Similar topics (5)

เปิด จาวาฯ ที่ไหนครับ

Started by psps, 30 September 2011, 19:48:18

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

psps

ชมก่อน
ตั้งแต่เอา "ฮักแม่"  ออกบอร์ดลื่นปรู๊ด ปร๊าด เลย ผมหลงไปลบส่วนเสริมทิ้งซะหลายตัว
นึกว่าเป็นตัวปัญหาทำให้โหลดช้า..แก้ไงก็ไม่หาย ลบ FF ทิ้งแล้วลงใหม่ก็ไม่หาย
กะลังคิดจะลง วินโด้ใหม่อยู่พอดี  ทาง วาไรตี้ ชี้จุดบอร์ดให้เห็นซะก่อน ขอบคุณครับ
( อาจจะเ็ป็นเฉพาะของผมคนเดียวก็ได้นะครับ)

เอาตามหัวข้อครับ ตามภาพครับผม

MILD_PLUS

JAVA มันทำงานอยู่เบื้องหลังครับ

โหลดครับ > http://www.java.com/en/download/index.jsp

จากนั้นลองทดสอบดูว่า ในเครื่องของเรามี JAVA อยู่หรือไม่ โดยการกดที่ Start > Control Panel แล้วดูตามภาพนะครับ

psps

ขอบคุณมากครับ ทำตามขั้นตอนที่ท่านแนะนำทุกอย่าง
มีเรียบร้อยแล้วครับ แต่ทดลองปิดบราวน์เซอร์ FF นะครับ แล้วเปิดใหม่
GMail ก็ยังเหมือนเดิมครับ (เหมือนคำถามข้างบน)

อีกอย่างครับ ในเวบนี้ผมก็กดปุ่มขอบคุณไม่ได้นะครับ เอาเมาท์ไปจ่อจะมีรูปมือขึ้นปกติ
แต่กดแล้วไม่มีผลอะไร คงนิ่งสนิททุกกะทู้เลยครับ

MILD_PLUS

ดูจากภาพแล้วคงใช้เป็นวินโดวส์ XP แต่ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง FF แล้วไปเปิด gmail ไม่ได้นะครับ

ของผมใช้ gmail อยู่เหมือนกัน แต่ของผมใช้ Windows 7 + IE9 เปิดใช้ gmail ได้ ไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ (และอีกเครื่องที่ใช้ XP + IE8 ก็เปิด gmail ได้เช่นกันครับ)

คงต้องรอท่านผู้รู้เรื่อง FF เข้ามาช่วยตอบให้นะครับ [emo12]

psps

ครับผม ยังเป็น XP อยู่ครับ ปกติก็เล่น FF 1มาตลอดนะแหละครับ แต่ไม่รู้ว่า จาวา
อะไรนั้นเป็นปัญหาได้อย่างไร เพราะผมจะไม่เข้าไปยุ่งกะซอฟแวย์เลย(ถ้าไม่จำเป็น)

เมื่อกี้ระบบขึ้นมาให้อัพ FF เป็น 7.0.1 ไปแล้วครับ แต่ก็ยังเป็นเหมือนคำถามครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ตอนหัวรุ่งผมค่อยมาแจ้งข่าวใหม่นะครับ (จะลุกมาเล่นเน็ตตอนประมาณตีห้าครับ)
เพราะจะได้รีสตาร์ทเครื่องด้วยครับ เผื่อต้อง รี ครับ ขอบคุณครับที่มีน้ำในล้นเหลือครับ

ตอนนี้ยังกด..."ขอบคุณ"...ไม่ได้เลยครับ

peerapon

เคยเป็นเหมือนกันครับ ปิดเปิดโมเด็มใหม่แล้วใช้ได้

microsoft

ท่านได้ลองแก้ไขตามนี้ดูบ้างหรือยังครับ โดยเปิดหน้าต่าง FF แล้วกดปุ่ม Alt ก็จะได้แท็บเมนูขึ้นมา ก็ให้คลิกปุ่มเมนู Tools -> Options แล้วติ๊กเครื่องหมายถูกในหัวข้อ Enable JavaScript ครับ

psps

OKO ครับผม ทำตามท่าน Microsoft แล้วผ่านตลอดครับ
กลับไป G Mail ก็ผ่านตามปกติแล้วครับ กดขอบคุณก็ผ่านครับ
และ ฮัึกแม่ ก็กลับมาแล้วครับ ... แต่ระบบไม่ได้ช้าเหมือนก่อนครับ
คงต้องหาสาเหตุไปเรื่อย ๆ ละกัน.........ขอขอบคุณอีกครั้งครับ....เยี่ยมมม

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles