# Notification.
Notification

Author Topic: มันขึ้นจอฟ้า แล้วมันฟ้องว่า END_OF_NT_EVALUATION_PERION รบกวนด้วยครับ  (Read 3327 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline focus_bell

• VPC Member
  • *
    • View Profile
    • Email
มันขึ้นจอฟ้า  แล้วมันฟ้องว่า END_OF_NT_EVALUATION_PERION รบกวนด้วยครับ
มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ

ND_OF_NT_EVALUATION_PERIOD

แสดงว่าใช้รุ่น RC อยู่ใช่ไหมครับ

รุ่นนี้เป็นรุ่นทดลองใช้ครับ หมดอายุการทดลองในวันที่ 1 มิ.ย. 2553
แต่ว่าตั้งแต่วันที่ 1 มี.ค. 2553 จะปิดการทำงานทุก 2 ชั่วโมงครับ

ทางแก้ไขก็คือ

1. กลับไปใช้ระบบปฏิบัติการตัวเดิม เช่น Windows XP, Linux

2. ติดตั้ง Windows 7 ตัวจริง

โดยทั้งสองวิธีต้องใช้วิธี Clean Install เท่านั้น
เราต้องสำรองข้อมูลเองก่อนการติดตั้งครับ

จากคุณ   : TonMai2K

ป.ล. ผมอ่านเจอพอดีครับ

• *
    • Email
คือผมต้องหาตัวใหม่มาลงใช้ไหม

ครับ ขยายคำว่า "Clean Install" ก็คือ ติดตั้งใหม่ทั้งหมด ครับ

ป.ล. ผมรู้แค่ นี้นะครับ รอท่านอื่น มาชี้แจงต่อครับ [emo16]

Offline ismaell

• Webmaster
คือผมต้องหาตัวใหม่มาลงใช้ไหม

ผมดูกระทู้เก่าๆของท่าน  ทราบมาว่าท่านได้ใช้  Windows 7 Ultimate SP1 

ลองไปที่  Start พิมพ์   winver ตรงช่อง  Search แล้ว  Enter ตรวจสอบวันหมดอายุว่าขึ้นตามภาพหรือไม่   

ถ้าวันหมดอายุ ตรงกับในภาพ  แสดงว่า  Windows ของท่านอาจจะเป็นตัว  Final แต่ไปอัพเดท  SP1 (RC) ซึ่งหมดอายุในวันที่  31/8/2011 เข้าให้

ลองแก้ไขโดยการ  Uninstall ตัว  Service Pack  ออกก่อน โดยทำตามขั้นตอนนี้

1. คลิก Start คลิก  Control Panel จากนั้นคลิกหัวข้อ  System and Security แล้วคลิก   View installed update ซึ่งอยู่ภายใต้หัวข้อ  Windows Update
2.ในหน้า   Installed updates ให้หาหัวข้อ   Service pack for Microsoft Windows (KB976932)  แล้วคลิก  Uninstall
3.เมื่อระบบได้  Uninstall เสร็จแล้ว ก็รีสตาร์ทเครื่อง  1 ครั้ง

เมื่อบู๊ตเครื่องเข้ามาใหม่  Windows ของท่านจะกลับไปยังสถานะก่อนการติดตั้ง  SP1 RC 

และถ้าหากว่าท่านยังต้องการจะอัพเดท  Service Pack ลองดาวน์โหลดที่กระทู้นี้ครับ  ซึ่งเป็นตัว  SP1 (Final) ตัวเต็ม ที่นี่

http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=3204.0

ลองแก้ไขตามนี้ดูก่อนครับ  [emo01]

• *
    • Email

ของผมเป็นแบบนี้ปกติหรือยังครับ
 Windows.7.Loader.eXtreme.Edition.v3.118 <<<ผมใช้ตัวนี้แก้

• *
    • Email

Windows.7.Loader.eXtreme.Edition.v3.118 <<<ผมใช้ตัวนี้แก้

Offline ismaell

• Webmaster
Version 6.1 (Build 7601: Service Pack 1, v.721)

หมายเลขนี้  ยังเป็นตัว  RC อยู่ครับ  การใช้   "Windows.7.Loader.eXtreme.Edition"  ที่ท่านใช้อยู่  ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันจะช่วยได้นานแค่ไหน  อาจจะยืดอายุการใช้งานออกไปอีกสักหน่อย หรือใช้ได้ตลอดไปก็ไม่แน่ใจครับ

ทางที่ดี ผมว่าอัพเดทเป็นตัว SP1 Final ไปเลยดีกว่าครับ  ถ้าเป็นตัว Final จะขึ้นเป็นแบบนี้ครับ  [emo04]

• *
    • Email
พอมีลิงค์อื่นบ้างไหมครับ รู้สึกว่ามันจะโหลดไม่ได้แล้ว
ขอบคุณมากครับ

• *
    • Email
ผมโหลดbitเอาแล้ว จะลองทำดูตามคำแนะนำนะครับ ขอบคุณมากจากใจจริงครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ผมโหลดbitเอาแล้ว จะลองทำดูตามคำแนะนำนะครับ ขอบคุณมากจากใจจริงครับ

ผมส่งให้ในกล่องข้อความส่วนตัวแล้ว ไปโหลดมาลงใหม่เลยครับ (2 ชุด กันเสีย)
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27