# Notification.
Notification

Author Topic: การ Hack Password WinRar ด้วย Excel  (Read 15089 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline jacky24

• VPC Member
  • **
  • Love me love my computer
    • View Profile
การ Hack Password WinRar ด้วย Excel
« on: 26 September 2011, 20:23:44 »
ผมมีเรื่องสงสัย(อีกแล้ว) วันก่อนได้ยินเพื่อนในแผนกพูดว่า "การ Hack Password ไฟล์พวก WinRar สามารถทำได้ง่าย ๆ โดยใช้โปรแกรม Microsoft Excel "

ผมอยากรู้ว่าครับว่าวิธีที่ว่ามานี้สามารถทำได้จริงหรือเปล่า เพราะเพื่อนไม่ยอมบอกว่าทำยังไงครับ
พูด อ่าน เขียน กันง่าย ๆ เพื่อลดความเข้าใจที่ยุ่งยาก

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
Re: การ Hack Password WinRar ด้วย Excel
« Reply #1 on: 26 September 2011, 20:32:37 »
ผมมีเรื่องสงสัย(อีกแล้ว) วันก่อนได้ยินเพื่อนในแผนกพูดว่า "การ Hack Password ไฟล์พวก WinRar สามารถทำได้ง่าย ๆ โดยใช้โปรแกรม Microsoft Excel "

ผมอยากรู้ว่าครับว่าวิธีที่ว่ามานี้สามารถทำได้จริงหรือเปล่า เพราะเพื่อนไม่ยอมบอกว่าทำยังไงครับ

เรื่องนี้ผมขอผ่านนะครับ เพราะผมไม่ทราบจริงๆครับ [emo04]

ปล. แต่ถ้ามีโปรแกรม Hack ไม่ให้คนที่บ้านตามมาได้ เวลาผมออกไปทำภาระกิจนอกบ้านได้ (แบบส่วนตัวๆ) ผมก็ขอด้วยนะครับ [emo08]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline jacky24

• **
  • Love me love my computer
Re: การ Hack Password WinRar ด้วย Excel
« Reply #2 on: 26 September 2011, 20:40:31 »

เรื่องนี้ผมขอผ่านนะครับ เพราะผมไม่ทราบจริงๆครับ [emo04]

ปล. แต่ถ้ามีโปรแกรม Hack ไม่ให้คนที่บ้านตามมาได้ เวลาผมออกไปทำภาระกิจนอกบ้านได้ (แบบส่วนตัวๆ) ผมก็ขอด้วยนะครับ [emo08]

เอาฮาซะอย่างนั้น ... [emo08] [emo08] [emo08] ว่าแต่ว่าวัน ๆ นึงคุณไม่ไปไหนหรือทำอะไรอย่างอื่นบ้างเหรอครับ พอโพสถามไปปุ๊บก็ตอบปั๊บ (แต่ผมรู้สึกดีนะครับ..ผมแซวเล่นอย่าโกรธนะครับ)
พูด อ่าน เขียน กันง่าย ๆ เพื่อลดความเข้าใจที่ยุ่งยาก

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
« Reply #3 on: 26 September 2011, 20:50:39 »
ขึ้นอยู่กับช่วงเวลา/และงานแต่ละชิ้นที่ทำครับ

1. ผมเป็นอิสระในชีวิตประจำวัน (ไม่ได้กินเงินเดือนใคร)
2. มีงานที่ 1ทำไป ไม่มีงานที่ 1 แต่มีงานที่ 2 แต่นั่งอยู่เฉยๆ และก็ทำได้ ก็ทำไป
3. ถ้าไม่มีงาน ก็เข้ามาช่วยตอบกระทู้ให้กับทุกท่าน และก็รับประทานอาหารญี่ปุ่นไปด้วย (ต้ม มาม่า ครับ) [emo08]
4. ชีวิตของผมจะเป็นแบบนี้แหละครับท่าน

ปล. ผมไม่โกรธหรอกครับ บางครั้งบางเวลา ของชีวิตคนเราก็ต้องการ Relax บ้างครับ [emo01] [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline แมน

« Reply #4 on: 26 September 2011, 20:52:19 »
เท่าที่รู้นะครับ Excel สามารถเขียนคำสั่ง Macro และ VBA (visual basic for application) ได้ ซึ่งมันก็คือภาษา Visual Basic ฉบับย่อส่วนนั่นเองและออกแบบมาให้ใช้สำหรับ Application หลัก ซึ่งก็คือ Excel ตามความเห็นส่วนตัวนะครับสมัยเรียนหนังสือเมื่อสิบกว่าปีก่อนก็เคยเขียนคำสั่งพวก VBA มาบ้าง ให้มันทำงานได้ครอบคลุมและยืดหยุ่นแล้วได้ประสิทธิภาพมากกว่าฟังค์ชั่น 300 กว่าฟังค์ชั่นที่ติดมากับตัว Excel รูปแแบบคำสั่งก็จะสั้นลงและง่ายขึ้นกว่าเอาไปเขียน Application ที่เอาไปใช้งานเป็นเรื่องเป็นราวคิดว่า Excel เองคงไม่น่าจะมีความสามารถถึงขนาดนั้น(อันนี้ตามประสบการ์ณและความเข้าใจส่วนตัวนะครับ ถูกผิดยังไงท่านผู้รู้ก็มา comment ต่อด้วยครับจะได้เป็นวิทยาทาน)
ครูคอมพ์บ้านนอก

Offline psps

« Reply #5 on: 26 September 2011, 21:02:31 »
ผมขออนุญาตไม่บอกนะครับ เดี๋ยวจะเอาไปทำในทางที่ไม่ดี
ถ้าอกุศลละก้อขอให้จู๊ด ๆ นะ 0ขอแช่งงงงงงงงงงงงงงงง

http://www.thaigaming.com/software/42317.htm

ในบอร์ดนี้ก็มี แต่ตัวแอนตี้ไวรัส (น๊อต) มันมองว่าเป็นไวรัส มันจะลบทิ้งทันที หรือ
เอาไปใส่คุกไว้หมด ...........โดยไม่ถามเจ้าของซักคำ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27