ดูหนังไม่มีเสียง ช่วยที

Started by boat55, 25 October 2009, 10:02:32

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

boat55

ฟังไฟล์mp3 เล่นเกม ทำอะไรทุกอย่างมีเสียงหมดนะ  แต่พอใส่แผ่น ดูหนังมันไม่มีเสียงอะมีแต่ภาพ เกิดอะไรขึ้น  [emo20] ช่วยทีคับๆ

MILD_PLUS

เป็นที่เครื่องอ่านแผ่น CD/DVD แล้วครับ เพราะเครื่องอ่านจะมีหัวอ่านภาพและเสียง อาจจะสกปรก ในการแก้ปัญหาเบื้องต้น ให้เปิดถาดให้สไลด์ออกมาค้างเอาไว้ แล้วใช้ลมเป่าเข้าไปในช่อง โดยจับตัวถาดเอาไว้ไม่ให้เลื่อนเข้าไปครับ

ปล. ถ้าเครื่องอ่านเก่ามากแล้ว มีสิทธิ์เสียได้เหมือนกัน ถ้าแก้ด้วยวิธีของผมแล้วยังใช้ไม่ได้ ก็ลองเอาแผ่นไปเปิดกับเครื่องอื่นดู ถ้ามีภาพและเสียงเป็นปกติ ก็แสดงว่าเครื่องอ่านของเราขึ้นสวรรค์ไปแล้วครับท่าน [emo02]

boat55

ไม่เกี่ยวที่ วินโด ใช่ไหมครับ  [emo19]

MILD_PLUS

อาการอย่างนี้เป็นที่ Hardware (อุปกรณ์) ไม่เกียวกับ Software (ระบบปฏิบัติการ) ครับ ถ้าเป็นที่ Software จะต้องไม่มีเสียงทั้งหมด แม้ขณะบู๊ตเครื่องด้วยครับ

gameonlinethai

เป็นที่แผ่นแล้วครับ [emo04]

fantasy ಠ-ಠ

บางทีก็เป็นที่โปรแกรมที่ใช้สำหรับดูหนังก็ได้นะ
เพราะว่าการถอดรหัสเสียงของแต่ละโปรแกรม ไม่เหมือนกัน
ถ้าเอาแผ่นหนังที่ว่า ไปลองเล่นที่คอมฯเครื่องอื่นแล้วมีเสียง
ก็แสดงว่าโปรแกรมที่ใช้ในเครื่องมีปัญหา ในการถอดรหัสเสียง

ลองหาโปรแกรมเล่นหนังหลาย ๆ ตัวมาใช้ เพราะว่าไม่มีตัวไหนดีที่สุดอ่ะนะ
... Windows Media Player
... Media Play Classic (หรือที่เรียกกันติดปากว่า K-lite)
... KMPlayer
... PowerDVD
... WinDVD
หรือแม้แต่ใน Nero ก็มีโปรแกรมเล่นหนังให้ใช้ด้วย แต่จำชื่อไม่ได้ [emo10]

microsoft

อาจจะต้องลองหลายๆโปรแกรมดูน่ะครับ หรืออาจจะเป็นที่แผ่นหนัง ลองเอาแผ่นอื่นๆมาเปิดดูด้วยก็ดีนะครับ  [emo03]  [emo04]

fantasy ಠ-ಠ

โปรแกรมของ Nero เป็นโปรแกรม ShowTime ถ้าจำไม่ผิด
พอดีว่าเพิ่งมีภาพขึ้นลาง ๆ ในสมอง [emo02]

...
แต่ถ้าดูหนัง [emo09]
ก็คงไม่อยากให้มีเสียงแน่ ๆ [emo06]
(นอกเรื่องแน่ะ [emo12]) [emo20]

Go Up