ขอwindows xp ตัวเต็มหน่อยคับและวีธีทำBOOT USBด้วยคับ จะลงโน็ตบุ้ค ตัวbackup diverด้วยคับ

Started by dddddd, 13 November 2011, 22:19:07

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

dddddd

พอดีไช้โน้ตบุ้ค compag v3000 จะลงwindows xp แต่ dvd rom เสีย
ก็เลยอยากรบกวนขอ windows xp ตัวเต็ม พร้อมการทำให้BOOT  USBได้
และขอวิธีิ backup diverด้วยคับ แต่ไดเวอร์ที่ใช่อยู่ผมหาโหลดเอง
ก็ช่วยแนะนำทีคับว่าจะ backup
หรือโหลดใหม่ที่มันเป็นตัวแท้ของมัน ขอที่โหลดด้วยนะคับ ท่าผมต้องโหลดใหม่
นี้เมลนะคับเผื่อมีอะไรเพิ่มเติม
j-first001@hotmail.com

fantasy ಠ-ಠ

dddddd

ยังไม่ได้เลยครับ windows  xp ขอที่เสถียรที่สุดครับ
ทำบูตUSBได้แล้วครับ แต่ไม่มีตัว WINDOWS ไม่รู้จะใช้ตัวไหนดี
ขอทีครับ ขอบคุณครับ

microsoft

ถ้าเสถียรสุดและดีที่สุดก็ต้องตัวนี้ครับ Windows XP Pro SP2 Full Student Release-Tek-One แบบเดิมๆไม่โมฯ  [emo02] แต่ถ้าต้องการแบบโมฯต้องหาเอาเอง เพราะส่วนตัวผมไม่ชอบเวอร์ชั่นโมฯครับ ถ้าต้องการ windows สวยๆก็อัพไป win7 เลย  [emo04]

ans58670

ถ้าเป็น XP ที่ใช้อยู่ (เดี๋ยวนี้นานๆใช้สักที) จะเป็น Windows XP Professional Service Pack 3 ตัวเดิมๆ แล้วใช้ Pre-Service Pack 4 (ขี้เกี่ยจ Update จาก Microsoft) เอามาจาก M. Hoefs ที่
     http://www.syssel.net/hoefs/software_pack.php?lang=en

ขนาด 100MB กว่าๆ (รู้สึกว่ามี IE8 รวมอยู่ด้วย) [emo02]

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles