# Notification.
Notification

Author Topic: เปิด จาวาฯ ที่ไหนครับ  (Read 2799 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline psps

• VPC Member
    • View Profile
เปิด จาวาฯ ที่ไหนครับ
« on: 30 September 2011, 19:48:18 »
ชมก่อน
ตั้งแต่เอา "ฮักแม่"  ออกบอร์ดลื่นปรู๊ด ปร๊าด เลย ผมหลงไปลบส่วนเสริมทิ้งซะหลายตัว
นึกว่าเป็นตัวปัญหาทำให้โหลดช้า..แก้ไงก็ไม่หาย ลบ FF ทิ้งแล้วลงใหม่ก็ไม่หาย
กะลังคิดจะลง วินโด้ใหม่อยู่พอดี  ทาง วาไรตี้ ชี้จุดบอร์ดให้เห็นซะก่อน ขอบคุณครับ
( อาจจะเ็ป็นเฉพาะของผมคนเดียวก็ได้นะครับ)

เอาตามหัวข้อครับ ตามภาพครับผม

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
Re: เปิด จาวาฯ ที่ไหนครับ
« Reply #1 on: 30 September 2011, 19:53:01 »
JAVA มันทำงานอยู่เบื้องหลังครับ

โหลดครับ > http://www.java.com/en/download/index.jsp

จากนั้นลองทดสอบดูว่า ในเครื่องของเรามี JAVA อยู่หรือไม่ โดยการกดที่ Start > Control Panel แล้วดูตามภาพนะครับ

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

« Reply #2 on: 30 September 2011, 20:37:20 »
ขอบคุณมากครับ ทำตามขั้นตอนที่ท่านแนะนำทุกอย่าง
มีเรียบร้อยแล้วครับ แต่ทดลองปิดบราวน์เซอร์ FF นะครับ แล้วเปิดใหม่
GMail ก็ยังเหมือนเดิมครับ (เหมือนคำถามข้างบน)

อีกอย่างครับ ในเวบนี้ผมก็กดปุ่มขอบคุณไม่ได้นะครับ เอาเมาท์ไปจ่อจะมีรูปมือขึ้นปกติ
แต่กดแล้วไม่มีผลอะไร คงนิ่งสนิททุกกะทู้เลยครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
« Reply #3 on: 30 September 2011, 21:02:56 »
ดูจากภาพแล้วคงใช้เป็นวินโดวส์ XP แต่ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง FF แล้วไปเปิด gmail ไม่ได้นะครับ

ของผมใช้ gmail อยู่เหมือนกัน แต่ของผมใช้ Windows 7 + IE9 เปิดใช้ gmail ได้ ไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ (และอีกเครื่องที่ใช้ XP + IE8 ก็เปิด gmail ได้เช่นกันครับ)

คงต้องรอท่านผู้รู้เรื่อง FF เข้ามาช่วยตอบให้นะครับ [emo12]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

« Reply #4 on: 30 September 2011, 22:05:33 »
ครับผม ยังเป็น XP อยู่ครับ ปกติก็เล่น FF 1มาตลอดนะแหละครับ แต่ไม่รู้ว่า จาวา
อะไรนั้นเป็นปัญหาได้อย่างไร เพราะผมจะไม่เข้าไปยุ่งกะซอฟแวย์เลย(ถ้าไม่จำเป็น)

เมื่อกี้ระบบขึ้นมาให้อัพ FF เป็น 7.0.1 ไปแล้วครับ แต่ก็ยังเป็นเหมือนคำถามครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ตอนหัวรุ่งผมค่อยมาแจ้งข่าวใหม่นะครับ (จะลุกมาเล่นเน็ตตอนประมาณตีห้าครับ)
เพราะจะได้รีสตาร์ทเครื่องด้วยครับ เผื่อต้อง รี ครับ ขอบคุณครับที่มีน้ำในล้นเหลือครับ

ตอนนี้ยังกด..."ขอบคุณ"...ไม่ได้เลยครับ

Offline peerapon

• VPC Member.
  • **
    • Email
« Reply #5 on: 30 September 2011, 22:52:18 »
เคยเป็นเหมือนกันครับ ปิดเปิดโมเด็มใหม่แล้วใช้ได้

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
« Reply #6 on: 01 October 2011, 01:24:25 »
ท่านได้ลองแก้ไขตามนี้ดูบ้างหรือยังครับ โดยเปิดหน้าต่าง FF แล้วกดปุ่ม Alt ก็จะได้แท็บเมนูขึ้นมา ก็ให้คลิกปุ่มเมนู Tools -> Options แล้วติ๊กเครื่องหมายถูกในหัวข้อ Enable JavaScript ครับ

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

« Reply #7 on: 01 October 2011, 05:23:45 »
OKO ครับผม ทำตามท่าน Microsoft แล้วผ่านตลอดครับ
กลับไป G Mail ก็ผ่านตามปกติแล้วครับ กดขอบคุณก็ผ่านครับ
และ ฮัึกแม่ ก็กลับมาแล้วครับ ... แต่ระบบไม่ได้ช้าเหมือนก่อนครับ
คงต้องหาสาเหตุไปเรื่อย ๆ ละกัน.........ขอขอบคุณอีกครั้งครับ....เยี่ยมมม

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27