# Notification.
Notification

Author Topic: มีวิธีบล็อก ไม่ให้คนรู้ว่าเราเปิดเวบอะไรอยู่ไหมค่ะ (เนตแลน)  (Read 10873 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Gokudo_G

• VPC Member
  • **
    • MSN Messenger - hajeew_69@hotmail.com
    • View Profile
แบบว่า มีวิธีไหมอ่ะค่ะ

เวลาเล่นคอมในห้องที่เป็นเนตแลน

แล้วเครื่องอาจารย์จะสามารถเรียกหน้าจอของเครื่องอื่นๆมาดูได้

มีวิธีบล็อกไม่ให้เปิดมาดูเครื่องที่เราเล่นอยู่ไหมอ่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า่ค่ะ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ถ้าบล็อคอาจารย์ที่ตรวจเช็คดูเรา คิดว่าคงยากนะครับ ดีไม่ดีอาจารย์จะบล็อคเรากลับ ไม่ให้เราใช้เน็ตได้อีกเลย

ลองหาโปรแกรมซ่อนไอพีมาใช้ดูมั้ยครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะช่วยได้มากน้อยแค่ไหนนะ

[emo03]  [emo03]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Hunter

• Global Moderator
ต้องรู้เขารู้เราครับ เหอๆ
ต้องรู้ว่าอ.ใช้โปรแกรมอะไรในการดูหน้าจอครับ
อาจจะBlock ได้เพราะปกติต้องมีตัวClient ที่
เครื่องของคุณอะครับ

ต้องรู้เขารู้เราครับ เหอๆ
ต้องรู้ว่าอ.ใช้โปรแกรมอะไรในการดูหน้าจอครับ
อาจจะBlock ได้เพราะปกติต้องมีตัวClient ที่
เครื่องของคุณอะครับ

[emo22]  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Lhorn

• VPC Member
    • MSN Messenger - lhorn_oxide@hotmail.com
    • Email
เข้า safemode  ลองหาโปรแกรมที่เขาลงซ่อนไว้ครับ..  เช่นพวกโปรแกรม netop student  ฯลฯ แล้วลบออกครับ

แต่ถ้าหากว่า... อาจารย์เขา  join Domain ละก็.. จะไม่สามารถเข้าไปได้ครับ ;D

วิธีสุดท้าย  ดึงสาย Lan ออกต่อเน็ตมือถือเอาครับ ;D

ปล. ไม่แนะนำให้ทำครับ... ตั้งใจเรียนดีกว่า

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ใช่ครับ...ก็เราไปเรียนหนังสือเพื่อหาความรู้ เพื่อนำความรู้นั้น ๆ มาประกอบอาชีพเลื้ยงดูตัวเองและครอบครัว และเวลาเราใช้งานเน็ตฯ ไม่ได้เป็นเรื่องการเรียนหรือครับ ถึงต้องกลัวว่าอาจารย์จะรู้ แสดงว่าเรากำลังไม่สนใจเรียน แต่กำลังทำในสิ่งที่ผิด ถ้าเป็นแบบนี้ ก็ให้คิดถึงคุณพ่อ-คุณแม่ไว้ให้มาก ๆ นะครับ เพราะท่านทั้งสองท่านนี้ต้องตรากตำ ทำงานหนัก เพื่อนำเงินมาเป็นค่าเทอมให้เราได้เรียนหนังสือ เพื่อจะได้เป็นอนาคตของคุณพ่อ-คุณแม่ และของชาติต่อไปครับ [emo12]

ปล. เลิกซะ..อย่าทำครับ อย่าทำให้คุณพ่อ-คุณแม่ของเรา ให้ท่านต้องเสียใจ เพราะไม่มีความรักใด ๆ ในโลกนี้ ที่จะมาเทียบเท่าความรักของคุณพ่อ-คุณแม่ ไม่มีอีกแล้วครับ (เพราะทุกคนมีพ่อ-แม่ได้เพียงคนเดียว/ครั้งเดียวครับ)[emo15]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ถ้าเป็นในห้องเรียน หรือตามสถาบัน
หมดสิทธิ์ที่จะทำอะไรเพื่อแก้ไขระบบอ่ะนะ
เพราะถึงอาจารย์ไม่ทราบ แต่คนคุมระบบก็ทราบอยู่ดี
เพราะตัวผมเองก็เป็นคนดูแลระบบของสถานศึกษาบางแห่งเช่นกัน (ไม่ขอระบุชื่อสถาบัน เพื่อความปลอดภัยส่วนตัว)
วัน ๆ นึง ต้องส่งข้อมูลของนักศึกษาบางคนให้อาจารย์ เพื่อเรียกตัวมาคุย

ทางทีดี ตั้งใจเรียนดีกว่านะ คอมฯในห้องเรียน มีไว้สำหรับให้เรียนรู้ เพื่อวิชานั้น ๆ
เหมือนกับเครื่องตามบริษัท เค้าก็มีให้ไว้ใช้งานบริษัท ไม่ใช่เครื่องส่วนตัว

ใครที่ทำงานบริษัทน่าจะรู้เรื่องนี้ดี
เพราะบางที่ ก็มีโปรแกรมตรวจสอบข้อมูลของแต่ละเครื่องไว้อยู่แล้ว
บางบริษัทถึงกับไล่พนักงานออก เพราะใช้คอมฯบริษัทในเรื่องส่วนตัว
ที่รู้เพราะเจอมากับตัว เพราะต้องไปดึงข้อมูลการใช้เครื่องคอมฯของพนักงาน
พนักงานท่านนั้น ใช้คอมฯเพืองานส่วนตัว และใช้ msn เรื่องส่วนตัวมากกว่าเรื่องงาน ก็เลยโดนไล่ออก

เครื่องคอมพิวเตอร์ในสถาบัน หรือในบริษัท ไม่ใช่เครื่องที่จะทำอะไรก็ได้เพื่อเรื่องส่วนตัวนะครับ

สถานศึกษาหลาย ๆ แห่ง เสียค่าเช่าอินเทอร์เน็ตเดือนนึงเป็นล้าน ๆ บาท
ก็เพราะนักศึกษาบางคนเห็นแก่ตัว เอาแต่โหลดบิท คิดว่าจ่ายเงินแล้วต้องเอาให้คุ้ม
บางบริษัทก็เช่นกัน ที่เสียค่าเช่าอินเทอร์เน็ตเป็นหลักแสนหลักล้าน
ก็เพราะมีพนักงานบางคนเห็นแก่ตัวเช่นกัน

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
คอมที่ใช้งานในส่วนกลางทั้งระบบนั้ย่อมต้องมีการเรียกดูและตรวจสอบข้อมูลย้อนหลังได้ครับเพราะด้วยหลายๆสาเหตุจะมาจากระบบรวมทั้งหมดครับแนะนำให้ใช้เครื่องที่เป็นของเราเองจะดีกว่าครับ  [emo02]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
คอมที่ใช้งานในส่วนกลางทั้งระบบนั้ย่อมต้องมีการเรียกดูและตรวจสอบข้อมูลย้อนหลังได้ครับเพราะด้วยหลายๆสาเหตุจะมาจากระบบรวมทั้งหมดครับแนะนำให้ใช้เครื่องที่เป็นของเราเองจะดีกว่าครับ  [emo02]

เครื่องส่วนตัว ที่ใช้เครือข่ายของสถานศึกษา หรือองค์กร ก็สามารถตรวจสอบได้โดยผู้ดูแลระบบเช่นกัน
ยังไงก็หนีไม่พ้น ถ้ามีการใช้เครื่องผ่านเครือข่ายที่สถานที่นั้น ๆ
ยกเว้น จะมีอินเทอร์เน็ตส่วนตัว พวก Edge, 3G อะไรแบบนี้
แต่ถ้าใช้ในทางที่ผิดแบบร้ายแรงจริง ๆ ยังไงก็ตรวจสอบได้อยู่ดี
(เริ่มออกนอกคำถามซะแล้ว [emo06])

ผมก็เป็นคนนึงที่อยู่หอพักนะ แต่เพราะหอพักนี่แหละ ซึ่งที่เก่าจะใช้เน็ตได้ แต่จะเป็นเน็ตแลนความเร็ว 8MB สำหรับท่องเว็บ และ 8MB สำหรับเล่นเกมส์ออนไลน์ เน็ตทั้ง 2 เส้นแยกกัน เสียเดือนละ 400 บาท แต่เพราะเป็นเน็ตหอจะมีการปิดการใช้งานการดาวน์โหลดบิททอร์เร้นต์, ปิด FTP, บล็อคพร็อกซี่ ก็เลยใช้งานได้ไม่สะดวก จะมีปัญหาที่ถ้าผมจะอัพเดตเว็บหรืออัพโหลดไฟล์ขึ้นโฮสต์จะไม่สามารถทำได้ ก็เลยออกเสาะแสวงหาห้องพักใหม่ที่สามารถต่อเน็ต ADSL จากเบอร์ตรงได้ และแล้วก็เจอครับ กับห้องที่พักอยู่ ณ ปัจจุบัน ตอนนั้นหอแห่งนี้เพิ่งสร้างเสร็จพอดี และเขามีเบอร์หอพักประมาณ 5 เบอร์ โดย 1 ในนั้นเคยใช้ต่อเน็ต ADSL อยู่ก่อนแล้ว เขาก็ให้เบอร์นี้มาใช้เลย แล้วรับผิดชอบเสียรายเดือนเอาเอง 738 บาท แต่ถ้าจะย้ายที่ต่อไปเนี่ย คงจะยากนะที่จะหาหอที่เจ้าของใจปล้ำได้ขนาดนี้ เพราะในกทม.ส่วนใหญ่จะเป็นเน็ตแลนหรือไม่ก็ปล่อยสัญญาณแบบไวเลสทั้งนั้นเลย

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27