เราจะลบ url บางชื่อออกจากช่องจาก Address Bar ยังไงได้บ้าง

Started by Tenzaa, 04 August 2009, 01:45:26

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

Tenzaa

พอดีคอมเครื่องนี้ใช้กันหลายคน แล้วบางวันก็ถูกใช้เข้าเว็บที่ไม่เหมาะสม แล้ว Address Bar ก็จะจำประวัติการเข้าเว็บไว้ด้วย เราจะแก้ไขยังไงได้บ้างอ่ะ

chaiwut

เข้าไปที่ครงเมนูเครื่องมือ(ผมใช้Mozial Firefox)แล้วคลิกตรงคำว่า ล้างประวัติเมื่อเร็วนี้ ครับเท่านี้ก็หายแล้ว [emo10]

MILD_PLUS

ผมใช้ IE7 นะครับ

Tools >Internet Options แล้วทำตามภาพครับ

ปล. ถ้านอกเหนือจาก IE แล้ว ผมยังไม่ได้ใช้ ถ้าเป็นตัวอื่นกรุณารอท่านต่อไปมาแนะนำให้นะครับ [emo02]

Tenzaa

ขอบคุณทั้ง 3 ท่านมากค่ะ แต่อยากลบออกเฉพาะบางรายชื่อน่ะ แต่ไม่เป็นไร ใช้วิธีที่ทุกท่านแนะนำมาดีกว่า  [emo07]

psps

ถ้าไม่ให้ยุ่งยาก และไม่ไปยุ่งกะ รีเจททรี ก็ลองวิธีนี้ดูครับ

เปิด URL ที่ต้องการใช้ไปเก็บไว้ใน บุ๊คมาร์ก หรือ Favorites ทุกตัว ยกเว้นตัวที่ไม่เอาอย่าพาไป
เสร็จแล้วก็ลบทิ้งเอาตามที่แนะนำข้างบนนะครับ ลบเสร็จ

1.ครั้งต่อไป พอเปิด บราวน์เซอร์ขึ้นมาก็ไปคลิ๊กเอาใน Favorites ก็ได้เหมือนกันแหละครับ
2. เปิด URL จาก Favorites แล้ว กด เสริท หรือ โก อีกครั้ง มันก็จะเข้ามาอยู่ใน แอดเดรดบาร์ เองครับ

อีกวิธี ง่ายสุด ก๊อป หรือ จด URL ใน แอดเดรดบาร์ไว้ แล้วลบทิ้งให้หมดตามข้างต้น
แล้วค่อยมาพิมพ์ใส่ลงไปไหม่ก็ได้ครับ

fantasy ಠ-ಠ

ถ้าจะลบบาง url ออก
ลากเมาส์ไปหาเวบที่ต้องการ แล้วกด Shift+Delete อ่ะนะ ... แต่ใช้กับ IE บางทีก็ไม่ได้ผล
ก็จะลบบางเวบได้จ้า [emo01]

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles