# Notification.
Notification

Author Topic: Need For Speed Shif2 unleashed เล่นไม่ได้  (Read 5789 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline wInE RO

• VPC Member
    • View Profile
    • Email
ตามหัวข้อครับ ซื้อแผ่นเกมส์มาจากเซียร์ รังสิต ครับ ซื้อมา 5 แผ่น เล่นไม่ได้ทุกแผ่นเลยครับ
อาการคือกดเข้าเกมแล้วไม่มีอะมีอะไรเกิดขึ้นเงียบ แต่แผ่นเกมที่ซื้อตามแถวบ้านส่วนใหญ่จะเล่นได้ครับ
ไม่รู้ว่าที่เซียร์เขาเอาไฟล์เกมส์ลงไม่ครบแล้วมาขายเรารึปล่าวครับ

(ลงcrackแล้วก็เงียบ ใช้ xp pack3 professinal ครับ)

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
Re: Need For Speed Shif2 unleashed เล่นไม่ได้
« Reply #1 on: 01 January 2012, 16:49:28 »
เช่นเกมส์อะไรบ้างครับ บนหน้ากล่องได้ระบุเวอร์ชั่นขั้นต่ำของตัววินโดวส์เอาไว้บ้างหรือเปล่า หรือไม่งั้นก็ลองหาดาวน์โหลดแครกมาวางทับลงตำแหน่งเดิมดูใหม่ด้วยครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Email
Re: Need For Speed Shif2 unleashed เล่นไม่ได้
« Reply #2 on: 01 January 2012, 17:34:36 »
สเปคแรงกว่าในเกมส์เยอะครับ อย่างเกมส์ god of wars3 crysis ซื้อแถวบ้าน เล่นได้ครับ

แต่แผ่นที่ซื้อมาจากเซียร์ เล่นไม่ได้เลย กดเข้าเกมส์แล้วก็เงียบครับ

เกมส์ที่ซื้อจากเซียร์

1.nfs shif
2.nfs shif2
3.nfs the run
4.nfs hot pursuit
5.assassin's creed 2 ภาค(รวม)
เล่นไม่ได้เลย วิธีลงจะคล้ายๆกันครับ คือติดตั้งแล้วลง crack แต่เล่นไม่ได้

cpu intel core 2 duo e5700 3GHz
hdd 1tb
vga gigabyte hd 6450 1gb
sound card on board
ram 4gb
mainboard gigabyte ไม่รู้รุ่น
อันนี้เสปคคร่าวๆครับ

• Email
« Reply #3 on: 02 January 2012, 16:01:19 »
ไม่มีใครรู้เลย [emo39] [emo39] [emo39] [emo39]

« Reply #4 on: 02 January 2012, 18:53:47 »
สำหรับ shift2 ลองเอาตัวนี้ไปใช้ดูก่อนครับ ->  [emo04]

และถ้าเป็นไปได้อยากให้เอาภาพหน้าจอที่ error มาด้วย จะช่วยหาสาเหตุกันได้ดียิ่งขึ้นครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
« Reply #5 on: 02 January 2012, 19:29:33 »
ไม่มีใครรู้เลย [emo39] [emo39] [emo39] [emo39]

ช่วงนี้วัยรุ่นคงจะกำลัง (กิน+เที่ยว) เลยไม่มีคนที่เล่นเกมเข้ามาตอบ (เหลือแต่คนแก่ๆเฝ้าบ้าน+เฝ้าบอร์ด) โดยปกติวัยรุ่นก็จะทำอยู่ 3อย่าง (กิน+เล่น+เที่ยว) แต่ตอนนี้คงจะหนีไปเที่ยวกันหมดแล้วครับ (ไม่มีใครเล่น)  [emo05]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• Email
« Reply #6 on: 03 January 2012, 13:08:30 »

สำหรับ shift2 ลองเอาตัวนี้ไปใช้ดูก่อนครับ ->  [emo04]

และถ้าเป็นไปได้อยากให้เอาภาพหน้าจอที่ error มาด้วย จะช่วยหาสาเหตุกันได้ดียิ่งขึ้นครับ

ไม่มี error อะไรทั้งนั้นครับ คลิกเข้าเกมส์ แล้ว เงียบ ไม่มีอะไรขึ้นเลยครับแต่ลงเครื่องเก่าเล่นได้ครับ แต่กระตุก
ผมกำลังสงสัยว่าจะเป็นที่วินโดว์หรือปล่าว ประมาณนี้ครับ [emo15]

ช่วงนี้วัยรุ่นคงจะกำลัง (กิน+เที่ยว) เลยไม่มีคนที่เล่นเกมเข้ามาตอบ (เหลือแต่คนแก่ๆเฝ้าบ้าน+เฝ้าบอร์ด) โดยปกติวัยรุ่นก็จะทำอยู่ 3อย่าง (กิน+เล่น+เที่ยว) แต่ตอนนี้คงจะหนีไปเที่ยวกันหมดแล้วครับ (ไม่มีใครเล่น)  [emo05]

ฮ่าๆ ท่านMILD_PLUS ก็ ไปนินทาเขา

• Webmaster
« Reply #7 on: 03 January 2012, 13:31:15 »
ฮ่าๆ ท่าน MILD_PLUS ก็ ไปนินทาเขา

ไม่ได้นินทาเลยครับ [emo05]

แค่นำความจริงมาพูดเล่นๆ เท่านั้นครับ  [emo08]

ปล. ดูอย่างตัวของผม และเพื่อนๆของผมที่อยู่ในหมู่บ้านเดียวกัน อยู่เฝ้าบ้านคนเดียวมาตั้งแต่วันที่ 30/12/54 แล้วครับ ทั้งลูกคนเล็ก+คนโต+ภรรยา ขอเงินผมไป 5,000บาท หายไปเลยครับ (ว่าจะกลับวันนี้) ผมและเพื่อนๆที่อายุ 5-60ปีด้วยกัน ก็ได้แต่มานั่งปรับทุกข์รวมกลุ่มจิบเหล้ากันทุกวันเลยครับ  [emo18] (หัวอกเดียวกัน)

ปล.2 ที่พวกเขาทิ้งให้เฝ้าบ้าน เพราะเขาไม่อยากไปเที่ยวกับคนแก่ๆ ที่จู้จี้ขี้บ่นครับ  [emo12]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

« Reply #8 on: 03 January 2012, 13:35:08 »
ถ้าเป็นวินโดวส์ที่มีหน้าตาผิดแปลกไปจากรูปตัวอย่างนี้ อย่างพวกวินโดวส์โมฯต่างๆก็มีความเป็นไปได้สูงครับ ว่าวินโดวส์อาจจะมีปัญหา  [emo02]

• Email
« Reply #9 on: 03 January 2012, 14:07:44 »
ลงมาจากเซียร์ รังสิต อีกนั่นแหละครับ

รู้สึกว่า บริเวณมุมจอ มีตัวอักษรเล็กๆครับว่า

windows xp professinal sever pack 3 อะไรประมาณนี้ครับ

มุมขวาล่างนะครับ

• Webmaster
« Reply #10 on: 03 January 2012, 14:13:05 »
มีสิ่งที่น่าสังเกตเกียวกับเรื่องเกม คือเมื่อ 1อาทิตย์ก่อน เจ้าลูกชายคนเล็กไปได้เกมมาจากเพื่อน Stubb The Zombie ผมก็นำมาลงให้ที่ PC เครื่องใหญ่ (เครื่องหลัก CPU: E8400+VGA: GTX275) เมื่อลงเสร็จก็เหมือนปกติ แต่เข้าเล่นไม่ได้ ผมเลยถอดออกและลงใหม่อยู่ 3-4รอบ ก็ยังเล่นไม่ได้ครับ (เข้าเกมแล้วมัน Error)

ผมเลยเอาไปลงที่เครื่องลอง (CPU: P4-3.2GHz+VGA: GF7300GT 8xAGP เก่ามาก 6ปีกว่าแล้ว) ปรากฏว่าลงเพียงครั้งเดียวเล่นได้เลยครับ ทั้งๆที่ใช้ OS ตัวเดียวกัน Windows XP Original SP3 ของแท้ทั้งสองเครื่องเลยครับ

ปล. ผมจึงแนะนำว่า...ถ้าอยากจะเล่นจริงๆ และต้องเล่นกับเครื่องนี้ ให้ลองลงวินโดวส์ใหม่ จะเล่นได้แน่นอนครับ

• Email
« Reply #11 on: 03 January 2012, 21:38:40 »
ขอบคุณครับ เจอเรื่องยากอีกแล้ว

ถ้ามีวิธีดีๆกว่านี้ก็แนะนำให้ด้วยครับ [emo01] [emo01]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27