# Notification.
Notification

Author Topic: สอบถามวิธีปิดเพลง Firefox  (Read 4351 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline GAYSPACE

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
    • OhiyoManga อ่านการ์ตูน โดจิน Manga อ่านการ์ตูนออนไลน์ การ์ตูนแปลไทย
เวลาเราไปเข้าเว็ป บล็อค ต่าง ๆ บางเว็ปมันใส่โปรแกรมเล่นเพลง มันจะเล่น auto เราจะทำอย่างไรไม่ให้มันเล่นครับ
ใช้ firefox

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
Re: สอบถามวิธีปิดเพลง Firefox
« Reply #1 on: 30 December 2011, 22:51:34 »
สำหรับผู้ใช้งาน FireFox Browser ต้องติดตั้ง
Windows Media Player FireFox Plug-in

สำหรับฟังวิทยุ online  หรือเว็บอื่นๆก็ตาม ต้องติดตั้ง Windows Media Player FireFox Plug-in จึงจะทำงานได้ถูกต้อง สามารถควบคุมการทำงานของตัว player ได้อย่างสมบูรณ์
 โดยเฉพาะเรื่อง Auto Start ที่พอเข้ามาหน้าเว็บแล้ว เริ่มต้นฟังเพลงทันที
ซึ่งอันที่จริงเว็บได้ตั้งค่า Auto Start ไว้เป็น False คือไม่เปิดอัตโนมัติ
แต่สำหรับบางท่านที่ใช้ FireFox Browser แล้วไม่ต้องการให้ Auto Start ทำงาน ต้องติดตั้ง Windows Media Player FireFox Plug-in ก่อนจึงจะหยุดการทำงาน Auto Start นี้ได้

นอกจากนี้ตัว Windows Media Player FireFox Plug-in ยังช่วยให้การควบคุมการฟังวิทยุ online เป็นไปอย่างเต็มประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น จึงแนะนำให้ติดตั้งในเครื่องของผู้ใช้ FireFox ทุกคนครับ รวมทั้งเครื่อง Macintosh ด้วย

ท่านสามารถ download ได้ที่นี่ ( wmpfirefoxplugin.exe - ขนาดไฟล์ 311.43 KB )

เมื่อ download ไฟล์ชื่อ wmpfirefoxplugin.exe นี้ไปแล้ว ให้ออกจาก FireFox ไปก่อน จากนั้น ก็ให้ double-click ที่ไฟล์ wmpfirefoxplugin.exe เพื่อติดตั้ง Windows Media Player FireFox Plug-in ได้ทันที ไม่ยุ่งยากอะไร พอติดตั้งเรียบร้อยแล้ว จึงค่อยเปิดตัว FireFox ใหม่อีกครั้งเท่านั้นเป็นอันเรียบร้อย

แนะนำให้ติดตั้งกันทุกคนนะครับ สำหรับใครที่ใช้ FireFox อยู่
ปล...ได้ข้อมูลมาจากเพื่อนนะครับ ยังไม่ได้ทดลองด้วยตัวเอง ผิดพลาดยังไงต้องขออภัยด้วย [emo19]

• **
    • OhiyoManga อ่านการ์ตูน โดจิน Manga อ่านการ์ตูนออนไลน์ การ์ตูนแปลไทย
« Reply #2 on: 31 December 2011, 01:11:37 »
ของผมมันเป็น Flashplayer ครับ โปรแกรมที่ Autoplay เล่นเพลงเองคลิกขวาดูเป็น Flashplayer อยากทราบวิธีปิด Autoplay
โปรแกรม wmpfirefoxplugin.exe โหลดมาแล้วเปิดไม่ได้ครับ

Offline ismaell

• Webmaster
« Reply #3 on: 31 December 2011, 02:30:01 »
ปกติแล้ว Firefox จะเล่นเพลงอัตโนมัติจากเว็บที่มี Media Player ฝังอยู่ เพื่อเล่นเพลง หรืออื่นๆ มันจะต้องติดตั้ง Windows Media Player Firefox Plugins เสียก่อน มันถึงจะเล่นเพลงในนั้นได้
ต้องตรวจสอบว่า  Firefox ของท่านมีการติดตั้ง Plugins ดังกล่าวอยู่แล้วหรือไม่
ถ้าไม่ต้องการให้มันเล่นเพลงโดยอัตโนมัติ ลองใช้วิธีปิดการใช้งาน  Plugins ที่ชื่อ  Microsoft Windows Media Player Firefox Plugins ดูครับ 
ไปที่เมนู  Firefox แล้วไปที่   Tools เลือก  Add-on
ตรงหัวข้อ Plugins มองหา  Microsoft Windows Media Player Firefox Plugins
ถ้ามีก็คลิกปิดการใช้งานครับ  (ของผมเป็นภาษาไทย ถ้าของใครเป็นภาษาอังกฤษก็เทียบเอาครับ )

หรือถ้าเกี่ยวกับ Flashplayer ลองวิธีนี้โดยการลง add-on ตัวนี้ TubeStop 4

คลิกที่ Tools แล้วไปที่ Add-ons  มองหาช่อง Search  พิมพ์ autoplay กด Enter
กดที่ TubeStop แล้วเลือกติดตั้ง

รอจนเสร็จ แล้วรีสตาร์ท Firefox
หลังจากนั้นลองเปิดเว็บที่มีเพลงดูครับว่า มันยังเล่นเพลงแบบออโต้อีกหรือไม่ครับ   [emo02]

• **
« Reply #4 on: 31 December 2011, 04:08:57 »
plugin ที่ใช้เป็น Shockwave Flash ครับ ถ้า Disable ตัวนี้สามารถปิด autoplay ได้ครับมันจะหายไปเลย แต่มีปัญหาอื่นมาแทนคือไม่สามารถดูคลิป video ได้เช่น เว็บ youtube ครับ

ส่วน TubeStop 4 อันนี้ผมลองทำไปแล้วครับ ใช้ได้แต่กับเว็บ youtube พวกเพลงตามเว็บยังเหมือนเดิมครับ autoplay เอง
กับ Microsoft Windows Media Player Firefox Plugins ปิดแล้วไม่มีผลไรเลยครับ เพราะตัวที่เล่นเป็น Flashplayer ครับ

มีวิธีอื่นแนะนำอีกไหมครับ ถ้าไม่มีจริงๆ ส่งสัยต้อง อาศัยการลด volume แทน 555+
บางเว็บนี่เล่นนี่ล่อทุก page เลยเปิดไปทางไหนก็เจอ บางที่ก็ดีหน่อยครับตั้งไว้ให้เรากด play เอง แต่ส่วนใหญ่จะเจอแบบเล่นให้เอง

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
« Reply #5 on: 31 December 2011, 05:11:20 »
ถ้าจำไม่ผิด เพลงที่เปิดแบบ autorun ผ่านหน้าเว็บนั้นๆจะถูกควบคุมด้วยคำสั่ง javascript นะครับ ลองเอาเครื่องหมายถูกหน้าหัวข้อ Enable Javascript ออก แล้วลองเข้าหน้าเว็บเพจนั้นๆดูใหม่ แต่ถ้าไปเข้าเว็บอื่นบางเว็บที่ต้องอาศัยคำสั่ง javascript (ถึงแม้จะไม่เกี่ยวกับเพลง) ก็อาจจะไม่ทำงานด้วยเหมือนกัน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
« Reply #6 on: 31 December 2011, 13:31:05 »
เอา ติ๊กถูก ออกตามในรูปแล้วครับ ชื่อเพลง กับ โฆษณาบางอย่างหายไป รูปภาพหน้าตัวอย่างก่อนกดเล่น clip youtube หายไป แต่ autoplay เพลงตามเว็ปยังอยู่ครับลองเข้าอยู่2-3 เว็บ เล่นตามปรกติ

อันนี้ผมคลิกขวามาให้ดูครับ เป็นรูปก่อน เอาติ๊กถูกออกนะครับ ถ้าเอาติ๊กถูกออก รายชื่อเพลงสีน้ำเงินจะหาย แต่ตัวเล่นเพลงยังอยู่และเล่น autoplay เหมือนเดิมครับ

Offline ismaell

• Webmaster
« Reply #7 on: 31 December 2011, 14:52:53 »
ลองดูครับว่า Firefox  มี Add-on ที่ชื่อ JW Player อยู่หรือไม่ ถ้ามีลองปิดการใช้งานมันดู
หรือที่เครื่องท่านมีโปรแกรม  JW Player อยู่หรือไม่ ลอง Uninstall มันออกไปครับ

• **
« Reply #8 on: 31 December 2011, 16:08:39 »
ผมก็ลองหา Jw player Serch หาในเครื่องไม่เจอครับ ผมเลยไปที่เว็บ firefox
serch หาคนที่มีปัญหาเหมือนผมก็ไปเจอ addons ที่ชื่อ Adblock Plus ก็โหลดมาเลย สรุปใช้ได้ครับ
สั่งให้บล็อกเพลงที่ autoplay ได้เลย เพียงแค่คลิกขวาครับ อิอิ

ขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วยตามแก้ปัญหา [emo04]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27