แมทการด์ไม่ได้  (Read 4752 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
    • View Profile
เป็นการด์จากกล้องดิจิตอลครับฟอร์แมทไม่ได้ แล้วยังลบไม่ได้ด้วย ต้องทำยังใงครับ

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
รีบมาช่วยผมเร็วๆหน่อยนะครับท่าน จำเป็นต้องใช้คืนนี้เพราะหลานจะเอากล้องไปถ่าย โอ๊ยๆๆๆ งานเข้าๆ [emo20] [emo20]

Offline YOOHOO

• Global Moderator
มีทีป้องกัน การลบไฟล์ ที่ตัวการ์ด หรือเปล่าครับ
อาจเป็นตัวสวิทช์แบบเลื่อน
ไม่ก็ลอง Format ด้วย Windows แบบปกติดูครับ
สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net

External HDD ของท่านความจุเท่าไหร่น่ะครับ 320GB หรือเป็นการ์ดมีเดีย 4GB ทั่วไป

สงสัยที่ช่อง Device ขึ้นเป็น WD 3200BMV External 1.75 (3856 MB)

สงสัยอีกนิดว่าทำไมท่านถึงใช้โปรแกรมนี้ฟอร์แมต ถ้าจะฟอร์แมตทั้งลูก ลองคลิกขวาที่ไดร์วใน My Computer แล้วเลือก Format ได้เลย หรือไม่ก็ฟอร์แมตผ่าน Disk Management ก็ได้ หรือมีอีกกรณีถ้าวินโดวส์ไม่ยอมให้ฟอร์แมตก็สั่ง Delete พาร์ทิชันทิ้ง แล้วสร้างใหม่ครับ

และจากภาพที่ 2 ท่านสามารถคลิกเข้าไดร์วต่างๆใน External HDD ได้ แต่ลบไฟล์ไม่ได้ อาจเป็นไปได้ว่าโดนไวรัส หรือถ้าต้องการลบบางไฟล์โดยที่ไฟล์นั้นไม่สามารถลบได้ลองให้ unLocker ช่วยลบดูนะครับ

การใช้งาน Disk Management
http://www.varietypc.net/main/archives/723

หรือคลิกขวาฟอร์แมตผ่าน Disk Management ตามรูปด้านล่าง

[emo02]  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster
แก้ใขได้แล้วครับท่านคือว่าด้วยความที่ไม่เคยมีกล้องดิจิตอลใช้และมองไม่เห็นตัวล๊อคที่เป็นสวิทช์อันจิ๋วๆตรงข้างตัวการด์ มันตั้งล๊อคเอาใว้ พอเลื่อนมันก็ฟอร์แมทได้นะครับท่าน ขอบคุณท่านมากนะครับที่เข้ามาแนะนำ
ปล ขำตัวเองน่ะท่าน [emo05]วิ่งพล่านเลยกลัวหลานเอาไปใช้ไม่ทัน  [emo08]
นี่เดี่ยวท่านMILD_PLUSเข้ามาอ่านกระทู้ผมแล้วคงขำแน่เลย [emo10]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline hunu

• VPC Member.
  • **
  • ร่อนเร่ แรมรอน เรื่อยเรื่อย
ผมก็เคยเป็นมีน้องๆเขาเอามาให้ฟอร์แมทให้ หาตั้งนาน คำตอบแบบปัดความรำคาญ แมมโมรี่พัง  55555+ ขี้เกียจทำอ่ะ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
แก้ใขได้แล้วครับท่านคือว่าด้วยความที่ไม่เคยมีกล้องดิจิตอลใช้และมองไม่เห็นตัวล๊อคที่เป็นสวิทช์อันจิ๋วๆตรงข้างตัวการด์ มันตั้งล๊อคเอาใว้ พอเลื่อนมันก็ฟอร์แมทได้นะครับท่าน ขอบคุณท่านมากนะครับที่เข้ามาแนะนำ
ปล ขำตัวเองน่ะท่าน [emo05]วิ่งพล่านเลยกลัวหลานเอาไปใช้ไม่ทัน  [emo08]
นี่เดี่ยวท่านMILD_PLUSเข้ามาอ่านกระทู้ผมแล้วคงขำแน่เลย [emo10]
[emo05] [emo08]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27