# Notification.
Notification

Author Topic: ไอคอน bluetooth connection  (Read 8714 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline wish

• VPC Member
    • View Profile
ไอคอน bluetooth connection
« on: 25 October 2009, 21:16:13 »
nootbook compaq อยู่ๆไอคอน bluetooth connection ที่ใช้สำหรับดับเบิ้ลคลิ๊กเพื่อใส่ username password ในการเชื่อมต่อเน็ตผ่านบลูทูธกับมือถือ ก็ใช้งานไม่ได้ ดับเบิ้ลคลิ๊กก็ไม่มีอะไรตอบสนอง เคยลองโกสโปรแกรมลงใหม่ก็กลับมาใช้ได้สักพักก็เป็นเหมือนเดิมอีก ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร และสามารถแก้ไขได้ัยังไง ขอบคุณครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
Re: ไอคอน bluetooth connection
« Reply #1 on: 25 October 2009, 21:34:24 »
nootbook compaq อยู่ๆไอคอน bluetooth connection ที่ใช้สำหรับดับเบิ้ลคลิ๊กเพื่อใส่ username password ในการเชื่อมต่อเน็ตผ่านบลูทูธกับมือถือ ก็ใช้งานไม่ได้ ดับเบิ้ลคลิ๊กก็ไม่มีอะไรตอบสนอง เคยลองโกสโปรแกรมลงใหม่ก็กลับมาใช้ได้สักพักก็เป็นเหมือนเดิมอีก ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร และสามารถแก้ไขได้ัยังไง ขอบคุณครับ
ผมได้อ่านจากสองคำถาม รวมสองกระทู้แล้ว ผมวิเคราะห์ได้ดังนี้ครับ
1. Notebook ของ HP หรือ Copaq จะมีปัญหาในเรื่องของ Driver ค่อนข้างมากครับ
2. Notebook เครื่องนี้ได้ลง OS เป็น XP ใช่หรือเปล่าครับ

ปล. ถ้าใช่..ก็เหนื่อยหน่อยครับ เพราะอาการเกิดจาก Driver ไม่สมบูรณ์ และไม่ Support กันนะครับ แนะนำในเบื้องต้น ให้เลี่ยงไปลง Vista หรือ Seven ไปเลยครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
Re: ไอคอน bluetooth connection
« Reply #2 on: 25 October 2009, 22:55:11 »
ปกติไอคอนตัวนี้อยู่ที่ไหนน่ะครับ ใช่อยู่ที่ทาสต์บาร์หรือเปล่า  [emo15]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
« Reply #3 on: 25 October 2009, 23:23:33 »
ปกติไอคอนตัวนี้อยู่ที่ไหนน่ะครับ ใช่อยู่ที่ทาสต์บาร์หรือเปล่า  [emo15]
จะขึ้นเป็นกล่องข้อความหน้าจอครับท่าน
เมื่อก่อนผมเคยใช้ คอมแพคแล้วเจอปัญหานี้ครับเลยขายทิ้งซะ [emo11]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
« Reply #4 on: 26 October 2009, 01:34:03 »
โดยปรกติ ถ้าเครื่องมีแบรนด์ดัง ๆ Dell, Fujitsu, Sony, HP, Compaq, IBM และอื่น ๆ ฯลฯ ยกเว้น acer บางรุ่น และยี่ห้ออื่น ๆ บางรุ่น
ก็สั่งอัพเดทจาก windows update เพื่อโหลดไดว์เวอร์ได้เลยอ่ะนะ
แต่ก็มีปัญหากับหลาย ๆ คน ที่ไม่ได้ใช้วินโดวส์แท้ [emo11]

ปกติไอคอนตัวนี้อยู่ที่ไหนน่ะครับ ใช่อยู่ที่ทาสต์บาร์หรือเปล่า  [emo15]
จะขึ้นเป็นกล่องข้อความหน้าจอครับท่าน
เมื่อก่อนผมเคยใช้ คอมแพคแล้วเจอปัญหานี้ครับเลยขายทิ้งซะ [emo11]

เจอปัญหานี้แล้วขายทิ้งเลยเหรอเนี่ย [emo12]

น่าจะเจอเร็วกว่านี้ จะได้ซื้อเครื่องต่อจากท่าน chaiwut [emo06]

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
« Reply #5 on: 26 October 2009, 04:28:02 »

ปกติไอคอนตัวนี้อยู่ที่ไหนน่ะครับ ใช่อยู่ที่ทาสต์บาร์หรือเปล่า  [emo15]

เจอปัญหานี้แล้วขายทิ้งเลยเหรอเนี่ย [emo12]

น่าจะเจอเร็วกว่านี้ จะได้ซื้อเครื่องต่อจากท่าน chaiwut [emo06]

ซื้อมา36000 ขายไป 25000 เองท่าน(ใช้ไม่ถึง5เดือน) เครื่องแฮงค์เครื่องรวนไวรัสเข้าวินโดว์ปลอม  ส่งเคลมร้านบอกรอๆๆๆๆๆๆๆๆ เ
ซรงจิต ขายให้หลานไปรับชะตากรรมแทน [emo05]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
« Reply #6 on: 26 October 2009, 04:46:00 »
ซื้อมา36000 ขายไป 25000 เองท่าน(ใช้ไม่ถึง5เดือน) เครื่องแฮงค์เครื่องรวนไวรัสเข้าวินโดว์ปลอม  ส่งเคลมร้านบอกรอๆๆๆๆๆๆๆๆ เ
ซรงจิต ขายให้หลานไปรับชะตากรรมแทน [emo05]

สงสัยจะเป็น คอมผัก Compak ไม่ใช่ คอมแพค Compaq

ถ้าโน้ตบุ๊ค มีปัญหา ส่วนใหญ่ผมก็จะส่งเคลมศูนย์นำเข้า (อยู่กรุงเทพฯซะส่วนใหญ่)
อย่าง HP, Compaq ก็ไป HP ตึกอื้อจือเหลียง ชั้นสาม
ง่าย ๆ ตรง ๆ ไม่อ้อมค้อม
ถ้าพนักงานเกิดกวนประสาท ก็มีโวยกลับ พร้อมแจ้งหัวหน้าฝ่าย ไม่ก็ติดต่อผู้จัดการ
ปรกติผมก็เล่นไม้นี้มาหลายบริษัท จนหลาย ๆ ที่คงขึ้นบัญชีดำชื่อผมไปแล้ว [emo10]
แต่ก็ดี เพราะเวลาติดต่อไป แล้วบอกชื่อ เค้าก็จะได้รู้ว่าจะโอนให้ใครคุยด้วย [emo05]

« Reply #7 on: 26 October 2009, 21:31:36 »
ผมได้อ่านจากสองคำถาม รวมสองกระทู้แล้ว ผมวิเคราะห์ได้ดังนี้ครับ
1. Notebook ของ HP หรือ Copaq จะมีปัญหาในเรื่องของ Driver ค่อนข้างมากครับ
2. Notebook เครื่องนี้ได้ลง OS เป็น XP ใช่หรือเปล่าครับ

ปล. ถ้าใช่..ก็เหนื่อยหน่อยครับ เพราะอาการเกิดจาก Driver ไม่สมบูรณ์ และไม่ Support กันนะครับ แนะนำในเบื้องต้น ให้เลี่ยงไปลง Vista หรือ Seven ไปเลยครับ
ืืnotebook ลง xp ครับ แรกๆก็ใช้ได้ปกติครับ พอไม่ได้ใช้กลับมาใช้มันใช้ไม่ได้ครับ ถ้าลง window7 driver จะสมบูรณ์และsupport มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

« Reply #8 on: 26 October 2009, 21:33:56 »
ครับ ไอคอนอยู่ที่หน้าจอเหมือนกับตอนเราใช้เน็ตชั่วโมงที่ต้องคลิ๊กแล้วใส่ชื่อบัญชีกับรหัสก่อน dial connetion อะครับ
แป่ว อย่างนี้ต้องขายทิ้งตามแล้วครับ ขอบคุณครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
« Reply #9 on: 26 October 2009, 21:45:18 »
ท่านมีตัวติดตั้งไดร์เวอร์ตัวนี้หรือเปล่าน่ะครับ ลองลบออกแล้วลงใหม่ดูก่อนไหม

บางครั้งโปรแกรมที่เราดับเบิลคลิก อาจจะถูกเปิดขึ้นมาแล้ว แต่ไม่โชว์บนหน้าเดสต์ทอป แต่กำลังทำงานอยู่ใน Task Manager ลองเข้าไปดูที่แท็บ Processes ถ้ามีไอคอนของโปรแกรมตัวนี้รันอยู่ (อาจจะหลายตัว) สั่ง End Task ให้หมด แล้วลองเปิดโปรแกรมดูใหม่นะครับ

[emo05]  [emo04]  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

gameonlinethai

• Guest
« Reply #10 on: 27 October 2009, 11:53:56 »
ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ยี่ห้อนี้ผมก็เคยมี

« Reply #11 on: 27 October 2009, 21:19:10 »
ขอบคุณทุกท่านนะครับ

• Webmaster
« Reply #12 on: 27 October 2009, 21:44:59 »
 [emo04] [emo02]

« Reply #13 on: 03 November 2009, 21:47:29 »
เปิดบลูทูธโน๊ตบุ๊คก็ยังใช้ได้ปกติครับ ต่อเน็ทผ่านบลูทูธของ greenwifi ก็ได้ แต่ทำยังไงก็เปิดไอคอนเพื่อเชื่อมต่อเน็ตผ่านมือถือไม่ได้ครับ
รูปไอคอนครับ

• N/A
« Reply #14 on: 03 November 2009, 22:29:18 »
เปิดบลูทูธโน๊ตบุ๊คก็ยังใช้ได้ปกติครับ ต่อเน็ทผ่านบลูทูธของ greenwifi ก็ได้ แต่ทำยังไงก็เปิดไอคอนเพื่อเชื่อมต่อเน็ตผ่านมือถือไม่ได้ครับ
รูปไอคอนครับ

อาจจะต้องสร้าง Shot-Cut ไอค่อนใหม่อ่ะท่าน
บางทีระบบมันก็รวนได้เหมือนกัน [emo12]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27