# Notification.
Notification

Author Topic: ใครใช้ win8 บ้างครับผมหาnotepedไม่เจออะครับ  (Read 4656 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pop2408

• VPC Member
  • *
    • View Profile
    • Email
ใครใช้ win8 บ้างครับผมหาnotepedไม่เจออะครับ [emo14] [emo14] [emo14]

Offline ans58670

• Webmaster
ให้เข้าหน้า "Start Page" หรือ "METRO Start" ถ้าไม่รู้จักหน้านี้ละก็ มันคือหน้าที่เมื่อ Boot แล้วเข้ามาเป็นหน้าแรก ก่อนที่เราจะเลือกเข้า "Desktop" หรือถ้าอยู่ที่หน้า "Desktop" ก็ให้กดปุ่ม "Windows" บน Keyboard 1 ครั้ง

ที่หน้านี้จะไม่มีอะไรให้พิมพ์ แต่จงศรัทธราใน Windows พิมพ์คำว่า "Notepad" ลงไปในที่ๆไม่มีอะไรให้พิมพ์นั่นแหละ...

ดูสิจ๊ะว่าได้อะไรออกมา ทีนี่ก็เริ่มเข้าใจใน METRO Start บ้างหรือยัง? มันก็เหมือนกับกดปุ่ม Start ธรรมดานั่นแหละ แต่แทนที่มันจะขึ้นมาแค่หน่อยเดียวแบบเป็น Bar ที่คุ้นเคย นี่มันขึ้นมาให้ทั้งหน้าแทน [emo03]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
สงสัยต้องกลับไปใช้ Windows XP เหมือนเดิมซะแล้ว เพราะใช้ง่ายดี สังเกตไหมครับว่า ไม่ค่อยจะมีคำถามเกี่ยวกับการใช้งานของ Windows XP อีกเลย เพราะทุกคนจะเข้าใจกันหมดแล้วครับ [emo08]

ปล. หรือเลิกใช้ไปแล้วก็ไม่รู้? [emo05]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Annop

กว่าจะหาได้ก็สักพักเหมือนกัน ผมไป Search ที่ App เห็นหมดเลย
และกว่าจะ Shut Down ได้ก็หาอีกพักนึง นี่ยังไม่รู้เลยนะว่าทำถูกหรือเปล่า
ผมต้องเข้าไปที่ Setting แหนะ แต่ก็ต้องหัดใช้ ต่อไปมันก็ต้องไปทางนั้น

• Webmaster
สูงสุดคืนสู่สามัญครับ...กด <Alt> + <F4> จะขึ้นหน้า Shut Down แบบ Windows XP 2000 มาให้ (ไม่รู้คิดอะไรอยู่ตอนตอบ?) [emo02]

• Webmaster
ผมได้ไปโหลดมาแล้ว 1ไฟล์ Windows 8 (Metro) x64 bit ISO build 8102 FULLY ACTIVATED กำลังจะใช้ Sun VirtualBox จำลองลงเล่นดูว่าจะได้หรือเปล่า เดี๋ยวจะมารายงานให้ทุกท่านทราบครับ [emo04]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• Webmaster
ผมได้ลงทดสอบแล้วครับ ในครั้งแรกใช้ VM ตัวเดิมใช้ไม่ได้ครับ ต้องไปโหลดมาใหม่เป็น VirtualBox 4.1.4 เพื่อมาอัพเดทตัวเดิมถึงจะใช้ลงได้ครับ ท่านที่สนใจไปโหลดมาใช้ได้ เพราะเป็นฟรีแวร์ครับ

ที่นี่ครับ > http://thaiwinadmin.blogspot.com/2011/09/which-virtualization-software-is.html

และจากที่ได้ลงทดสอบเสร็จแล้ว ก็คิดว่าน่าใช้ดีครับ แต่ก็คงต้องทำความคุ้นเคยสักระยะละครับ

หน้าตาในส่วนนี้ก็เหมือนๆกันกับ Windows 7

ภาพขณะรัน Windows 2 ตัวพร้อมกัน คือ Windows 7 และ Windows 8 (Metro) จะเห็นว่าใช้ทรัพยากรค่อนข้างน้อยครับ

พอแค่นี้นะครับ เอามาโชว์เพียงเล็กๆ น้อยๆ สนใจก็ลองไปหามาลงเล่นดูครับ [emo01] [emo02] [emo05]

• Webmaster
จากที่บอกไว้ว่ามันเปลี่ยนจาก "Start Menu" มาเป็น "Start Page" ในหน้า Start Page ลองเลื่อนไปขวาสุด จะเห็นว่ามี Application อยู่ ใช้ Mouse "จิ้มแล้วลาก" มาวางไว้ทางซ้ายสุดได้เลย จะได้เห็นได้ง่ายเวลาใช้ เพราะที่เขาให้มานั้น มันหนักไปทางเกมส์เสียส่วนใหญ่ และไม่ค่อยได้ใช้ [emo02]

Offline psps

เฮ้อ...XP นี่ก็แจ่มอยู่แล้ว พัฒนาไปเรื่อย ๆ ก็ได้นิ ไหงต้อง 7 - 8 - 9 20 อีกละ
เอาเป็น SP.1 ,2 ,3 ,4 ,5 ,6 ไปถึง SP 20 ก็ได้นี่หน่า

หรือเขากระตุ้นต่อมอยากลองของใหม่ก็ไมรู้

เอ.....แต่ไหง เมียใหม่ ทำไมไม่มีการกระตุ้นให้ลองแฮะ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
โอะๆ เพิ่งได้มีเวลามาลองเล่นครับ เจ๋งดีจริงๆเลย  [emo04]

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
สงสัยเจ้าของกระทู้ไปงมหา notepad แน่ ๆ เลย
เพราะหายไปซะแล้ว [emo12]

ปล. เพิ่งสังเกตหัวกระทู้พิมพ์ว่า noteped ... แล้วจะเจอได้อย่างไรนิ [emo10]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27