# Notification.
Notification

Author Topic: รบกวนแนะนำ Wireless Router ทีครับ  (Read 3383 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline rivsagi

• VPC Member
  • *
    • View Profile
    • Email
ไม่ค่อยจะรู้เรื่องพวกนี้เท่าไรครับ การใช้งานของผม เปิดนานครับไม่ค่อยได้ปิด

ระยะการใช้งานไม่เกิน 10 เมตรครับ ขอรุ่นที่คงทนและสัญญาณแรงนิดนึงครับ ไม่แกว่ง

ราคาก็พอประมาณ >< ยังไงรบกวนแนะนำด้วยนะครับ  [emo19]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
Re: รบกวนแนะนำ Wireless Router ทีครับ
« Reply #1 on: 14 November 2011, 15:41:43 »
Wireless Router แบบ All In One ใช้ง่าย/ติดตั้งง่าย ราคาพอประมาณ ระยะสัญญาณในที่โล่งๆ +/- 80-100ม. สบายๆ ถ้าอยู่เป็นบ้านตึก 3-4 ชั้นยังใช้ได้ครับ (เอาตัว Router ไปติดที่ชั้น 2 หรือ 3) จะใช้ได้ทั้งชั้นที่ 4 และ ชั้นที่ 1ครับ

ผมเลือกมาให้เป็นตัวอย่าง 3 ตัว แล้วแต่ความชอบของรูปทรงครับ

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline rivsagi

• *
    • Email
Re: รบกวนแนะนำ Wireless Router ทีครับ
« Reply #2 on: 14 November 2011, 17:14:10 »
ขอบคุณมากนะครับ ที่ช่วยแนะนำ พอดีอยากจะเอา modem ตัวเก่า ไปเปลี่ยนเป็น 1 port ของทรู แต่ของหมด

เหลือแต่ 4 port ไม่อยากจะติดสัญญา ซื้อเองดีกว่า

Offline stepblue

• *
« Reply #3 on: 12 February 2012, 12:58:58 »
มันใช้งานอย่างไรอ่ะครับ พอดีจะต่อเนต
ตอนนี้ใช้เนตของหอ ช้ามาก จะทำอย่างไรบ้างครับ

Offline Annop

« Reply #4 on: 12 February 2012, 13:21:31 »
หอที่บริการเนตมักจะไม่ค่อยยอมให้เดินสายโทรศัพท์เองนะครับ เขาเสียผลประโยชน์

ก่อนอื่นก็ต้องหาสายโทรศัพท์เข้ามาก่อนจะเป็น ToT, True หรือ 3BB ก็แล้วแต่
แล้วขอใช้บริการ Internet บางแห่งก็มี Router ให้เลย ถ้าไม่มีก็ซื้อมา ต่อไม่เป็นเขาก็ต่อให้

ถ้าทางหออนุญาตให้เดินสายโทรศัพท์เข้ามาในห้องได้ก็ไม่มีปัญหาครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
« Reply #5 on: 13 February 2012, 00:09:22 »
ถ้าเจ้าของหอพักเขาอนุญาต และอยากติดเน็ตเองก็ติดได้ แต่หากไปติดต่อกับทางผู้ให้บริการ เขาก็จะสอบถามด้วยว่า ท่านได้ขออนุญาตเจ้าของที่พักแล้วหรือยัง แต่ของผม ที่ใช้งานอยู่ ผมไปติดต่อกับผู้ให้บริการรายหนึ่ง เขาก็ถามเหมือนกันว่าเจ้าของหอพักอนุญาตหรือเปล่า ผมก็อ้างไปว่าเขาอนุญาต เพราะข้างๆห้องก็ต่อเหมือนกัน แล้วพอทางช่างเทคนิคเขาจะมาเดินสายให้ ผมก็ไปแจ้งเจ้าของเขาครับ แต่เจ้าของหอเขาใจดี ก็เลยไม่โดนว่า  [emo06]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27