# Notification.
Notification

Author Topic: พี่น้องชาว VPC ใช้เ็ว็บเบราเซอร์ตัวไหนกันบ้าง เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ  (Read 4554 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline day2010

• VPC Member
    • View Profile
ส่วนตัวผมใช้ Google Chrome สำหรับเล่นเฟสและทั่วๆไป ส่วน Firefox เอาไว้ดูหนัง ฟังเพลง แต่ตัวที่ชอบที่สุดเห็นจะเป็น Google Chrome เหตุผลเพราะตรงกับไลฟ์สไตล์ของผม   อิอิอิ   [emo03] [emo03] [emo03]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เมื่อก่อนใช้ IE เป็นหลัก ใช้ FF เป็นรอง แต่ช่วงหลังมานี้ใช้ FF เป็นหลัก ส่วน IE เป็นรองครับ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline utada

• *

renix

• Guest
Google Chrome เป็นหลักครับ แต่ในบางทีก็มี Crash กับ Flash และก็ Skype Plug-in มากพอสมควร
ใช้ Firefox รันเว็บที่ Flash หนักๆเป็นหลักครับ  [emo01]

1.Google Chrome

2.Mozilla Firefox

3.Microsoft Internet Explorer

สีสันจี๊ดจ๊าดดีจริงๆเลยครับ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline NANO_S69

• Email
ใครใช้ Mozilla Firefox บ้าง ทำไงจึงจะขยายหน้าเว็บเพจให้เท่ากับ 125% ตลอดทุกเว็บ เปิดเว็บใหม่ๆทีไรตัวหนังสือมันเล็กมาก ต้องไปกด ซูมเอง
อยากให้ขยายหน้าเว็บเพจให้เท่ากับ 125% ตลอดทุกเว็บทำไง เบื่อกับการไปกดซูมเองแล้ว
ตอนนี้ใช้ Firefox 5.0 อยู่ ครับ

• Email
ชอบ Mozilla Firefox แต่ไม่ชอบตรงเดียวนี่แหละ

Offline ans58670

• Webmaster
กด Crtl และ + เพื่อเพิ่มขนาดครั้งละ 25% ส่วน Crtl และ - เพื่อลดขนาดครั้งละ 25% เช่นกัน ใช้ได้ทั้ง IE และ Firefox [emo02]

Offline day2010

กด Crtl และ + เพื่อเพิ่มขนาดครั้งละ 25% ส่วน Crtl และ - เพื่อลดขนาดครั้งละ 25% เช่นกัน ใช้ได้ทั้ง IE และ Firefox [emo02]

google chrom ก็ใช้ได้นะครับ (กด Crtl และ + เพื่อเพิ่มขนาดครั้งละ 25% ส่วน Crtl และ - เพื่อลดขนาดครั้งละ 25% เช่นกัน)  [emo01] [emo01] [emo01]

• Email
เอ่อ ใครใช้ Google Chrome  บุคมาร์ค หรือ ฟาวอร์ริท มันอยู่ตรงไหน

อยู่ที่มุมขวาบน ที่เป็นรูป ประแจ น่ะครับ เมื่อคลิกแล้ว ก็เลื่อนไปที่หัวข้อ บุ๊กมาร์ก สำหรับเปิดดู ส่วนถ้าจะบุ๊กมาร์กเก็บไว้ก็กด ที่รูปดาว ที่ช่อง แอดเดรส ได้เลย  [emo02]

Offline แมน

ถ้าเล่นเน็ตอยู่ที่บ้านก็ใช้ Firefox ครับ แต่ถ้าอยู่ที่ทำงานก็ใช้ IE 9 เพราะหน่วยงานที่เกี่ยวข้องส่วนมากเขาเขียนเวปมาให้ซัพพอร์ต IE ใช้ Browser ตัวอื่นแล้วดูไม่จืดเลย
ครูคอมพ์บ้านนอก

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ผมใช้ IE อย่างเดีวยเลยครับ (เป็นของแท้แน่นอน) Browser ตัวอื่นๆ เป็นของปลอม เพราะ IE มันมากับวินโดวส์ และเป็นสากลกว่าตัวอื่นๆ มากครับ

เนื่องจากหน้าที่การงาน/และวัยวุฒิ (อายุมาก-น้อย) ของแต่ละท่าน แตกต่างกันมาก บางคนอายุ 15-25 ก็ใช้ Browser ตัวอื่นๆ ที่เน้นการบันเทิงตามประสาวัยรุ่นครับ

แต่สำหรับผมแล้ว เวลาทุกนาทีเป็นเงินหมดครับ ผมใช้งาน Internet นอกจากผมเข้ามาทำหน้าที่ตอบกระทู้อยู่ทุกวันนี้แล้ว แต่อีกด้านหนึ่งผมก็ใช้ทำงานไปด้วยครับ

ทำอย่างไร? เพราะผมทำธุรกิจหลายประเภท รวมทั้งการเล่นหุ้นด้วย ก็เป็นอีกส่วนหนึ่งที่ผมทำอยู่ (คือมีเงินแล้ว ก็ใช้ให้เงินมันไปทำงานแทนเรา) ก็คือการเข้าไปซื้อขายหุ้นนั่งเองครับ

ดูตัวอย่างของสองภาพนี้ ผมใช้ Google Chrome เปิดเข้าไป เข้าหน้าหลักได้ Login ได้ครับ

แต่พอเราจะเข้าไปดูตาราง และหรือ ส่งคำสั่งซื้อ-ขาย จะเข้าไม่ได้ครับ

พอผมใช้ IE เปิด (ใช้ได้ตั้งแต่ v 5.5 ขึ้นไป) จะเข้าได้ตามปกติ และสามารถส่งคำสั่งซื้อ-ขาย ได้ที่หน้านี้เลครับ

ปล. จะเห็นว่าวันนี้หุ้นลงมาติดต่อกันเป็นวันที่ 3 แล้วครับ ลงไปทั้งหมดประมาณ 150-200จุด มูลค่าเงินหายไป 600,000-1,000,000 ล้านบาทแล้วครับ หกแสนล้าน-หนึ่งล้านล้านบาท (จากประเทศไทยของเรา) เฉพาะตัวของผมเอง เงินผมหายไปประมาณ 100,000บาท (ขาดทุนทางบัญชี) ไปแล้วครับ ตอนนี้ผมก็เลยต้องมานั่งดื่มน้ำสีชาๆ เพื่อปลอบใจตัวเองครับ [emo12]  [emo18] [emo16]

ปล.2 ผมว่าจะไม่แสดงความคิดเห็นแล้วนะครับ แต่คิดไปคิดมา ก็น่าจะเป็นประโยชน์ต่อเด็กๆ วัยรุ่นสมัยนี้ว่า ผู้ใหญ่/หรือคนแก่ๆ เขาใช้งาน Internet Browser เพื่อการใดบ้าง (ไม่ใช่ใช้ Chat กันอย่างที่วัยรุ่น/และเด็กๆทำกันนะครับ)
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27