# Notification.
Notification

Author Topic: 24 ต.ค. 2554 VPC อายุครบ 4 ขวบอีกแล้วจ้าา!  (Read 3559 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
เนื่องในวันนี้ก็เป็นอีกครั้งกับวันคล้ายวันเกิดของเว็บ VPC และมีอายุครบ 4 ขวบเต็มพอดี ก็เรียกได้ว่าเว็บ VPC แห่งนี้ (หรือจะเรียกว่าเป็นชุมชน, สังคมเล็กๆอีกแห่งหนึ่งบนโลกไซเบอร์) ได้โตขึ้นๆเรื่อยๆ หลายๆส่วนหรือแทบจะทั้งหมดบนเว็บ ก็ได้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆหลายต่อหลายท่าน และทุกๆท่านขอใช้คำว่า "เพื่อน" (ขอไม่เอ่ยนาม เพราะมีเยอะมาก หรือจะเรียกว่าเป็นผู้มีพระคุณให้กับเว็บ VPC เสมอมาก็ว่าได้ครับ) มาคอยให้ข้อมูลคำตอบในการช่วยแก้ปัญหาต่างๆให้กับเพื่อนๆที่เจอปัญหาหลากหลายปัญหาในเรื่องของการใช้งานคอมพิวเตอร์ให้สามารถแก้ไขด้วยตัวเองได้ หรือเรื่องราวหลายต่อหลายเรื่องที่แม้ว่าจะไม่ได้เกี่ยวข้องกับเรื่องอุปกรณ์ไอทีหรือคอมพิวเตอร์ ก็สามารถทำให้ช่วยคลี่คลายปัญหาลงไปได้บ้าง ทำให้ยิ้มออกได้ หรือเรื่องราวสนุกต่างๆที่เพื่อนๆได้ร่วมนำมาแบ่งปันกัน ทางเว็บ VPC แห่งนี้ไม่รู้ว่าจะตอบแทนเพื่อนผู้มีพระคุณทุกๆท่านอย่างไรดี ก็ต้องขอกราบขอบพระคุณเกียรติและน้ำใจอันดีงาม หาที่สุดมิได้แด่เพื่อนๆทุกท่านมา ณ ที่กระทู้นี้แทนนะครับ และหลังจากนี้เว็บ VPC แห่งนี้ก็จะขอเดินหน้าเพื่อเพื่อนทุกๆท่านไปให้นานแสนนานครับผม

[emo34]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ismaell

• Webmaster
ขอแสดงความยินดีด้วยกับ VPC แห่งนี้ด้วยครับ ขอให้เดินก้าวต่อไปข้างหน้าอย่างมั่นคงและแข็งแกร่งต่อไป
ผมในฐานะสมาชิกคนหนึ่ง ขอพูดจากใจจริงผ่านทางตัวหนังสือเลยว่า ไม่มีที่ไหนจะอบอุ่นเป็นกันเองและเอาใจใส่ดูแลต่อเพื่อนๆสมาชิกได้ดีเท่าที่นี่อีกแล้ว 
และตัวกระผมเองขอยืนยันว่า จะยืนหยัดอยู่เคียงข้างกับบ้านอันอบอุ่นแห่งนี้ต่อไปและตลอดไปเช่นกันครับ  [emo01]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เมื่อครู่นี้สคริปซ์ผิดไปนิดหน่อยครับ พอครบ 0.00น. ดันนับใหม่อีก 24ชม. คงจะไม่มีคนเห็น เขินเลย

[emo38]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ismaell

• Webmaster
เมื่อครู่นี้สคริปซ์ผิดไปนิดหน่อยครับ พอครบ 0.00น. ดันนับใหม่อีก 24ชม. คงจะไม่มีคนเห็น เขินเลย

[emo38]

ผมเห็น แต่ไม่ได้คิดอะไร ฮิฮิ  [emo08] 
และแล้วในที่สุด ความลับแห่งการนับถอยหลังก็ถูกเปิดเผย  [emo02]

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ยินดีกับท่าน Microsoft ด้วยนะครับ  [emo24]
ไม่รู้ว่าจะอวยพรอะไรท่านดี ก็ขอให้เวปนี้ อยู่ไปตลอด ขอแค่ซัก 80-90 ปีก็พอนะท่านนะ
(ไม่รู้ว่าจะอยู่ไหวหรือเปล่านะท่าน)  [emo01]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline day2010

ยินดีด้วยครับ...ขอให้เติบโตแข็งแกร่งต่อไปอย่างยาวนานนะครับ

Offline ans58670

• Webmaster
อายุมั่นขวัญยืนนะ [emo07]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ครบ 4 ปีแล้วหรือครับ .... ถึงว่าผมรู้สึกเป็นหนุ่มขึ้นมาอีก เพราะจำได้ว่าสมัยแรกๆที่เข้ามา ผมยังหนุ่มน้อยๆอยู่เลย ตอนนี้ก็จะยิ่งหนุ่มน้อยๆมากกว่าเดิมแล้วซิครับ [emo08] [emo01]

ยินดีกับท่าน Microsoft ด้วยนะครับ 
ไม่รู้ว่าจะอวยพรอะไรท่านดี ก็ขอให้เวปนี้ อยู่ไปตลอด ขอแค่ซัก 80-90 ปีก็พอนะท่านนะ
(ไม่รู้ว่าจะอยู่ไหวหรือเปล่านะท่าน) 

พอดีเลยครับ ผมคงจะได้กลับมารับใช้เว็บฯ VPC อีกรอบแน่ๆเลยครับ (เกิดมาใหม่)

เปรียบเป็นเด็ก 4 ขวบ ก็คงเดินได้เองไม่ต้องอุ้ม/กินข้าวได้เองไม่ต้องป้อน/เข้าโรงเรียนอนุบาล 1 เริ่มเรียนรู้การใช้ชีวิตแล้ว และก็จะเจริญเติบโตเป็นผู้ใหญ่ และเป็นผู้นำต่อไปครับ [emo30]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ลืมไปว่า วันนี้เป็นวันแรกที่จดชื่อโดเมนนี้ [emo05]

สี่ขวบแล้ว ไม่น่าเชื่อว่าจะเร็วขนาดนี้
พวกเราผ่านร้อน ผ่านฝน ผ่านหนาว มาหลายต่อหลายครั้ง
และครั้งนี้ก็กำลังจะผ่านน้ำท่วมไปด้วยกัน

ก้าวแรก ๆ ของการเริ่มต้น มักจะมีอุปสรรคต่าง ๆ นานา ให้ได้แก้ไข
มันเป็นธรรมดาของทุกสิ่งล่ะครับ

สักวันหนึ่ง เวบ varietypc.net แห่งนี้ ก็จะมีหน้ามีตา และเป็นที่กล่าวขาน ในกลุ่มต่าง ๆ
ผมจะร่วมก้าวไปให้ถึงวันนั้นด้วยกัน

ปล. ต่ออายุเพิ่มไปอีกสักสิบปีเลยท่าน microsoft [emo01]

Offline IzMoSzI

อายุยืนๆ นะครับ  [emo19] สาธุ  [emo08] [emo08]
ผมชอบ AMD ครับ

Offline top_takachi

• MSN Messenger - top_takachi@hotmail.com
อีก 3 ปี ก็จะได้ถ่ายบัตร ปชช. แล้วสินะครับ  [emo08]

Offline Annop

ความลับของการนับถอยหลังเป็นอย่างนี้เอง
ขอให้อยู่กันนานๆ ทั้ง Web ทั้งคนนะ เอา....เชิญดื่ม... [emo06]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ความลับของการนับถอยหลังเป็นอย่างนี้เอง
ขอให้อยู่กันนานๆ ทั้ง Web ทั้งคนนะ เอา....เชิญดื่ม... [emo06]

รอวันที่ 17 พ.ย.54 ได้ชนแก้วแน่นอนครับ [emo18]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Momoshiro

• VPC Member.
  • **
ขอยินดีด้วยนะครับสำหรับเว็บ VPC ผมพึ่งเข้ามาได้ประมาณ 2 อาทิตย์ก็ได้รับข้อมูลมากมายทำให้ผมสนใจเรื่องพวกนี้มาขึ้น เพราะเมื่อก่อนไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่เล่นเป็นอย่างเดียว  [emo17] [emo17]

ขอให้อยู่ไปนานๆครับ
  [emo01]
คนรุ่นใหม่ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

Offline RabbiTMooN

• เด็กหน้าใหม่ในโลก IT
มาช้า ไป 1 วัน คงทันที่จะร่วมยินดีด้วยนะครับ ^^
ขอให้ member เยอะๆ นะครับ
โด่งดังๆ เว็บดีๆอย่างนี้่ ไม่ใช่จะมีเกลื่อนกลาด  [emo01]

เป็นกำลังใจให้นะครับ  [emo01] [emo02] [emo01]
เกล็ดความรู้ จากกระทู้ละนิด
ก็มีสิทธิ ให้ความคิดพัฒนา

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27