# Notification.
Notification

Author Topic: ลงwin7 ครับ แล้วใส่key มันบอกว่าเป็นของเถื่อนครับ  (Read 6566 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline starlond

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
    • Email
ลงwin7 ครับ แล้วใส่key มันบอกว่าเป็นของเถื่อนครับ แล้วจะแก้ยังไงครับ ให้ของเถื่อนเป็นของแท้ครับ
ผมเพิ่งลงไปเมื่อวานนี้เองครับ เครื่องบอกว่าต้องหาkeyมาใส่ไหม่ เพราะว่า keyที่ใส่นั้นมันไม่ใช่ของแท้
จะแก้ยังไงครับ

Offline top_takachi

• VPC Member
    • MSN Messenger - top_takachi@hotmail.com
หา Windows 7 Loader มาลงก็ใช้ได้แล้วครับ  [emo08]

Offline ismaell

• Webmaster
ลงwin7 ครับ แล้วใส่key มันบอกว่าเป็นของเถื่อนครับ แล้วจะแก้ยังไงครับ ให้ของเถื่อนเป็นของแท้ครับ
ผมเพิ่งลงไปเมื่อวานนี้เองครับ เครื่องบอกว่าต้องหาkeyมาใส่ไหม่ เพราะว่า keyที่ใส่นั้นมันไม่ใช่ของแท้
จะแก้ยังไงครับ

ดูวิธีแก้ ที่ข้อความส่วนตัวของท่านครับ

ปล. ไม่มีวิธีไหนที่จะแก้  Windows ที่ไม่ใช่ของแท้ ให้กลายเป็นของแท้ได้หรอกครับ  นอกจากการเสียเงินซื้อลิขสิทธิ์ของแท้จาก  Microsoft เท่านั้น
มีแต่ตัวแก้ที่จะช่วยทำให้มันใช้งานได้เสมือนของแท้เท่านั้น แต่ก็ใช่ว่าจะใช้งานได้เท่าเทียมของแท้แบบเต็มร้อยครับ

ฉะนั้นแล้ว  เราก็ไม่ควรจะไปอัพเดทอะไร ที่เราไม่แน่ใจว่ามันจะส่งผลอะไรต่อ  Windows เราหรือไม่  โดยเฉพาะ  KB971033 ควรพิจารณาให้ดี  หรือถ้าไม่แน่ใจอะไรก็ปิดตาย Windows Update ไปเลยครับ  [emo04]

Offline ampaphol

• *
 [emo02] ความแตกต่างระหว่างของแท้กับของเทียม... ของแท้เสียเงินและไม่ต้องแคร๊กวินโดว์ ของเทียมไม่เสียเงินซื้อซอฟแวร์หาโหลดเอาแต่ต้องแคร๊กและใช้งานได้เหมือนกันกับของแท้แทบจะร้อยเปอร์เซนต์ /ไหนใครลองชี้ให้เห็นชัดๆว่าของเทียมมันใช้ไม่ได้เท่าของแท้ตรงไหนครับ...ผมก็อยากจะทราบเหมือนกันครับในเมื่อมันก็หลอกไมโครซอฟได้จนให้อัพเดทหน้าตาเฉย. [emo08] ที่พูดไม่ได้สนับสนุนให้ใช่ของเก๊หรือของปลอมนะครับถ้าไม่ลำบากเรื่องเงินก็ซื้อเขาเถอะครับ กว่าพี่แกจะคิดได้ก็เล่นเอาผมหงอกไปหลายเส้นละครับ [emo20]

Offline ismaell

• Webmaster
[emo02]ไหนใครลองชี้ให้เห็นชัดๆว่าของเทียมมันใช้ไม่ได้เท่าของแท้ตรงไหนครับ...ผมก็อยากจะทราบเหมือนกันครับในเมื่อมันก็หลอกไมโครซอฟได้จนให้อัพเดทหน้าตาเฉย. [emo08]

จริงอยู่ที่ตอนนี้ เราสามารถใช้งานและอัพเดทวินโดวส์เถื่อนกันได้อย่างสบายใจเฉิบ  แต่ผมว่าเป็นเพราะท่าน  บิล เกตส์  แกคงไม่เอาจริงในเรื่องนี้มากกว่าครับ พวกเราจึงได้ใช้ของฟรีกันได้อย่างสบายแบบนี้
ส่วนเรื่องความแตกต่างระหว่างของเทียมกับแท้  การใช้งานทั่วๆไป อาจจะมองไม่ออก แต่ความแตกต่างที่เห็นได้ชัดก็คือ  ความสะดวกในเรื่องๆต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นการอัพเดทหรือลงซอฟท์แวร์ต่างๆ หรือบริการอื่นๆจากทาง Microsoft สามารถทำได้อย่างเต็มที่ไม่ต้องกลัวเรื่องผลกระทบที่มันจะตามมา 
อีกอย่างหนึ่ง เมื่อเรามีปัญหาอะไรก็ตามที่เกิดขึ้นจากการใช้งานวินโดวส์  เราสามารถติดต่อขอความช่วยเหลือจากทาง Microsoft ได้โดยตรงเลย เพราะว่าเราใช้ผลิตภัณฑ์ของเขาอย่างถูกต้องนั่นเอง  ซึ่งเรื่องแบบนี้ วินโดวส์เถื่อนไม่สามารถทำได้ครับ

ทั้งหมดนี้คือความหมายในสิ่งที่ผมได้บอกว่า ยังไงวินโดวส์เถื่อนก็ไม่สามารถใช้งานได้เทียบเท่ากับวินโดวส์แท้ได้เต็มร้อยนั่นเองครับ [emo02]

Offline ans58670

• Webmaster
เท่าที่ใช้มา...ขอสารภาพว่า Windows แท้ ไม่ค่อยเจอปัญหาอะไร แม้แต่ Virus ยังแทบจะไม่เจอเลย แต่ของเทียมมักจะมี Virus มาเยี่ยมมากกว่า ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า? [emo06]

Offline แมน

วินโดวส์ที่มากับเครื่องเป็น 7 Home 64bit ครับ จริงๆ แล้วมี Windows (โหลดจากเวบบิต)ที่ Edition สูงกว่านี้ครับครบทุกตัวทั้ง 32/64bit เครื่องคอมพ์ก็ใส่แรม 8GB รับได้สบายสบายครับ แต่ก็เอาไว้ลงให้คนอื่น ของส่วนตัวเราใช้ของลิขสิทธิ์ดีกว่าสบายใจดี เท่าที่ใช้มาเกือบสองปีก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร อัพเดตวินโดวส์ทุกเดือน อัพเดต Service Pack1 ก็ไม่ม่ีปัญหาอะไรไม่ต้องกลัวจะมีปัญหาตามมาทีหลัง
ครูคอมพ์บ้านนอก

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เท่าที่ใช้มา...ขอสารภาพว่า Windows แท้ ไม่ค่อยเจอปัญหาอะไร แม้แต่ Virus ยังแทบจะไม่เจอเลย แต่ของเทียมมักจะมี Virus มาเยี่ยมมากกว่า ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า? [emo06]

ผมก็คิดอย่างนี้มาตลอดเวลาเหมือนกันเลยครับ เพราะเครื่องที่ลูกค้าเอามาให้ลง Windows ใหม่ส่วนใหญ่จะเจอไวรัสกับของเถื่อนนะ ของแท้ไม่ค่อยเจอครับ ไม่รู้ว่าไวรัสมันเข้าได้หรือเปล่า หรือหากเข้าได้ แล้วทาง Windows Update เขาส่งแพทช์มากำจัดทันทีหรือว่ายังไง  [emo15]

ส่วนเมื่อวันก่อนก็ได้ประสบการณ์เพิ่มเติมขึ้นมาอีกหน่อย ก็คือว่า เมื่อประมาณ 1 ปีที่แล้วมีลูกค้า 1 รายซื้อโน้ตบุคจากอีกร้าน แล้วซื้อแผ่น Windows 7 Home Premium แบบ FPP จากร้านผม แต่เอาไปให้ร้านรับลงซอฟต์แวร์ติดตั้ง Windows ให้ แล้วเมื่อ 2-3 สัปดาห์ที่ผ่านมา ลูกค้ารายดังกล่าวต้องการติดตั้ง Windows ใหม่โดยเปลี่ยนจากระบบ 32 บิตจะใช้เป็น 64 บิต แต่เขาติดปัญหาเรื่องสติ๊กเกอร์ระบุ Product Key เขาก็จำร้านผมได้ว่าเขามาซื้อแผ่น Windows จากร้านผม และทำแผ่นสติ๊กเกอร์ Product Key ฉีกขาด เหลือเพียงร่องรอยกระดาษ 1 ใน 4 ของมุมขวาสติ๊กเกอร์เอาไว้เท่านั้นเอง ซึ่งผมก็ได้ติดต่อกลับไปหา Call Center ของไมโครซอฟต์ เขาก็ให้คำแนะนำมาว่า ให้ถ่ายรูปทุกๆส่วนที่เกี่ยวข้องกับ Windows ตัวนี้แล้วส่งไปทางอีเมล์ เพื่อที่ทาง Call Center ก็จะส่งชุด Product Key มาให้ใหม่ ใช้เวลาติดต่อและแก้ไขอยู่ประมาณ 1 ชม.เห็นจะได้ครับ แล้วก็จบลงด้วยดี ทำให้ลูกค้ารายนี้ประทับใจกับผมไปพอสมควรเลยทีเดียวเชียว (ซึ่งถ้าคิดไปในความเป็นจริง มันไม่ใช่หน้าที่เลยนะ แต่เพราะลูกค้าเขาแก้ไขด้วยตัวเองไม่ได้ หรืออาจจะไม่มีความชำนาญพอ + กับช่วงเวลาดังกล่าว เราก็กำลังว่าง ก็เลยช่วยทำให้)

แต่ที่น่าประทับใจสุดๆก็ตรงที่ Call Center ของไมโครซอฟต์เขาช่วยในเรื่องของการให้บริการที่ดีมากๆ รู้ทั้งรู้ว่าสติ๊กเกอร์ระบุ Product Key มองไม่เห็น, ฉีกขาด หรือไม่เหลือร่องรอย ก็ยังสามารถช่วยในเรื่องของ Product Key ตัวใหม่มาใช้แทนได้ดีทีเดียวครับ

ปล. ไม่ได้มาแกล้งหรือสร้างเรื่องโฆษณานะครับ ไม่มีส่วนได้เสีย และผมก็ไม่ได้ใช้ของแท้  [emo08]  [emo06]  [emo05]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline แมน

ผมก็คิดอย่างนี้มาตลอดเวลาเหมือนกันเลยครับ เพราะเครื่องที่ลูกค้าเอามาให้ลง Windows ใหม่ส่วนใหญ่จะเจอไวรัสกับของเถื่อนนะ ของแท้ไม่ค่อยเจอครับ ไม่รู้ว่าไวรัสมันเข้าได้หรือเปล่า หรือหากเข้าได้ แล้วทาง Windows Update เขาส่งแพทช์มากำจัดทันทีหรือว่ายังไง  [emo15]

ส่วนเมื่อวันก่อนก็ได้ประสบการณ์เพิ่มเติมขึ้นมาอีกหน่อย ก็คือว่า เมื่อประมาณ 1 ปีที่แล้วมีลูกค้า 1 รายซื้อโน้ตบุคจากอีกร้าน แล้วซื้อแผ่น Windows 7 Home Premium แบบ FPP จากร้านผม แต่เอาไปให้ร้านรับลงซอฟต์แวร์ติดตั้ง Windows ให้ แล้วเมื่อ 2-3 สัปดาห์ที่ผ่านมา ลูกค้ารายดังกล่าวต้องการติดตั้ง Windows ใหม่โดยเปลี่ยนจากระบบ 32 บิตจะใช้เป็น 64 บิต แต่เขาติดปัญหาเรื่องสติ๊กเกอร์ระบุ Product Key เขาก็จำร้านผมได้ว่าเขามาซื้อแผ่น Windows จากร้านผม และทำแผ่นสติ๊กเกอร์ Product Key ฉีกขาด เหลือเพียงร่องรอยกระดาษ 1 ใน 4 ของมุมขวาสติ๊กเกอร์เอาไว้เท่านั้นเอง ซึ่งผมก็ได้ติดต่อกลับไปหา Call Center ของไมโครซอฟต์ เขาก็ให้คำแนะนำมาว่า ให้ถ่ายรูปทุกๆส่วนที่เกี่ยวข้องกับ Windows ตัวนี้แล้วส่งไปทางอีเมล์ เพื่อที่ทาง Call Center ก็จะส่งชุด Product Key มาให้ใหม่ ใช้เวลาติดต่อและแก้ไขอยู่ประมาณ 1 ชม.เห็นจะได้ครับ แล้วก็จบลงด้วยดี ทำให้ลูกค้ารายนี้ประทับใจกับผมไปพอสมควรเลยทีเดียวเชียว (ซึ่งถ้าคิดไปในความเป็นจริง มันไม่ใช่หน้าที่เลยนะ แต่เพราะลูกค้าเขาแก้ไขด้วยตัวเองไม่ได้ หรืออาจจะไม่มีความชำนาญพอ + กับช่วงเวลาดังกล่าว เราก็กำลังว่าง ก็เลยช่วยทำให้)

แต่ที่น่าประทับใจสุดๆก็ตรงที่ Call Center ของไมโครซอฟต์เขาช่วยในเรื่องของการให้บริการที่ดีมากๆ รู้ทั้งรู้ว่าสติ๊กเกอร์ระบุ Product Key มองไม่เห็น, ฉีกขาด หรือไม่เหลือร่องรอย ก็ยังสามารถช่วยในเรื่องของ Product Key ตัวใหม่มาใช้แทนได้ดีทีเดียวครับ

ปล. ไม่ได้มาแกล้งหรือสร้างเรื่องโฆษณานะครับ ไม่มีส่วนได้เสีย และผมก็ไม่ได้ใช้ของแท้  [emo08]  [emo06]  [emo05]

ผมเองก็เคยใช้บริการของ Call center ของไมโครซอฟต์ครับสองสามครั้งเขาบริการให้คำตอบดีมาก เสียอย่างเดียวตรงที่ไม่มีบริการ Anytime upgrade ที่เมืองไทยต้องไปซื้อแผ่นเต็มที่พวกเวนเดอร์รายอื่นๆ หรือไม่ก็ต้องไป Upgrade ที่ไมโครซอฟต์สิงคไปร์
ครูคอมพ์บ้านนอก

Offline lawloei

• Email
ขอผมที่ใช้อยู่ตอนนี้ๆ ตอนลงวินโดน7ไม่เห็นเค้าถามหา KEY เลย เป็นเพราะอะไรหรอครับท่านๆ
  I MADAMEMOD

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขอผมที่ใช้อยู่ตอนนี้ๆ ตอนลงวินโดน7ไม่เห็นเค้าถามหา KEY เลย เป็นเพราะอะไรหรอครับท่านๆ

น่าจะมีการ activate หรือปิดการทำงานของไฟล์ slmgr.vbs ไปแล้วน่ะครับ ก็เลยไม่ฟ้องอะไร แต่อาจจะเรียกใช้งาน Windows Update ไม่ได้นะ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline lawloei

• Email

น่าจะมีการ activate หรือปิดการทำงานของไฟล์ slmgr.vbs ไปแล้วน่ะครับ ก็เลยไม่ฟ้องอะไร แต่อาจจะเรียกใช้งาน Windows Update ไม่ได้นะ  [emo04]

ได้ปกตินะครับ ตอนนี้เค้ายังถามอัพเดจตลอดๆๆ อยู่ครับ อิอิ
  I MADAMEMOD

Offline ans58670

• Webmaster

เพราะเขาใช้ 7 Setup Activation Brander หรืออาจเป็น 7 Setup Brander นะสิ...ถ้าอยากรู้...ไปหาดูเอาเอง [emo02]

Offline IzMoSzI

มีไหม ครับ วินโดว์ เถื่อน (อัพเดทได้)

อิอิอิ [emo03] [emo03]
ผมชอบ AMD ครับ

Offline lemonspiz

• *
    • Email
มีสิครับของผมไง !!!!!!! ^^  [emo05]

ผมใช้ Windows 7 Ultimate x64 สามารถอัพเดท ลง anti-virus ของไมโครซอฟได้เหมือนของแท้ทุกอย่าง  [emo05] [emo05] [emo05]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27