# Notification.
Notification

Author Topic: เข้าเวปไม่ได้ครับ  (Read 2560 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline eakmyworld

• VPC Member
  • **
    • View Profile
    • Email
เข้าเวปไม่ได้ครับ
« on: 10 December 2011, 18:25:51 »
เข้าไม่ได้เฉพาะเวปบิทบางเวปครับ ทั้งที่แต่ก่อนก็เข้าได้อยู่ เป็นมาสักอาทิตย์แล้วครับ ผมลองไปใช้ที่อื่นโดยใช้คอมตัวเองก็เข้าได้ปกติครับ อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่เร้าเตอร์หรือเปล่าครับ เร้าเตอร์ยี่ห้อ zio มีวิธีแก้ไหมครับ รบกวนด้วยครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
Re: เข้าเวปไม่ได้ครับ
« Reply #1 on: 10 December 2011, 22:36:36 »
เช่น เว็บอะไรบ้าง และท่านใช้เน็ตของค่ายไหนอยู่ครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
    • Email
« Reply #2 on: 11 December 2011, 08:01:27 »
1.bitded
2.thailandtorrent
3.siambit
4.torrentmove
ผมอยู่ที่เกาหลีใช้ของ korea telecom ครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
« Reply #3 on: 11 December 2011, 15:43:48 »
อยู่ที่ประเทศเกาหลี และจากอาการที่เล่ามาผมว่าเป็นที่ตัว Router แล้วครับ แนะนำให้ลอง Reset ตัว Router ใหม่ ถ้าเป็นของส่วนตัวของเราเอง แต่หากเป็นของส่วนรวม อาจจะมีใครไปตั้งบล็อคไว้เพื่อไม่ให้เข้าก็ได้ครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
    • Email
« Reply #4 on: 11 December 2011, 18:55:50 »
ที่ผมทำงานคงไม่มีใครบล็อคได้ครับ แต่ถ้าเป็นที่เจ้าหน้าที่ก็ไม่แน่ มีวิธีแก้ไขไหมครับ ผมลองใช้โปรแกรมเปลี่ยนไอพีเข้าได้ตามปกติแต่ใน u torrent  กลับขึ้นลูกศรแดงเวลาดาวโหลด รบกวนด้วยครับ

• **
    • Email
« Reply #5 on: 11 December 2011, 18:57:20 »
การรีเซ็ตเร้าเตอร์ต้องทำยังไงครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย เร้าเตอร์อยู่ที่ห้องผมเองครับ

• Webmaster
« Reply #6 on: 11 December 2011, 19:09:44 »
ผมเองก็ไม่ค่อยจะชำนาญทางด้านนี้ แต่พอที่จะแนะนำได้นิดหน่อยครับ

1. u torrent  ที่เป็นลูกศรสีแดง ให้ลองปิดโปรแกรมแล้วเปิดใหม่ดูครับ (ของผมก็เป็นแบบนี้ในบางครั้ง) แต่เดี๋ยวก็ดีเองแล้วแต่เว็บฯ นั้นๆว่าว่ารองรับเวอร์ชั่นไหน?

2. เปลี่ยนโปรแกรม u torrent  เป็น เวอร์ชั่นที่ใหม่กว่า หรือเก่ากว่า (แล้วแต่สถานที่/ประเทศที่ใช้) ของผมประเทศไทย ใช้ตัวเก่ามากคือ 1.6.1 ครับ (ผมจะไม่อัพเดท ปิดไว้)

3. เรื่อง Router ก็ทำเหมือนตอนที่เราทำครั้งแรก ครั้งแรกทำอย่างไร (ตอนซื้อมาใหม่ๆ) ก็ทำแบบนั้นครับ หรือมีใครมาทำให้ตอนนั้น ก็เรียกผู้นั้นมาทำให้ครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
    • Email
« Reply #7 on: 11 December 2011, 20:23:18 »
เรื่อง u torrent ผมลองมาหมดแล้วครับ เปิดใหม่เอย ปิดใหม่เอย ก็เหมือนเดิม ผมไม่รู้ทำยังไงผมลอง pm ไปหาเวปมาสเตอร์ของแต่ละเวปให้เขาเช็คให้ ก็เงียบไปเลย แต่จะให้พนักงานเขามาทำให้อันนี้ภาษาเกาหลีผมก็ไม่ค่อยแข็งแรงครับ เป็นไปได้ไหมว่าเขาจงใจบล็อคบางเวป เพราะว่าเวปบิทอื่นๆ ผมก็ใช้งานตามปกติแต่ก็ไม่เหมือนเวปที่เราใช้มานานน่ะครับ

• Webmaster
« Reply #8 on: 11 December 2011, 20:50:35 »
เรื่อง u torrent ผมลองมาหมดแล้วครับ เปิดใหม่เอย ปิดใหม่เอย ก็เหมือนเดิม ผมไม่รู้ทำยังไงผมลอง pm ไปหาเวปมาสเตอร์ของแต่ละเวปให้เขาเช็คให้ ก็เงียบไปเลย แต่จะให้พนักงานเขามาทำให้อันนี้ภาษาเกาหลีผมก็ไม่ค่อยแข็งแรงครับ เป็นไปได้ไหมว่าเขาจงใจบล็อคบางเวป เพราะว่าเวปบิทอื่นๆ ผมก็ใช้งานตามปกติแต่ก็ไม่เหมือนเวปที่เราใช้มานานน่ะครับ

มีความเป็นไปได้สูงครับ เพราะหากตัว  Router ไม่ได้เป็นของเราส่วนตัว รวมถึงสัญญาณ Internet ที่ต้องใช้ของที่ทำงาน/และหรือของที่พักที่ทางบริษัทจัดหาให้ เขาต้องบล็อคอยู่แล้วครับ เพราะไม่อย่างนั้นสัญญาณที่เขาใช้มันจะอ่อน ทำให้การทำงานติดต่อสือสารกันเสียหายเพราะความล่าช้าครับ (ต้องทำใจ)

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27