คือโปรแกรมอะไรหรอครับ

Started by pLasTiCz, 25 September 2011, 14:11:42

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

pLasTiCz

คือโปรแกรมอะไรหรอ ครับอันล่างสุดน่ะครับ สงสัยเฉยๆ

MILD_PLUS

มันไม่ใช่โปรแกรมอะไรหรอกครับ มันเป็นระบบที่คอยแจ้งให้เรารู้ว่า ขณะนี้เครื่องของเรากำลังทำงานอย่างสบายๆ หรือหนักๆ เพราะ CPU ทำงานแค่ 1-2% แค่นั้น ที่เหลือนอนพักผ่อนเพื่อรองานหนักๆอยู่ครับ

System Idle Process หมายถึงอยู่ในสถานะที่ไม่ได้ใช้งานครับ (แสดงว่าเปิดเครื่องไว้เฉยๆไม่ได้ทำอะไร)

pLasTiCz

Quote from: MILD_PLUS on 25 September 2011, 18:01:20
มันไม่ใช่โปรแกรมอะไรหรอกครับ มันเป็นระบบที่คอยแจ้งให้เรารู้ว่า ขณะนี้เครื่องของเรากำลังทำงานอย่างสบายๆ หรือหนักๆ เพราะ CPU ทำงานแค่ 1-2% แค่นั้น ที่เหลือนอนพักผ่อนเพื่อรองานหนักๆอยู่ครับ

System Idle Process หมายถึงอยู่ในสถานะที่ไม่ได้ใช้งานครับ (แสดงว่าเปิดเครื่องไว้เฉยๆไม่ได้ทำอะไร)

ขอบคุณท่าน MILD_PLUS มากครับ หายสงสัยแล้วครับ [emo19] [emo19]

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles