รบกวนหน่อยครับ

Started by kaoplaikub01, 11 September 2011, 19:14:06

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

kaoplaikub01

ท่านใดมี NOD32  เวอร์ชั่นล่าสุด + Crack ผมขอได้ไหมอ่ะครับ ผมลบตัวเก่าออกไปแล้วเนื่องจากไม่สามารถอัพเดทได้   [emo17] [emo17]

แล้วหาตาม google ส่วนใหญ่เป็น Demo หรือทดลองใช้อ่ะครับ  [emo17] [emo17] ท่านใดมีก็ขอรบกวนหน่อยนะครับ ไม่ไหวจริงๆ

ขอวิธี Crack ด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยเก่งคอม [emo17] [emo17]

MILD_PLUS

เลือกเอาได้ในนี้สักตัวนะครับ > http://www.it-guides.com/index.php/antivirus-a-security/freeware-antivirus/50-top-10-free-antivirus-download

ไม่ต้อง Crack, ไม่ต้องใช้ Key แถมใช้ฟรีได้ตลอดชีวิตครับ

ปล. การใช้โปรแกรมป้องกันไวรัสที่ดีที่สุดก็คือตัวเราครับ แต่หากเราเป็นคน ที่มีพฤติกรรมล่อแหลมกับเหตุการเหล่านี้ NOD32 x 2 ก็เอาไม่อยู่หรอกนะครับ

ปล.2 กรุณาละเว้นการใช้คำว่า อ่ะครับ ให้ใช้คำว่า > น่ะครับ หรือ นะครับ จะเหมาะสมกว่านะครับ [emo16]

ismaell

การจะใช้แอนตี้ไวรัส ผมขอแนะนำเลยว่า ควรจะซื้อ License ของแท้ มาใช้งานเลยดีกว่าครับ  อย่างน้อยท่านจะได้ไม่ต้องกังวลเลยว่า วันไหนจะอัพเดทไม่ได้ หรือว่าวันไหนคีย์จะโดนบล็อก  

ปัญหาการโดนไวรัสเล่นงานตอนนี้ นอกจากพฤติกรรมการใช้งานที่ขาดความระมัดระวังแล้ว  การใช้ Crack หรือคีย์เถื่อน ก็อาจจะมีส่วนทำให้การป้องกันไวรัสลดน้อยลงไป หรือบางยี่ห้ออย่าง Kaspersky ถ้ามันจับได้ว่าเราใช้ Crack มันจะหยุดการทำงานทันที ซึ่งผมเคยประสพมาแล้ว

ถ้าท่านไม่อยากเสียเงิน  แอนตี้ไวรัสแบบที่ให้ใช้ฟรีๆ ก็มีอยู่เยอะแยะ ถึงแม้จะถูกตัดฟังค์ชั่นบางฟังค์ชั่นออกไป แต่อย่างน้อยเราก็ใช้ของแท้  ไม่ต้องกลัวเรื่องปัญหาอัพเดทไม่ได้ โปรแกรมถูกบล็อกไม่ทำงาน นั่นหมายถึงหายนะอาจจะมาเยือนเรา เหมือนดังเช่นกระทู้นี้ครับ  [emo12]

http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=5100.0

fantasy ಠ-ಠ

รบกวนเปลี่ยนหัวข้อกระทู้สักหน่อยก็ดีนะครับ

ชื่อกระทู้ "รบกวนหน่อยครับ" มันไม่ได้สื่ออะไรสักอย่างเลยครับ
เวลาสมาชิกค้นหากระทู้ ก็จะเกิดการสับสน และทำให้การค้นหาของระบบไม่มีประสิทธิภาพเท่าที่ควร

*** สำคัญ : การตั้งชื่อกระทู้ (กรุณาอ่านก่อนที่กระทู้ของคุณจะไม่มีใครสนใจ) ***

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles