# Notification.
Notification

Author Topic: เข้ามารายงานตัวกันหน่อยครับว่า บ้านของท่านใดถูกน้ำท้วมบ้างครับ?!  (Read 2686 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
    • View Profile
ของผมอยู่จังหวัดสมุทรปราการ แถวๆสี่แยกเทพารักาษ์ (แยกศรี-เทพา) มาทางหนามแดง 1กม. ที่หมู่บ้านของผมน้ำยังไม่ท้วมครับ และยังสบายดี ผมยังนั่งจิบได้อย่างสบายใจอยู่ครับ  [emo01]  [emo18]

เพลงน้ำท้วมแบบต้นฉบับ
[youtube=600,367]AtOd_cHfq5w[/youtube]

เพลงน้ำท้วมแบบ Karaoke
[youtube=600,367]f1N6cNQd8v4&feature=related[/youtube]

และขอแสดงความเสียใจกับทุกท่าน ที่บ้านถูกน้ำท้วมในครั้งนี้ด้วยนะครับ [emo39]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline day2010

• VPC Member
ที่บ้านผมที่อำเภอสอยดาว จันทบุรี ฝนตกทุกวัน บางวันตกแต่เช้าถึงเย็น แต่น้ำไม่ท่วมครับ ถ้าน้ำท่วมบ้านผมเมื่อไร แสดงว่าท่วมทั้งจังหวัดแน่ๆ ครับ เพราะเขาสอยดาวสูงกว่าที่อื่นในจันท์ครับ  อิอิอิ  [emo05] [emo05] [emo05]

Offline jaruwun

• *
    • Email
ตอนนี้อยู่ที่ภาคอีสาน ไม่มีปัญหา
แต่ก็น่าเห็นใจผู้ที่ประสบภัยน้ำท่วม
ขอให้น้ำลดลงไวๆนะ [emo19]

Offline Bactez

• VPC Member.
  • **
ผมอยู่สงขลาครับ คงจำน้ำท่วมหาดใหญ่กันบ้างนะครับนับได้ว่าเป็น Model ของน้ำท่วมเลยก็ว่าได้สาหัสมากครับ มาเจอครั้งนี้ อยุํธยา นครสวรรค์ หนักกว่าครับเพราะเกิดบริเวณกว้างกว่า และที่สำคัญนานกว่าหาดใหญ่ครับ หาดใหญ่แค่ 5-7 วันเองครับผมได้ดูข่าวบางอย่างแล้วหดหู่มากคนไทยยังแบ่งสีแบ่งพรรคแบ่งพวกตกเป็นเครื่องมือของนักการเมืองผลประโยชน์อยู่อย่างที่เรียกได้ว่าตกเป็นเหยื่อของบุคคลที่หวังผลประโยชน์ของตัวเองเป็นหลัก ญาติผมแต่งงานกับคนจังหวัดเชียงใหม่ พิจิตร อุบลราชธานีี นครสวรรรค์ คิดดูครับว่าคนทางใต้ที่ใครต่อใครมองว่าเป็นคนของพรรคการเมืองที่เก่าแก่ แต่เมื่อเราต้องเป็นคนไทยด้วนกันต้องคิดหาทางแก้ไข ช่วยเหลือเมื่อยามเดือดร้อนด้วยกันยังมีคนที่ยังตามนักการเมืองไม่ทัน ไม่ยอมรับความช่วยเหลือจากพรรคนี้อีก เราจะอยู่กันอย่างไร ไม่มีใครอยู่แบบไม่พึ่งพาคนอื่นครับ

Offline LeBron_James

• **
ตอนนี้อยู่ที่ภาคอีสาน ไม่มีปัญหา
แต่ก็น่าเห็นใจผู้ที่ประสบภัยน้ำท่วม

โอ้ อยู่ภาคเดียวกัน  [emo04] [emo04]

ผมก็ขอให้จังหวัดแต่ละจังหวัดที่น้ำท่วมอยู่นั้นน้ำลดไวๆนะครับ

ปล.ว่่าจะไปซื้อคอมอยู่กรุงเทพแต่ก็ไม่กล้าไป กลัวน้ำท่วม [emo13] [emo14] [emo13]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ฝนตกมา 15 ชั่วโมงแล้วครับตั้งแต่เมื่อวานน้ำท่วมสวนหลังบ้านแล้วตอนนี้  [emo12]

Offline lawloei

• Email
ไม่ท่วมครับๆ อยู่สูง ถ้าท่วมบ้านผม เมืองเลยไม่เหลือแม้แต่หลังคา  [emo09] [emo09]
  I MADAMEMOD

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ผมก็กำลังรอรับมืออยู่ครับ ไม่แน่ใจว่าแถวคลองตัน จะโดนด้วยหรือเปล่า แถมยังไม่ได้เตรียมเสบียงเลย แต่ถ้าท่วมกทม. โดยเฉพาะแถวที่ผมอาศัยอยู่คงจะมีกลิ่นน่าดู เพราะอยู่ติดกับคลองแสนแสบด้วย  [emo12]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ismaell

• Webmaster
จะว่าไปแล้ว บ้านผมอยู่ซอยสุขุมวิท 49 ด้านที่ติดกับคลองแสนแสบ กับที่พักท่าน microsoft  ก็อยู่ห่างกันแค่นิดเดียวเท่านั้น
ถ้าจะท่วมก็คงเป็นที่สุดท้ายที่จะท่วมแล้วล่ะครับ  เพราะพื้นที่แถวนี้เป็นพื้นที่เขตเมือง และเป็นแหล่งธุรกิจที่สำคัญ ทาง กทม. และส่วนกลางคงต้องป้องกันสุดฤทธิ์ล่ะครับ แต่อย่างไรก็ดี ผมก็ไม่ประมาท ตอนนี้เตรียมกักตุนเสบียงอาหารไว้ให้พร้อม เพราะสิ่งที่ไม่ได้คาดคิดอาจจะเกิดขึ้นได้เสมอครับ  [emo12]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ของผมตอนนี้เตรียมแล้วครับ

1. มาม่า 1ลัง/ข้าวสาร/อาหารแห้งครบชุด
2. ปลากระป๋อง 1ลัง/ข้าวสวยสุกกระป๋อง 1ลัง
3. เตาแก๊ส+ถังแก๊ส 1ชุด (เพราะน้ำท้วมไฟฟ้าใช้ไม่ได้)
4. และน้ำสีชาๆในขวด 1ลัง (สำคัญมาก) น้ำแข็ง+โซดาไม่ต้อง [emo18]
5. และผมขับรถของผมขึ้นไปไว้บนที่สูงแล้ว (เพราะหากน้ำมาตอนตี 1-2ผมคงย้ายไม่ทัน)  [emo18]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline lawloei

• Email
ของผมตอนนี้เตรียมแล้วครับ

1. มาม่า 1ลัง/ข้าวสาร/อาหารแห้งครบชุด
2. ปลากระป๋อง 1ลัง/ข้าวสวยสุกกระป๋อง 1ลัง
3. เตาแก๊ส+ถังแก๊ส 1ชุด (เพราะน้ำท้วมไฟฟ้าใช้ไม่ได้)
4. และน้ำสีชาๆในขวด 1ลัง (สำคัญมาก) น้ำแข็ง+โซดาไม่ต้อง [emo18]
5. และผมขับรถของผมขึ้นไปไว้บนที่สูงแล้ว (เพราะหากน้ำมาตอนตี 1-2ผมคงย้ายไม่ทัน)  [emo18]

สู้ๆๆ ครุบคุณลุงเอาใจช่วยครับผม อิอิ^^
  I MADAMEMOD

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
แถวบ้านผม ซอยแสนสบาย (สุขุมวิท ๓๖) ยังไม่ท่วม
แต่เลยไปอีกไม่กี่กิโลเมตร ก็ถึงท่าเรือ ตอนนี้กังวลมาก ๆ
เพราะสมัยก่อน ซอยแสนสบายเคยเป็นคลองมาก่อน
เวลาฝนตกหนัก ๆ หากน้ำระบายไม่ทัน แถวนี้ท่วมถึงหัวเข่าเลยครับ

ดูข่าวน้ำท่วม ของจังหวัดต่าง ๆ แล้วพาลเครียด ไมเกรนกินเลยครับผม
เพราะถ้าท่วมแถวบ้าน ระบบคอมฯในบ้านคงเสียหายเกือบหมดแน่ ๆ [emo17]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
รายงานด้วยคนครับ
ของผม อยู่แถว ฝั่งธนฯ ย่าน ตลาดพลู บ้านอยู่ข้างคลองเลยล่ะครับ ช่วงนี้ก็ต้องคอยมองระดับน้ำในคลองอยู่ทุกวันเหมือนกัน
แต่เพื่อความไม่ประมาท ก็มีการขนของบางส่วนขึ้นชั้นบนบ้างแล้วล่ะครับ รวมทั้งเตรียมน้ำดื่ม น้ำใช้ ไว้บ้างเพียงเล็กน้อยน่ะครับ เผื่อว่าอาจจะต้องเจอน้ำท่วมเข้าจริงๆ  [emo17]

ปล. เอาใจช่วยทุกๆ ท่านที่ต้องเจอกับน้ำท่วมนะครับ คอยดู ปลั๊กไฟ สวิตซ์ไฟ ต่างๆ ที่อยู่ระดับต่ำๆ ถ้าย้ายได้
ก็ย้ายให้สูงขึ้นมาก่อนนะครับ เพื่อความไม่ประมาท  [emo16]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline GAYSPACE

• **
    • OhiyoManga อ่านการ์ตูน โดจิน Manga อ่านการ์ตูนออนไลน์ การ์ตูนแปลไทย
เดี๋ยวดูก่อนว่าแฟนถ่ายรูปมาได้ไหม ที่อยุธยา

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27