# Notification.
Notification

Author Topic: วิธีเปลี่ยนรูปในไฟล์เพลงmp3 หรือลบออก  (Read 17356 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

katt

• Guest
คือไฟล์เพลงในโฟล์เดอร์นี้เมื่อadd เข้าในโปรแกรมฟังเพลงรูปอัลบั้มจะเป็นรูปเดียวกันหมด ในโฟล์เดอร์อื่นก็จะปกติ
เพลงไหนมีรูปอัลบั้มก็จะขึ้น บางไฟล์ก็ไม่มีรูปก็จะมีภาพเป็นตัวโน๊ต
  อยากจะลบรูปออกไป หรือ ใสรูปหาวิธีไม่เจอค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Offline oou

• VPC Member
    • View Profile
    • Email
ท่าน katt ลองใช้วิธีนี้ดูนะครับ ใช้โปรแกรมฟังเพลงของ MediaMonkey ดู ดาวน์โหลดฟรีได้ที่ www.mediamenkey.com

ไม่ต้องเอาตัวโปรนะ เสียงดีใช้ได้ เมื่อลงเสร็จเรียบร้อย เปิดขึ้นมาที่ด้านซ้ายก็เลือกโฟลเดอร์ของเพลงที่จะใส่่รูปหรือลบรูป แล้วก็ตามรูปไปเลยครับ

[emo01] [emo01]

katt

• Guest
ขอบคุณ คุณoou ค่ะ จะลองดูใหม่ ก่อนหน้ากดนั่นกดนี่แต่ทำไม่ได้
เดี่ยวจะลองใช้โปรที่แนะนำค่ะ  แต่ว่าที่ใช้อยู่โฟล์เดอร์อื่นก็ปกติ
และโปรนี้เสียงก็ดีกว่าทุกโปรที่เคยใช้มาค่ะ คราวหน้าอย่าเรียก
ว่าท่านเลย มันจะลอยจากเก้าอี้ ตกมาแล้วจะเจ็บซะเปล่าๆค่ะ [emo14]

katt

• Guest
ขอบคุณ คุณoou อีกครั้ง ทำได้แล้วค่ะ

Offline oou

• Email
 [emo01] [emo01] ยินดีด้วยครับ

katt

• Guest
รบกวนคุณ oou อีกครั้ง คือในโปรมันมีตัวตัดเพลง ลองทำแล้วกดไปกดมาจะตัดให้มันสั้นนำไปเป็นริงโทน
ทำแบบสุ่ม ดั๋นไฟล์ใหญ่กว่าเดิมอีก ไม่ทราบคุณ oou มีไกด์พอเป็นแนวๆ แนะนำมั๊ย ไม่มีไม่เป็นไร ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Offline oou

• Email
เรื่องทำริงโทน ผมใช้โปรแกรม Goldwave ก็ลองดาวน์โหลดได้ที่ www.goldwave.com

ถ้าท่าน katt ติดตั้งเรียนร้อยแล้ว เปิดโปรแกรมขึ้นมา กด open เลือกไฟล์เพลงที่จะทำริงโทน

ที่ด้านขวามีปุ่มเพลย์สีเหลืองก็กดฟังดูไม่มีในรูป แล้วก็ตามรูปนะครับ

ปล.ที่เรียกว่าท่าน katt ก็เรียกตามท่าน microsoft ท่าน fantasy ท่าน MILD_PLUS

และท่านอื่นๆอีกมากมาย ไม่ต้องเกรงใจครับ

[emo26] [emo26] [emo26]

Offline oou

• Email
ใส่ได้แค่ 3 รูป ยังขาดอีกรูป อิอิ

[emo04] [emo10] [emo15]

katt

• Guest
เก็บๆๆๆ ขอบคุณ เด๊อ ค่ะ หลายๆโพด แล้วจะนำไปฝึกวิทยายุทธ  [emo04] [emo02] [emo07] [emo08] [emo05] [emo09]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ต้องขอขอบคุณท่าน oou และขอรบกวนท่านด้วยน่ะครับ เรื่อง Media Monkey ผมไม่ค่อยถนัดเลย จริงๆเมื่อวานดาวน์โหลดโปรแกรมตัวนี้มาลองแล้วแหละ แต่ใช้ไม่เป็น อิอิ ปกติจะใช้แต่ WMP สำหรับดูหนัง ฟังเพลง และสำหรับทำริงโทนไม่ค่อยได้ทำใส่มือถือ เพราะในเวลางานส่วนใหญ่จะปิดเสียง เปิดระบบสั่นไว้น่ะครับ แต่จริงๆไม่ใช่แค่เฉพาะเวลางานหรอก 24 ชม.เลยก็ว่าได้  [emo03]  [emo03]

ขอบคุณท่าน oou มากๆนะครับ  [emo22]  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline oou

• Email
ต้องขอขอบคุณท่าน oou และขอรบกวนท่านด้วยน่ะครับ เรื่อง Media Monkey ผมไม่ค่อยถนัดเลย จริงๆเมื่อวานดาวน์โหลดโปรแกรมตัวนี้มาลองแล้วแหละ แต่ใช้ไม่เป็น อิอิ ปกติจะใช้แต่ WMP สำหรับดูหนัง ฟังเพลง และสำหรับทำริงโทนไม่ค่อยได้ทำใส่มือถือ เพราะในเวลางานส่วนใหญ่จะปิดเสียง เปิดระบบสั่นไว้น่ะครับ แต่จริงๆไม่ใช่แค่เฉพาะเวลางานหรอก 24 ชม.เลยก็ว่าได้  [emo03]  [emo03]

ขอบคุณท่าน oou มากๆนะครับ  [emo22]  [emo22]

ผมเดาเอานะท่าน microsoft  เรื่องการใส่รูปลงไปในเพลงใช่ป่ะ ถ้าใช่ก็ทำกันเลย ในที่นี้ผมใช้เพลง New Divide ของ ลิงกินผัก หุหุ เพลงจากหนังเรื่อง
ทรานฟอร์เมอร์  2 เพราะมีกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้พอดี ผมจะได้ยืมภาพจากกระทู้ของท่าน fantasy มาใช้หน่อยคงไม่ว่ากันนะ เริ่มเลยนะเปิดโปรแกรม
MediaMonkey ขึ้นมาแล้วเล่นเพลงที่จะใสรูป แล้วก็ทำตามรูปได้เลยครับ ของผมก็มี 2 ภาคเหมือนหนังเพราะอัพรูปได้ครั้งละ 3 ภาพ ผมทำมา 5 ภาค
หวังว่าจะเป็นประโยชน์เล็กๆน้อยๆนะครับ

Offline oou

• Email
ต่อภาค  [emo01] เลยนะครับ แฮ่ แฮ่

katt

• Guest
ถึงท่านอู๋ คืออยากทราบว่าโปรแกรมนี้ ใช้แปลงไฟล์แล้วลงมือถือ มันก็ทำได้แต่ก็ไม่ทราบว่าเราต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มเติม
อีกหรือเปล่า ที่ทำก็แค่add ไฟล์

Offline oou

• Email
เห็นโปรแกรมของท่าน katt  หน้าตาคล้ายๆของผมที่ใช้อยู่ หลักการทำงานคงเหมือนๆกัน

ทุกท่านสามารถดาวน์โหลดฟรีได้ที่ http://www.any-video-converter.com/

ผมก็ใช้โปรแกรมตัวนี้แปลงไฟล์หนังนิดหน่อยเหมือนกับท่าน katt ละครับ

katt

• Guest
คือตัวนี้ค่ะ add file แล้วก็เลื่อกว่าจะเป็นอะไร เช่น3gp หรือ mpeg เสร็จก็กด start encoad เลยไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไรค่ะ
ใช้rip dvd เป็นไฟล์vdo นามสกุล avi เอ แป๊ปเดียวเอง ตอนใช้ImgBrun ทำมั๊ยนานจัง ใช้เขียนดีวีดี ค่ะ
โปรนี่ Clone2go dvd Ripper เพิ่งโหลดมา ก่อนก็ใช้ Clone2go audio converter Free edition ค่ะ
สำหรับโหลดคลิบyoutube แล้วกดแปลงเป็นmp3เลย เสร็จแล้วก็ได้ทั้งคลิบ และ ไฟล์mp3 ง่ายดีค่ะ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27