# Notification.
Notification

Author Topic: ลุ้นระทึก! นิคมอุตสาหกรรมที่ถูกน้ำท้วม  (Read 2533 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
    • View Profile
ที่สำคัญๆคือ การลงทุนใน 7 พื้นที่ นิคมฯลาดกระบังและบางชัน จะเป็นจุดชี้เป็นชี้ตาย เพราะล้วนเป็นอุตสาหกรรมขนาดใหญ่ อาทิ อุตสาหกรรมการผลิตรถยนต์และชิ้นส่วนยานยนต์ เครื่องใช้ไฟฟ้าและอิเล็คทรอนิกส์ ชิ้นส่วนคอมพิวเตอร์เป็นต้นครับ

ที่มา นสพ.ไทยรัฐ ฉบับวันที่ 24 ต.ค. 54

ปล. ช่วงนี้ราคาอุปกรณ์คอมพิวเตอร์จะต้องปรับตัวเพิ่มขึ้น 5-20% เลยก็ได้ ถ้ายังไม่จำเป็นให้ชะลอการซื้อในช่วงนี้ไปก่อนครับ

ปล.2 เปรียบเทียบราคา CPU อ้างอิงจากร้าน JIB เมื่อเดือน ก.ย. 54 CPU i7-2600K ราคาอยู่ที่ 9,850บาท ณ วันนี้ราคาอยู่ที่ 10,400 ส่วนต่างแพงขึ้น 550บาท หรือประมาณ 5.58% แล้วครับ (อาจจะได้เห็นราคา 11,xxx ครับ)

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Annop

• VPC Member
ซื้อ CPU กับ WD มาตุนไว้ดีไหมครับ แล้ว กย. ปีหน้าซื้อทรายมาดุนไว้ด้วยนะครับ

• Webmaster
ซื้อ CPU กับ WD มาตุนไว้ดีไหมครับ แล้ว กย. ปีหน้าซื้อทรายมาดุนไว้ด้วยนะครับ

เรื่องอุปกรณ์ IT ขึ้นราคา/ขาดแคลน...ผมไม่ค่อยจะเป็นห่วงเท่าไหร่เลยครับท่าน [emo08]

แต่.....ผมเป็นห่วงเรื่องน้ำมากกว่า (น้ำสีชาๆในขวด) จะขาดแคลนนี่ซิครับ [emo18] [emo18] [emo18]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ฮาร์ดดิสต์แบบ Internal กับยี่ห้อ WD ขนาด 500GB ก่อนหน้านี้เมื่อ 2 สัปดาห์ที่แล้วมีราคาอยู่ประมาณ 1,450 บาท ตอนนี้ขยับไป 1,600 บาทแล้ว

ส่วนฮาร์ดดิสต์พกพก WD ขนาด 500GB (USB 3.0) ก่อนหน้านี้ราคา 2 พันต้นๆ เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาก็ขยับไปเป็น 2,350 บาท แล้วขยับต่อเป็น 2,500 บาทครับ  [emo18]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
งานนี้คงต้องชลอการประกอบคอมฯใหม่ซะแล้ว [emo12]

ตอนนี้น้ำในคลองแสนแสบเริ่มสูงขึ้น เท่าที่ดูจากสายตากำลังน้ำก็ไหลจากคลองตันวิ่งตรงสู่คลองพระโขนง เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าก็คงจะรู้ว่าเหตุการณ์จะเป็นเยี่ยงไรต่อไป  [emo12]  [emo13]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline IzMoSzI

• VPC Member
ที่เห็นได้ ชัด ของ WD AAKX โกลคอมพ์ จาก 1290 ขึ้นมา 1400 ปลายๆ แล้วววว
ผมชอบ AMD ครับ

• Webmaster
ตอนนี้ถ้าจะประกอบคอมฯ เครื่องใหม่ขึ้นมาสักเครื่อง จะต้องจ่ายแพงกว่าปกติอีกประมาณ 3,000-5,000บาท เพราะของแต่ละชิ้น ราคาขึ้นมาอย่างละ 300-1,000บาท เลยครับ [emo12]

ปล. เมื่อเทียบกันกับช่วงเดือน ส.ค.- ก.ย. 54

Offline Momoshiro

• VPC Member.
  • **
ตอนนี้ถ้าจะประกอบคอมฯ เครื่องใหม่ขึ้นมาสักเครื่อง จะต้องจ่ายแพงกว่าปกติอีกประมาณ 3,000-5,000บาท เพราะของแต่ละชิ้น ราคาขึ้นมาอย่างละ 300-1,000บาท เลยครับ [emo12]

ปล. เมื่อเทียบกันกับช่วงเดือน ส.ค.- ก.ย. 54

ถูกต้องอย่างที่ท่าน MILD_PLUS บอกไว้เลยครับ ชิ้นส่วนขึ้นราคาอย่างเห็นได้ชัดเลย
คนรุ่นใหม่ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

ที่เห็นได้ ชัด ของ WD AAKX โกลคอมพ์ จาก 1290 ขึ้นมา 1400 ปลายๆ แล้วววว

ตอนนี้กับร้านบางแห่ง ราคาขึ้นไปแตะ 1,700-1,800 บาทแล้วครับกับ WD 500GB AAKX นะ  [emo18]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
แล้วของที่ส่งเคลม จะได้ตัวใหม่กลับมาหรือเปล่าเนี่ย [emo10] [emo06]

เพราะนอกจากขนย้ายของในบ้านขึ้นที่สูงแล้ว
ผมก็ยังต้องย้ายข้อมูลต่าง ๆ ไปยัง HDD ที่มีความจุมากกว่าอีกต่างหาก
ทีแรกกะว่าจะเคลมเมื่อสองสามเดือนก่อน แต่ติดงานมากมาย เลยไม่มีโอกาส
แต่ตอนนี้อยากจะเอา HDD ไปเคลมซะแล้ว ไม่รู้จะมีโอกาสเคลมหรือเปล่า [emo12]

งานนี้ไม่ใช่แค่กระทบนอกบ้านอย่างเดียว
แต่มีผลกระทบมาถึงข้อมูลในคอมฯบ้านผมอีกแน่ะ [emo05]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27