เน็ตทรู test ความเร็วมาปกติ แต่เวลาเปิด browser ช้าแทบทุกเว็ป

Started by radicalraff, 08 October 2011, 17:01:12

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

radicalraff

ismaell

ของผมได้เท่านี้ครับ  True 6 Mb  [emo10]

เปิด Browser ช้ามากๆ เหมือนกัน  [emo11]  เป็นมาตั้งแต่เมื่อคินแล้วครับ โดยเฉพาะการอัพโหลดไฟล์ แถมวันนี้ยังมีปัญหาเกี่ยวกับการดูคลิบวิดีโออีกด้วย วันนี้เปิดดูคลิบวิดีโอฟุตบอลแทบจะไม่ได้เลยครับ กระตุกตลอด ต้องอาศัยใช้ IDM โหลดมาเก็บไว้ แล้วค่อยเปิดดูทีหลังครับ  [emo16]

ปล.
Quoteเป็นเพราะอะไรครับ เด๋วช้าเด๋วเร็ว

โปรดอย่าใช้ศัพท์วัยรุ่นแบบนี้ที่นี่อีกครับ

MILD_PLUS

คงจะเป็นเหมือนกันหมดทั้งประเทศ เพราะของผมก็เป็นตั้งแต่เมื่อคืนนี้+วันนี้ทั้งวันครับ [emo15]

คงโดนน้ำท้วมไปหลายที่ เลยต้องแชร์ๆกันใช้ครับ [emo04]

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: radicalraff on 08 October 2011, 17:01:12
เป็นเพราะอะไรครับ เด๋วช้าเด๋วเร็ว

คำว่า เด๋ว มันมีอยู่ในภาษาไทยหรือครับ
รบกวนใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับผม [emo19]
เวบนี้ไม่สนับสนุนภาษาวิบัตินะท่าน

microsoft

น่าจะเป็นที่ตัวทรูเอง ผมก็เจอปัญหาเช่นเดียวกัน อย่างเช่น การออน msn เริ่มอาการหลุดบ่อยตั้งแต่เมื่อคืนวานแล้วครับ เข้าเว็บก็ค้างๆ ต้องรีเฟรซหน้าจอ 1 ครั้งถึงจะใช้งานได้ตามปกติ หรือบางทีรีเฟรซหลายครั้งก็ไม่เข้าก็มีครับ  [emo02]

Aiyara2497

ของผมก็เป็นครับ เป็นมาทั้งเดือนแล้วครับ เทสครั้งแรกได้เท่าที่เห็น เทสครั้งที่สองดีขึ้นหน่อย
เทสครั้งที่สามได้มา 6-7 MB ถ้าอีกอาทิตย์นึงไม่มีอะไรดีขึ้นคิดว่าจะเลิกใช้ของ 3BB แล้วครับ
แต่ไม่รู้ว่าจะใช้ของใครดี เห็นมีปัญหาทุกเจ้าที่ให้บริการ ตัดสินใจไม่ถูกครับ  [emo15]

MILD_PLUS

ถ้าอยู่เขตในกรุงเทพฯ และปริมณฑล คงหนีไม่พ้นของทรูแน่นอนครับ (ดูจะดีกว่าของเจ้าอื่นอยู่มากครับ)  [emo02] [emo05]

numnim

หนูก็ใช้3bbค่ะ เช็คความเร็วก้อ5-6mb แต่เวลาเข้าเว็ปต่างๆ รอโหลดช้าเหมือนกันนะคะ..ยิ่งตอนโหลดหนังมาดู ใช้งานอย่างอื่นมันทรมานใจเป็นอย่างมาก(ภาษาใต้ว่า..เซ็งอย่างแรง [emo08])

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles