บูตแผ่นวินโดว์ 7 ผ่าน BIOS ไม่ผ่านครับ = =

Started by Acriric_Pastel, 19 October 2009, 16:50:16

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

Acriric_Pastel

พอดี ผมโหลดวินโดว์ 7 จาก 2bbit มา
เป็นของ AIO auto activate 86+64
พอไรต์เป็น DVD boot เสร็จ พอจะรันผ่าน bios
มันไม่เข้าหน้าsetup แต่มันเข้าวินโดว์ไปเลย
(ไม่ขึ้นให้กดอะไรเลยครับ ตัวกระพริบก็ไม่ขึ้น)
ต้องทำยังไงครับ ?  

(ไฟล์จาก phoomza2009 ของ 2bbit ครับ)

MILD_PLUS

Quote from: nackza on 19 October 2009, 16:50:16
พอดี ผมโหลดวินโดว์ 7 จาก 2bbit มา
เป็นของ AIO auto activate 86+64
พอไรต์เป็น DVD boot เสร็จ พอจะรันผ่าน bios
มันไม่เข้าหน้าsetup แต่มันเข้าวินโดว์ไปเลย
(ไม่ขึ้นให้กดอะไรเลยครับ ตัวกระพริบก็ไม่ขึ้น)
ต้องทำยังไงครับ ?  

(ไฟล์จาก phoomza2009 ของ 2bbit ครับ)

ไฟล์ที่โหลดมาเป็นไฟล์ ISO หรือเปล่าครับ ท่านอาจจะเขียนไม่ถูกเลยทำให้แผ่นไม่สามารถบู๊ตได้ ลองเขียนใหม่นะครับ

วิธีเขียน+โปรแกรมที่นี่ครับ > http://www.varietypc.net/main/archives/651

Acriric_Pastel

ขอบคุณมากเลยครับ
ลงได้แล้วครับ ^^

microsoft

Quote from: nackza on 22 October 2009, 23:16:39
ขอบคุณมากเลยครับ
ลงได้แล้วครับ ^^

ดีใจด้วยนะครับท่าน  [emo04]  [emo04]

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles