# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยเช็คราคาให้หน่อยได้ไหมครับ (มือใหม่)  (Read 3678 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Dieoxinx

• VPC Member
  • *
    • View Profile
CPU - Core i5 2400
Mainboard - ASUS P8H61-M LE/USB3
VGA - ASUS GTX560 TI
Harddisk - WD 5000 AAKX (BLUE) SATA3
RAM - KINGSTON HYPER-X 4 GB 1600 MHz (2GBX2)
Power Supply - Scythe Strong 600W 80Plus
Case = Cooler Master Elite RC-430

ช่วยเช็คราคาปัจจุบันให้หน่อยนะครับ ผมมีงบอยู่ 25000 ไม่ รวมหน้าจออะครับ  [emo14]
แนะนำDVDRW ที่ราคาพอดีคุณภาพโอเค+ราคาให้ด้วยก็ดีนะครับ  [emo17]
หรือช่วยจัด spec ที่ใช้สำหรับเล่นเกมส์ครับ เกมส์เช่น HON, DOTA,DOTA2 ขอบคุณมาก ครับ  [emo01]
ปล.ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
CPU - Core i5 2400
Mainboard - ASUS P8H61-M LE/USB3
VGA - ASUS GTX560 TI
Harddisk - WD 5000 AAKX (BLUE) SATA3
RAM - KINGSTON HYPER-X 4 GB 1600 MHz (2GBX2)
Power Supply - Scythe Strong 600W 80Plus
Case = Cooler Master Elite RC-430

ช่วยเช็คราคาปัจจุบันให้หน่อยนะครับ ผมมีงบอยู่ 25000 ไม่ รวมหน้าจออะครับ  [emo14]
แนะนำDVDRW ที่ราคาพอดีคุณภาพโอเค+ราคาให้ด้วยก็ดีนะครับ  [emo17]
หรือช่วยจัด spec ที่ใช้สำหรับเล่นเกมส์ครับ เกมส์เช่น HON, DOTA,DOTA2 ขอบคุณมาก ครับ  [emo01]
ปล.ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือครับ

จากงบที่บอกมา ผมและท่าน ismaell จัดไปเมื่อวานนี้ รวมกัน 3ชุด เลือกเอาสักชุดได้เลยครับ

ที่นี่ครับ > http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=5673.msg48543;topicseen#new

• *
ขอบคุณมากครับ  [emo19]

Offline ismaell

• Webmaster
หรือจะลองดูตามนี้สักชุดไหมครับ  รับรองแรงพอที่จะเล่นได้ทุกเกมส์บนโลกนี้เลย  แต่เกินไปนิดหน่อยนะครับ   [emo05]

CPU: intel Core i5-2500K 3.30GHz...................................... = 6,880 (Advice)
Mainboard: ASROCK Z68 PRO3 ........................................  = 3,180 (Advice)
Ram: Kingston Hyper X 4GB 1600(2GBx2) ..................... ......= 1,100 (Advice)
HDD: WD Caviar Blue 500GB AAKX..................................... = 2,890 (Advice)
VGA: GIGABYTE GTX 560 Ti 1GB DDR5 (Over Clock) ..............= 7,640 (Advice)
PSU: Scythe GOURIKI-III 600W......................................... = 2,250  (Compute & More)
ODD: DVD RW LG 24X SATA...............................................= 560 (Advice)
Case: Thermal Take V3 Black Edition....................................= 1,100 (Compute & More)

รวม 25,600 บาท

ถ้าไม่อยากให้เกินงบ ก็ลดสเปค  VGA เป็น  GIGABYTE GTX 560   ราคาจะอยู่ที่  6,720  บาท   (Advice)

ราคาจาก  Advice และ   Compute & More  ครับ

http://www.thesystem.co.th/thesystem/pricelist_new/#

http://www.computeandmore.com/

• *
ขอโทษนะครับคือผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง computer เลย ผมกลัวว่าผมสั่งซื้อทาง Advice ซึ่งทางร้านเป็นร้านรับสั่งซื้อของโดยเฉพาะ(ตามความเข้าใจของผมนะ) ซึ่งไม่มีช่างให้คำปรึกษาด้านการแกไขอะไรยังไง ผมจึงอยากขอคำแนะนำว่าถ้าผมซื้อร้านอื่นที่สามารคอัพเกรดส่งซ่อมได้จะดีกว่ารึป่าวครับ เช่น ร้าน J.IB. etc.

ปล. [emo19]ขอบคุณมากๆครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ขอโทษนะครับคือผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง computer เลย ผมกลัวว่าผมสั่งซื้อทาง Advice ซึ่งทางร้านเป็นร้านรับสั่งซื้อของโดยเฉพาะ(ตามความเข้าใจของผมนะ) ซึ่งไม่มีช่างให้คำปรึกษาด้านการแกไขอะไรยังไง ผมจึงอยากขอคำแนะนำว่าถ้าผมซื้อร้านอื่นที่สามารคอัพเกรดส่งซ่อมได้จะดีกว่ารึป่าวครับ เช่น ร้าน J.IB. etc.

จดสเปคตามที่เราต้องการไป จากนั้นสะดวกที่ไหน ก็ไปซื้อที่นั่นครับ ให้เลือกร้านที่ใกล้บ้าน ส่งซ่อมหรือเคลมได้สะดวกจะดีที่สุด ส่วนเรื่องราคาอาจจะ ถูก/แพง กว่ากันชิ้นละ 100-300บาท แล้วแต่ร้านและการให้บริการครับ  [emo02]

ปล. หรือเปล่า

• *
ขอบคุณครับ  [emo19]

Offline ismaell

• Webmaster

เท่าที่ทราบมา  ร้าน Advice มีบริการประกอบให้ด้วยครับ และมีหลายสาขาทั่วประเทศ  ท่านสามารถไปซื้อที่หน้าร้านได้เลย ไม่จำเป็นต้องสั่งซื้อเสมอไปครับ  แต่ผมก็ไม่เคยไปซื้อร้านนี้เหมือนกัน เลยไม่รู้ว่าการบริการของที่นี่จะเป็นอย่างไร
ซึ่งสาเหตุที่ผมแนะนำร้านนี้ให้  ก็เนื่องจากว่า  ณ สถานการณ์ปัจจุบันนี้  ราคาอุปกรณ์คอมมีราคาแพงขึ้น โดยเฉพาะฮาร์ดดิสก์  และร้าน  Advice เป็นร้านที่ขายอุปกรณ์ต่างๆของคอมพิวเตอร์ในราคาถูกกว่าร้านทั่วไปแทบจะทุกอย่าง
ซึ่งเมื่อรวมทั้งชุดแล้ว  ท่านสามารถประหยัดเงินไปได้เยอะเลยทีเดียว  ซึ่งถ้าท่านไปซื้อคอมสเปคตามที่ผมจัดให้ที่ร้านอื่น  ท่านอาจจะต้องจ่ายแพงกว่านี้ประมาณ  1-2 พันบาทเลยที่เดียว
ยังไงก็ลองโทรสอบถามดูครับ   [emo02]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27