# Notification.
Notification

Author Topic: Address bar ใน ie8 ไม่จำเว็บที่เราเข้า  (Read 9616 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline arcky

• VPC Member
  • *
    • View Profile
พอเริ่มใหม่มันก็หายไปหมดเลยทำไงดีคะ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เราได้ไปลบ History หลังจากปิดโปรแกรมไว้หรือเปล่าครับ
หรือเราใช้โปรแกรมประเภท Disk Cleaner เช่น CCleaner แล้วเราไปตั้งค่าให้ระบบลบข้อมูลออก หลังจากใช้งานเสร็จนะครับ โปรแกรมพวกนี้ผมก็ใช้อยู่ แต่ผมจะไม่เข้าไปปรับอะไรเป็นพิเศษ มาอย่างไร ใช้อย่างนั้นคือใช้ค่า Default นะครับ

-ลองปรับตั้งตามภาพดูก่อน ให้เอาติ๊กถูกออกครับ

-ศึกษาคุณสมบัติเพิ่มเติมของ IE8 ที่นี่ครับ > http://www.microsoft.com/thailand/windows/internet-explorer/features/enhanced-navigation.aspx
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline oou

• Email
เราได้ไปลบ History หลังจากปิดโปรแกรมไว้หรือเปล่าครับ
หรือเราใช้โปรแกรมประเภท Disk Cleaner เช่น CCleaner แล้วเราไปตั้งค่าให้ระบบลบข้อมูลออก หลังจากใช้งานเสร็จนะครับ โปรแกรมพวกนี้ผมก็ใช้อยู่ แต่ผมจะไม่เข้าไปปรับอะไรเป็นพิเศษ มาอย่างไร ใช้อย่างนั้นคือใช้ค่า Default นะครับ

-ลองปรับตั้งตามภาพดูก่อน ให้เอาติ๊กถูกออกครับ

-ศึกษาคุณสมบัติเพิ่มเติมของ IE8 ที่นี่ครับ > http://www.microsoft.com/thailand/windows/internet-explorer/features/enhanced-navigation.aspx

IE8 ของผมก็เป็นเหมือนกัน สงสัยผมคงใช้โปรแกรมแบบที่ท่าน MILD_PLUS บอกแน่ๆ ผมก็เลยลองทำตามที่ท่าน MILD_PLUS แนะนำแต่ก็ยังไมได้
ผมเลยต้องพยายามลองทำเอง  เผื่อจะได้   [emo10]  ท่าน arcky ลองทำดูนะครับ (ของผมเป็นมานานแล้วแต่เห็นว่าไม่เสียหายอะไรเลยไม่ได้แก้)
1.เปิด Internet Explorer ขึ้นมา ที่แทป Tools เลือก Internet Options (ต้องปิดโปรแกรมอื่นๆก่อนด้วยนะครับ)
2.ที่แทป Avanced  คลิก Reset แล้วก็ Reset  ต่อด้วย OK แล้ว OK เป็นอันเสร็จเรียบร้อย
ก็จะได้ IE8 เหมือนตอนที่ลงใหม่ ค่าต่างๆจะเป็น Default นะครับ พวก Favorites จะหายหมดต้องเมมใหม่
ขอให้มีความสุขทุกๆท่านนะครับ  [emo01] [emo01]
ได้ผลยังไงตอบกลับด้วยนะครับ   [emo22]
พอดีเครื่องที่มีปํญหาใส่ภาพไม่ได้เลยตามมาใส่ภาพให้อีกครั้ง

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ถ้าเราจะคื่นค่าทุอย่างให้กลับไปเป็นเหมือนเราลงวินฯใหม่ ๆ (Default) ก็ให้ปรับตามภาพครับ [emo01]

ปล. ต่อจากนั้นก็ใช้งานอย่างเดียว ไม่ต้องไปปรับอะไรอีกแล้วครับท่าน [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline YOOHOO

• Global Moderator

จากรูปนี้ (รูปตัวอย่าง) ท่านไปเลือกให้ ลบประวัติ การเข้าชมเวปไซต์ต่างๆ หรือเปล่า ครับ
ถ้าเลือกแบบดังภาพ ก็จะลบประวัติทั้งหมดทุกครั้ง ที่ออกจากการใช้งาน IE8 ครับ
สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

Offline arcky

• *
ขอบคุณทุกท่านมากนะคะ ตอนนี้ลองทำตามดูแล้ว เดี๋ยวจะรอดูผลในวันถัดไป ได้ผลยังไง จะแจ้งให้ทราบอีกทีค่ะ

[emo02]  [emo02]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ที่นี่มีผู้เชี่ยวชาญ เพื่อน ๆ ที่ให้คำตอบอย่างเต็มใจ และมีเพื่อนร่วมชะตากรรมมากมาย
ที่สำคัญ ที่นี่ทิ้งคำถามไว้ครู่เดียว ก็มีคนมาตอบแล้ว (แต่ถ้าถามหลังเที่ยงคืนอาจจะไม่ค่อยมีนะ [emo06])
ถ้าคุณ arcky มีปัญหาเรื่องคอมพิวเตอร์ หรือเรื่องอื่น ๆ อีกก็มาถามที่เวบนี้ได้จ้า
ทุกคนในนี้ยินดีต้อนรับอย่างเต็มใจ [emo02] [emo03]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27