Similar topics (5)

nero ของผมมีปัญหาครับ

Started by chaiwut, 27 October 2009, 22:04:19

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

la22062523

ขอโปรแกรมnero หน่อยครับ

chaiwut

chaiwut

ท่าน microsoft ครับช่วยส่งลิงค์โปรแกรม nero ให้ท่าน la22062523 หน่อยนะครับเนื่องจากผมส่งไปแล้วโหลดไม่ได้ครับ [emo19]

Noi noi

Quote from: chaiwut on 08 December 2009, 16:30:16
ท่าน microsoft ครับช่วยส่งลิงค์โปรแกรม nero ให้ท่าน la22062523 หน่อยนะครับเนื่องจากผมส่งไปแล้วโหลดไม่ได้ครับ [emo19]
ของผมก็เพิ่งเจอปัญหา ให้ซื้อตอนนี้ เหมือนกันครับ [emo06]ตอนแรกผมก็ว่าใส่กุญแจผ่านไปแล้วนะครับใช้มาตั้งนานก็เพิ่งมาเป็นนี่แหละครับ [emo15]เพราะงั้นผมต้องขอรบกวนท่าน microsoft กับลิงค์ของ nero 8 ด้วยคนครับท่าน ขอบคุณล่วงหน้าครับ [emo19]

microsoft

กำ กระทู้นี้ผ่านสายตาผมไปได้ยังไงนะ ท่าน la22062523 ยังต้องการตัวโปรแกรมอยู่อีกหรือเปล่าครับ

[emo12]  [emo12]

la22062523

ยังต้องการครับผม

microsoft

ผมส่งเข้าไปในกล่องข้อความท่าน la22062523 และท่าน noi noi เรียบร้อยแล้วนะครับ ลองเอาไปใช้งานดู+รายละเอียดข้างใน

[emo01]  [emo02]

Noi noi

ขอบคุณมากครับท่าน ตะกี้ผมลองโหลดดูแล้วครับแต่ทำไมมันไม่ให้ผ่านก็ไม่รู้เดี๋ยวจะลองดูใหม่ครับ ยังไงก็ขอขอบคุณมากๆครับ [emo19]

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: microsoft on 21 December 2009, 19:21:17
ผมส่งเข้าไปในกล่องข้อความท่าน la22062523 และท่าน noi noi เรียบร้อยแล้วนะครับ ลองเอาไปใช้งานดู+รายละเอียดข้างใน

[emo01]  [emo02]

ส่งของหลังร้าน [emo09]

ว่าแต่ nero8 ยังไม่ได้เล่นเลยน่ะท่าน
มันมีดีอะไรบ้างเหรอท่าน
เห็นคนใช้กันเยอะจัง

ยังใช้ nero 7 อยู่เลย [emo10]

Noi noi

[/quote]
ส่งของหลังร้าน [emo09]

ว่าแต่ nero8 ยังไม่ได้เล่นเลยน่ะท่าน
มันมีดีอะไรบ้างเหรอท่าน
เห็นคนใช้กันเยอะจัง

ยังใช้ nero 7 อยู่เลย [emo10]
[/quote]จริงๆแล้วผมก็ขอ nero 8 ไปนะครับ [emo09]แต่ในเมื่อท่าน microsoft กรุณาให้ nero 9 มาก็ไม่เป็นไรครับตอนนี้โหลดผ่านเรียบร้อยแล้วครับโดยต้องปิด NOD ก่อนถึงค่อยผ่านครับ [emo02]ต้องขอบคุณอีกครั้งครับ
ส่วนที่ว่ามีดีอะไรก็รอท่านที่รู้โดยละเอียดมาช่วยตอบอีกทีแล้วกันครับ [emo05]

fantasy ಠ-ಠ

ที่ว่ายังใช้ Nero 7 ก็เพราะว่า...
ใช้ Alcohol กับ PowerISO อยู่น่ะท่าน [emo02]
แล้วมันก็ทำงานได้คล้าย ๆ กับ nero
ตอนนี้ที่เครื่องก็เลยไม่ได้ลง Nero เอาไว้
แต่เครื่องคนอื่นที่รับมาทำ ส่วนใหญ่ก็ต้องลง Nero + PowerISO ไปให้

ในความคิดส่วนตัว คิดว่า ถ้าหาโปรแกรมที่ทำงานได้ใกล้เคียง และปรับเปลี่ยนรูปแบบการใช้งานได้อย่างสะดวก
ก็คิดว่า บางโปรแกรมที่เรา ๆ เคยใช้กันแบบทั่ว ๆ ไป ก็อาจจะหมดประโยชน์ไป
อย่าง winzip ที่ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว หันมาใช้ winrar แทน

microsoft

ไม่อ่านให้ดีอีกแล้ว อิอิ เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ้าไม่ติดอะไร เดี๋ยวผมจะเอา v.8 มาลงให้นะครับ อาจจะเอาลงไว้ให้ในห้องพิเศษเลย และ v.9 ด้วย

แต่ส่วนใหญ่ผมจะใช้ v.8 อยู่เหมือนกัน เพราะไม่มีความจำเป็นอะไรต้องใช้ v.9 ครับ เปลืองพื้นที่ฮาร์ดดิสต์ด้วย แล้วช่วงหลังๆมาไม่ค่อยได้ใช้งาน nero เพราะไฟล์ที่โหลดมาส่วนใหญ่จะเป็นไฟล์อิมเมจ .iso ก็เลยใช้ imgBurn จัดการซะมากกว่าครับ

[emo22]  [emo22]

Noi noi

Quote from: microsoft on 22 December 2009, 01:59:06
ไม่อ่านให้ดีอีกแล้ว อิอิ เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ้าไม่ติดอะไร เดี๋ยวผมจะเอา v.8 มาลงให้นะครับ อาจจะเอาลงไว้ให้ในห้องพิเศษเลย และ v.9 ด้วย

แต่ส่วนใหญ่ผมจะใช้ v.8 อยู่เหมือนกัน เพราะไม่มีความจำเป็นอะไรต้องใช้ v.9 ครับ เปลืองพื้นที่ฮาร์ดดิสต์ด้วย แล้วช่วงหลังๆมาไม่ค่อยได้ใช้งาน nero เพราะไฟล์ที่โหลดมาส่วนใหญ่จะเป็นไฟล์อิมเมจ .iso ก็เลยใช้ imgBurn จัดการซะมากกว่าครับ

[emo22]  [emo22]
ถ้าได้ v.8 มาด้วยก็จักเป็นพระคุณอย่างสูงครับท่าน [emo04] [emo27]

la22062523

ดีเหมือนกันครับจะได้ใช้ V 8 เหมือนกันครับ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles