# Notification.
Notification

Author Topic: นอกจาก Unlocker มีโปรแกรมอื่นแนะนำมั๊ยครับไว้ลบไฟล์หน้าดื้อหน้ามึนออกจากคอมพ์  (Read 8293 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline แมน

• VPC Member
    • View Profile
มันเป็นไฟล์ mp3 น่ะครับพอดีดาวน์โหลดมาแล้วมันไม่สมบูรณ์มีแต่ชื่อไฟล์ไม่มีนามสกุล ขนาดไฟล์เป็น 0 KB คลิกขวาเลือก Properties จะ Rename /Delete/Copy/Cut ก็ไม่ได้ เข้า Folder Option ก็ไม่เห็นนามสกุล ลองลง unlocker 1.9.0 ก็ไม่มีเมนูคลิกขวาให้ (ผมใช้ Windows 7 64bit ครับ) เหมือน unlocker ตัวนี้มันไม่เข้ากับ 64bit น่ะครับ มันคาใจอยู่ไฟล์เดียวนี่ล่ะครับ ลองเข้า cmd สิทธิ์ของ Administrator ก็ใช้คำสั่ง del ไม่ได้ เข้า safe mode ก็ยังลบไม่ได้ รบกวนท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ ไม่มีรูปตัวอย่างนะครับพอดีน้องเขายืมเครื่องไปใช้
ครูคอมพ์บ้านนอก

Offline ismaell

• Webmaster
ลองดูโปรแกรมฟรีแวร์ตัวนี้ครับ  LockHunter 
http://lockhunter.com/scr_guide.htm

ดาวน์โหลดที่นี่ครับ  [emo03]
http://lockhunter.com/index.htm

Offline ans58670

• Webmaster
เวลากด Delete แล้วมันขึ้นข้อความว่ากระไรฤๅ? [emo02]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
แถมให้อีกสองตัวครับ Revo Uninstaller > http://www.revouninstaller.com/revo_uninstaller_free_download.html
เลือกที่เป็นตัวฟรีแวร์นะครับ

หรือถนัดใช้ Unlocker ก็ลองตัวนี้ รองรับ 64Bit ครับ > http://www.downloadcrew.com/article/21565-unlocker_191_64-bit

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline แมน

เวลากด Delete แล้วมันขึ้นข้อความว่ากระไรฤๅ? [emo02]
This is no longer located C://Users/............ Verify the item's Location and try again. ครับ โหลผ่าน firefox ธรรมดานี่ล่ะครับ แต่มันโหลดยังไม่เสร็จก็หยุดแล้วก็กลายเป็นไฟล์ที่ไม่มีนามสกุล (ยังไม่ได้เคลื่อนย้ายไปไหน)

Offline แมน

เดี๋ยวน้องเขาเอาโน๊ตบุ๊คมาคืนแล้วจะลองโปรแกรมที่แนะนำมาครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

Offline ans58670

• Webmaster
อาการนี้ใช้โปรแกรมอะไรก็ลบไม่ได้ แก้ไม่หาย ต้องลง Windows ใหม่อย่างเดียว...ฮิ ฮิ ฮิ ล้อเล่นน่า [emo08]

ความจริงแค่ Format Partition ทิ้งก็หายแล้ว (ล้อเล่นอีกนั่นแหละ[emo03]

โรคลบไม่ได้นี่เกิดขึ้นประจำ เลยสอบถามน้าบุญมาที่เป็นชาวนาอยู่กระต๊อบข้างๆกันได้ความว่า ต้องซ่อม Index จึงจะหาย (ที่ทำงานใครใช้ Computer ระบบเก่าๆแบบที่ต้องใช้จอเขียวๆ ทุกๆเครื่อง Run จาก Server เครื่องเดียวไม่ต้องมี Hard Disk และใช้ UNIX น่าจะรู้จักคำว่า "Index พัง" โดยเฉพาะ IBM) เนื่องจากมันถูกลบไปแล้ว จึงไม่มีปัญญาจะไปลบมันได้อีก แต่มันดันคาอยู่ใน Index จึงยังคงแสดงตนเป็นวิญญาณออกมาหลอกหลอน (ที่ทำงานเรียกว่า "ผี Index")

วิธีซ่อมที่น้าแกแนะนำมาก็คือ เปิด Control Panel แล้ว...

1. ไปที่ Index Option...

2. แล้วก็เลือก Advanced...

3. จากนั้นสั่ง Rebuid เพื่อทำลายของเก่าที่สร้างปัญญา แล้วสร้างของใหม่ที่ดูไฉไลขึ้น...

4. จงเชื่อที่มันบอก งานนี้นานจริงๆ เราเลือก OK...

5. ให้มันทำงานไป อย่ากด Pause ไม่อย่างนั้นก็ต้องมาเริ่มกันใหม่...

6. สำเร็จแล้ว หลังจากรอมานาน สังเกตุดูจำนวนข้างบนสุด มันสร้างใหม่จำนวนน้อยลงกว่าเดิม...

ขอคุณพระคุณเจ้าคุ้มครองนะครู [emo02]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ปัญหา index พัง หรือ ไฟล์หลอกหลอน ผมก็เคยเจอครับ
มันดันมาเป็นบน HDD 500G ซะด้วยสิ
และจะเป็นประจำ ถ้าหากทำการโกส (Ghost) แล้วยกเลิกกลางครัน
ไม่ว่าจะโกสจากบนวินโดวส์ หรือเข้าระบบ PE (WinPE) ก็ตาม
(กำลังทำโกสอยู่ แล้วเกิดอาการขี้เกียจรอขึ้นมาซะก่อน ก็เลยยกเลิกซะ)
แบบนี้มันก็จะเกิดไฟล์ผีขึ้นมาจริง ๆ คือ ลบไม่ได้เลย [emo12]

แต่ก็ดันไม่ได้คิดถึง index ก็เลยจัดการย้ายข้อมูลทั้งหมด (เกือบ 500G) ไปไว้ที่ HDD ก้อนใหม่ [emo18]
หลังจากนั้นก็ลบ และสร้าง พาร์ติชั่น ขึ้นมาใหม่เลย
แก้ปัญหาแบบดิบ ๆ ๕๕๕

ถ้าจะแก้ไขแบบที่ผมทำ ก็ต้องมี HDD เหลือใช้นะครับ [emo05]

Offline แมน

แก้ไขได้แล้วครับ โทรบอกน้องเขาให้ทำตามที่ท่าน ans58670 บอกครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ
ไอ้ไฟล์ 0 KB ตัวนี้มันรบกวนสายตา/จิตใจ ผมมาหลายวันแล้ว

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27