# Notification.
Notification

Author Topic: ผมลง win xp แล้วลืม backupdriver แล้วจะหาdriverจากที่ไหนครับ  (Read 3438 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline starlond

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
    • Email
ผมลง win xp แล้วลืม backupdriver แล้วจะหาdriverจากที่ไหนครับ ผมเช็คตรง device managerเป็น?เต็มเลยครับ เป็นตัวสีเหลืองและ?  แล้วผมจะหาdriver และinternet และ เสียงได้ จากตรงไหนครับ พอมีวิธี
หาdriverได้จากที่ไหนครับ ผมลืม backupdriver ด้วยสิ และผมลง winxpแบบเดิมไม่ได่โมมา มันมีแต่
ตัวwindows อย่างเดียวครับ ช่วยแนะนำวิธีหาdriver ไห้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

Offline ans58670

• Webmaster
เอาตัวที่ล้อมกรอบไว้ทั้งแดงและเขียวนั่นแหละไปหาใน Google ดูมันไปเรื่อยๆไอ้พวกที่มัน "ต๊กกะใจ" น่ะ [emo02]

Offline oou

• VPC Member
    • Email
ท่านไม่ได้ให้รายละเอียดอะไรมาเลย เข่น เป็นโนตบุ๊ค หรือ พีซี
ถ้าเป็นโนตบุ๊ค ท่านต้องบอกมาว่ายี่ห้ออะไร รุ่นอะไรบอกมาให้หมด
ถ้าเป็นพีซี ต้องดูเมนบอร์ดว่าเป็นยี่ห้ออะไร รุ่นไหน เพื่อท่านอื่น ๆ
ที่เข้ามาดูจะได้ช่วยกันหาไดร์เวอร์ให้กับท่านได้นะครับ

• **
    • Email
คอมผมเป็น โน็ตบุกครับ รายละเอียกมีดังนี้ครับ
   mainboard   =   lenovo thinkpad t60
   mobile dualcore intel core 2 duo t7200
    intel R core tm2 cpu t7200@2.00GHZ
   mobile intel calistoga - GM i945Gm
   mobile intel r 945 express chipset family 256 mb 

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
คอมผมเป็น โน็ตบุกครับ รายละเอียกมีดังนี้ครับ
   mainboard   =   lenovo thinkpad t60
   mobile dualcore intel core 2 duo t7200
    intel R core tm2 cpu t7200@2.00GHZ
   mobile intel calistoga - GM i945Gm
   mobile intel r 945 express chipset family 256 mb  

ถ้าเป็นเครื่อง Notebook แค่บอกมาว่าเป็น Lenovo Thinkpad T60 ก็จบแล้วครับ

โหลดมาหมดทุกอย่างเลยครับ > http://www.driverstools.com/ibmlenovo-drivers/driver-lenovo-thinkpad-t60-notebooks-for-windows-xp/

ปล. อย่าลืมเขียนใส่แผ่น หรือเก็บไว้ใน Flash Drive เพื่อใช้ในคราวต่อไปด้วยครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ismaell

• Webmaster
เอาตัวที่ล้อมกรอบไว้ทั้งแดงและเขียวนั่นแหละไปหาใน Google ดูมันไปเรื่อยๆไอ้พวกที่มัน "ต๊กกะใจ" น่ะ [emo02]

สำหรับผม  ก็ใช้วิธีนี้ในการหา  Driver เหมือนกันครับ เรียกได้ว่าวิธีนี้ ท่านจะได้ Driver ได้ตรงกับรุ่นของฮาร์ดแวร์ในเครื่องของท่านอย่างแน่นอนครับ  [emo01]

• **
    • Email
ตอนนี้ผมเหลือแค่ powerscroll webscroll series usb mouse แล้ว
ผมเช็คมันเป็นเวอร์ชั่น 7.6.0.0 ผมหาโหลดจากnetไม่ได้ หายังไงผมก็หาไม่เจอ
 และอีกตัวคือ atmel tpm 3.0.0.15 ผมก็หาไม่เจอเหมือนกัน  วานท่านผู้รู้ ให้หาโปรแกรมไห้หน่อยครับ
มันสุดปัญญาผมแล้ว ขอบคุณมากๆครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ตอนนี้ผมเหลือแค่ powerscroll webscroll series usb mouse แล้ว
ผมเช็คมันเป็นเวอร์ชั่น 7.6.0.0 ผมหาโหลดจากnetไม่ได้ หายังไงผมก็หาไม่เจอ
 และอีกตัวคือ atmel tpm 3.0.0.15 ผมก็หาไม่เจอเหมือนกัน  วานท่านผู้รู้ ให้หาโปรแกรมไห้หน่อยครับ
มันสุดปัญญาผมแล้ว ขอบคุณมากๆครับ

แล้วลิงค์ที่ผมแปะให้ โหลดมาลงหมดหรือยังครับ หากลงหมดแล้วให้เอา Device Manager มาดูว่าขาดตัวไหน? ค่อยมาไล่เป็นตัวๆไปครับ

และอีกวิธีหนึ่งที่ผมใช้หาไดร์ฟเวอร์จาก Device Manager ที่แตกต่างจากของท่าน ans58670 อยู่เล็กน้อยคือ เลือกที่ Device Instance Path แล้วเอาเฉพาะโค๊ดที่ผมทำไฮไลน์สีชมพูเอาไว้ ไปค้นหาใน Google ครับ

ปล. ลองทำดูหลายๆวิธี เพราะแต่ละเครื่อง อาจจะไม่เหมือนกันครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27