# Notification.
Notification

Author Topic: เตรียมพบกับงานเลี้ยงสังสรรค์ เราชาว VPC ครั้งใหม่ได้..ในเร็วๆนี้ (Coming Soon)  (Read 34141 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
    • View Profile
เนื่องด้วยมีเสียงเรียกร้องจากท่านสมาชิกหลายๆ ท่าน ให้จัดงานพบปะสังสรรค์กันอีกครั้ง (และเป็นการฉลองต้อนรับปีใหม่ 2555 ไปในตัว (แต่เราฉลองกันก่อน) จะได้แก่ก่อน?!  แต่คราวนี้จัดเร็วกว่าครั้งที่ 2 ประมาณ 2วัน (ครั้งที่ 2 จัดเมื่อวันที่ 14 ธันวาคม 2553)

ผมก็เลยจัดหาสถานที่ เพื่อจะจัดงานครั้งนี้ และก็ได้ที่สวนอาหาร แพอิงน้ำ ครับ (เป็นสถานที่เดิมเมื่องานครั้งที่ 2) รายละเอียดตามแผ่นที่

และงานเลี้ยงในครั้งนี้ (เหมือนครั้งที่ 2) ทางเราไม่มีสปอนเซอร์ เราก็ต้องร่วมกันเป็นสปอนเซอร์ให้กันและกัน (คราวต่อๆ ไปอาจจะมี)  

และเพื่อเป็นการให้เกิดความยุติธรรมกับทุกท่าน ผมจึงได้กำหนดหลักเกณฑ์ดังนี้นะครับ (สมาชิกใหม่กรุณาระบุมาด้วยว่า ท่านดื่มเหล้าหรือไม่?)

1. ท่านที่ไม่ดื่มเหล้า (ค่าอาหาร+ค่าห้อง) 500+250 = 750บาท ต่อคนครับ (ตั้งแต่เวลา 17.00น.-23.30น.)

2. ท่านที่ดื่มเหล้า จะมากน้อยเฉลี่ยเท่ากัน (ค่าอาหาร+ค่าห้อง+เหล้า) 500+250+250 = 1,000บาทต่อคนครับ (ตั้งแต่เวลา 17.00น.-23.30น.)

ปล. ค่าใช้จ่ายในงานเลี้ยงสังสรรค์ ที่ทุกท่านจะร่วมกันเป็นเจ้าภาพในครั้งนี้ ชำระเป็นเงินสดได้ที่หน้างานเลยนะครับ

ปล.2 หากสมาชิกท่านใดได้สั่งซื้อเสื้อกับทาง VPC ไว้แล้ว ขอความกรุณาใส่เสื้อตัวนั้นเข้ามาในงานด้วยนะครับ และหากท่านใดยังไม่มี หรือยังไม่ได้สั่งซื้อ ก็ยังไม่สายนะครับ เพราะยังพอมีของอยู่ในสต๊อกประมาณ 15-20 ตัว รีบๆ กันเลยนะครับ  

ขอขอบพระคุณทุกท่าน ในการสั่งซื้อเสื้อในครั้งนี้กันอย่างอุ่นหนาฝาคั่ง จนสินค้าเกือบจะหมดแล้วครับ  [emo19]  

งานจะจัดขึ้นในวันจันทร์ที่ 12 ธันวาคม 2554 ตั้งแต่เวลา 17.00น. ถึง 23.30น. ครับ (ห้อง KARAOKE เปิด-ปิดให้บริการ) รวมเวลา 6.5ชม.

+++ มีข่าวดีมาบอก ... จากสปอนเซอร์ค่ายใหญ่เจ้าหนึ่ง จะให้เงินสนับสนุนกิจกรรมในครั้งนี้ จำนวนเงินในเบื้องต้น 5,000บาท (แต่ยังไม่ทราบแน่นอน) หากเป็นจริง เราจะนำเงินส่วนนั้นมาเป็นค่าอาหารทั้งหมดครับ ส่วนค่าห้อง+ค่าเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล จะเก็บในอัตราเดิมคือ +++

* 250+250 (ค่าห้อง+เครื่องดื่ม)  = 500บาท สำหรับท่านที่ดื่ม เครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอลครับ (ค่าอาหารสปอนเซอร์จ่ายให้)

* 250 (ค่าห้อง)  = 250บาท สำหรับท่านที่ดื่ม เครื่องดื่มที่ไม่มีแอลกอฮอลครับ (ค่าอาหารสปอนเซอร์จ่ายให้) ท่านที่ไม่ดื่มเหล้าจ่ายเฉพาะค่าห้องเท่านั้นเองครับ

และหาก เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ท่านใด มีความประสงค์ที่จะเข้าร่วมงานเลี้ยงให้ครั้งนี้ ก็ขอให้แจ้งความจำนงไว้ที่กระทู้นี้ได้เลยนะครับ เพราะทางทีมงาน/ผู้ดูแลงานเลี้ยงในครั้งนี้ จะได้จัดเตรียมสถานที่เพื่อรองรับกับจำนวนสมาชิกที่จะมาร่วมงาน รวมไปถึงอาหารหวานคาว และเครื่องดื่มเอาไว้ให้พร้อม และอย่างพอเพียงกับทุกท่านครับ

ขอขอบพระคุณผู้มีอุปการคุณทุกท่าน และสปอนเซอร์ทุกรายที่ให้การสนับสนุนด้วยดีเสมอมาด้วยนะครับ  [emo19]

และนี่เป็นภาพของบรรยากาศบางส่วนของสถานที่ และอาหารที่แสนจะอร่อยเพื่อมาเรียกน้ำย่อยกันก่อนครับ

แผนที่ตั้งของร้านครับ

และนี่คือภาพบรรยากาศภายในห้องบางส่วน ของงานปี 2554 ที่เพิ่งถูกนำมาเผยแพร่เป็นครั้งแรก ในรอบสือมวลชนในครั้งนี้ เพราะพวกเราต้องเก็บตัวกลัวว่าจะเป็นข่าวตามหน้าหนังสือพิมพ์นะครับ และที่เห็นยืนยิ้มหวานๆอยู่นั้น ก็คือน้อง ซาซิมิ ของท่าน Annop นั่นเองครับท่าน

มาอัพเดทภาพแห่งความสนุกสนาน จะได้รู้ว่าพวกเราสนุกกันแบบครอบครัวกันจริงๆ และในภาพนี้ก็มีตัวผมอยู่ในนั้นด้วย หากท่านที่ไม่ได้ไปในงาน และไม่เคยเห็นผมตัวเป็นๆ ก็ลองท้ายกันซิว่า ผมน่าจะเป็นคนไหน?ในภาพนะครับ [emo08]

ปล. เห็นบอร์ดมันเงียบๆ เลยมากระตุ้นให้มีคนสนใจกันหน่อยนะครับ (หล่อๆ สวยๆ ทั้งนั้น)  [emo06]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Annop

• VPC Member
ในรูปไม่เห็นมีน้อง "ซาเซมิ" เลยท่าน...
เดี๋ยวผมไปเคลียร์นัดวันนั้นก่อนนะครับ
พฤหัสบดีที่ 17 พฤศจิกายน นะครับ...

• Webmaster
ในรูปไม่เห็นมีน้อง "ซาเซมิ" เลยท่าน...
เดี๋ยวผมไปเคลียร์นัดวันนั้นก่อนนะครับ
พฤหัสบดีที่ 17 พฤศจิกายน นะครับ...

เดี๋ยวผมจัดให้ครับท่าน [emo01] [emo07] [emo08]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• Webmaster
และรายชื่อท่านที่แจ้งความจำนงมาแล้วอย่างเป็นทางการ (แกมบังคับ) มีดังนี้ครับ  [emo08]

1. ท่าน microsoft
2. ท่าน Annop+หวานใจ (ผมมาอัพเดทครับ เพราะลืมหวานใจของท่าน Annop ไป เดี๋ยวท่านจะมาโกรธผม)
3. ท่าน แฟนต้า
4. ท่าน boogyman
5. ท่าน chaiwut
6. และผม MILD_PLUS
7. ท่าน ismaell
8. พิเศษ หวานใจของท่าน Annop ครับ  [emo08]
9. ท่าน Agency

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เงินอัดฉีดมีแน่นอนครับ ส่วนเพื่อนๆท่านใดยังไม่เคยไปลองสัมผัสบรรยากาศ ก็เชิญร่วมงานได้ทุกท่านนะครับ งานนี้มีแต่ความเป็นกันเองตลอดงาน  [emo04]  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Qupi

• VPC Member.
  • **
สมาชิกอายุไม่ถึง 1 สัปดาห์ไปได้มั้ยเอ่ย

• Webmaster
สมาชิกอายุไม่ถึง 1 สัปดาห์ไปได้มั้ยเอ่ย

ไปได้ครับ แค่สมัครเป็นสมาชิก จะเก่าหรือใหม่ ได้สิทธิ์เท่าเทียมกันหมดตั้งแต่วันแรกแล้วครับ [emo01]

หากจะไปร่วมสนุกกับพวกเรา ก็เชิญได้เลยนะครับ พวกเรายินดีต้อนรับท่านสุภาพสตรีทุกท่าน แต่ในงานครั้งที่แล้วก็มีสุภาพสตรีมา 1ท่าน ครั้งนี้ก็คงจะมาอีกเหมือนเดิมแหละครับ (จะได้มาร้องเพลง หนุ่มนาข้าว-สาวนาเกลือ ด้วยกันครับ)  [emo01] [emo05]

Offline Annop

แหม...ผมเพิ่งบอกว่าจะไปเคลียร์นัดวันนั้นก่อน ใส่ชื่อไปแล้ว.. [emo05] [emo05]
งานนี้มีสุภาพสตรีไปอีกแน่นอน ไม่งั้นไม่มีคนขับรถ
เอา หนุ่มนาข้าว-สาวนาเกลือ อีกหรือท่าน นึกว่าจะเอาเพลงอื่นบ้าง.. [emo01] [emo01]

• Webmaster
แหม...ผมเพิ่งบอกว่าจะไปเคลียร์นัดวันนั้นก่อน ใส่ชื่อไปแล้ว.. [emo05] [emo05]
งานนี้มีสุภาพสตรีไปอีกแน่นอน ไม่งั้นไม่มีคนขับรถ
เอา หนุ่มนาข้าว-สาวนาเกลือ อีกหรือท่าน นึกว่าจะเอาเพลงอื่นบ้าง.. [emo01] [emo01]

เพลงนี้ดีไหมละท่าน จะได้เข้ายุค เข้าสมัยของพวกเราดีจังเลยนะครับท่าน [emo08]
[youtube=600,367]h5WIUiQ3RAA[/youtube]

Offline RabbiTMooN

• เด็กหน้าใหม่ในโลก IT
น่าสนใจนะครับ
แต่ถ้าผมไปงาน สงสัยจะเด็กที่สุดนะครับงานนี้
ไปแล้วจะคุยกับใครรู้เรื่องหรือเปล่า นี่ผม
 [emo05] [emo05]
เกล็ดความรู้ จากกระทู้ละนิด
ก็มีสิทธิ ให้ความคิดพัฒนา

คุยได้ทุกเรื่องกับทุกท่านเลยครับ ไม่มีแบ่งแยก มีแต่ความเป็นกันเองนะครับ  [emo04]  [emo05]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster
น่าสนใจนะครับ
แต่ถ้าผมไปงาน สงสัยจะเด็กที่สุดนะครับงานนี้
ไปแล้วจะคุยกับใครรู้เรื่องหรือเปล่า นี่ผม
 [emo05] [emo05]

ท่าน RabbiTMooN ที่มองว่าพวกเราแก่ อาจจะเป็นเพราะว่า ผมโพสแต่เพลงเก่าๆเกินไปเลยทำให้มองว่าแก่หรือเปล่าครับท่าน

ผมยังหนุ่มอยู่เลย+วัยรุ่นด้วย+คุยสนุกเฮฮาตลอดเวลาเลยครับ ผมจะโพสเพลงของวัยรุ่นขึ้นมาอีกหน่อย ก็ได้นะครับ [emo01] [emo02]

[youtube=600,367]-hVi7yxd-LQ[/youtube]

Offline Agency

มาลงชื่อจองหนึ่งที่นั่งครับ

> จัดอยู่ในหมวด ไม่ดื่มเหล้า เพลงร้องคอร์ตามไปได้บ้าง ชอบที่สุดคือฟังลุงๆโม้และร้องเพลงให้ฟัง ครับ  [emo08]
> และทางบ้าน สั่งว่าให้อยู่ได้ถึงแค่ ๔ ทุ่ม ครึ่ง เท่านั้น  อิอิ    [emo10] [emo10]       

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก

มาลงชื่อจองหนึ่งที่นั่งครับ

> จัดอยู่ในหมวด ไม่ดื่มเหล้า เพลงร้องคอร์ตามไปได้บ้าง ชอบที่สุดคือฟังลุงๆโม้และร้องเพลงให้ฟัง ครับ  [emo08]
> และทางบ้าน สั่งว่าให้อยู่ได้ถึงแค่ ๔ ทุ่ม ครึ่ง เท่านั้น  อิอิ    [emo10] [emo10]       

แหม่ นึกว่าจะไม่ได้เจอท่าน Agency ในงานซะแล้ว เห็นท่านเงียบๆ ไป (งานก่อนก็ไม่ได้เจอกัน) [emo02]
ปล. อยู่ได้แค่ 5 ทุ่ม ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ได้เจอกันนี่ก็โอเคแล้วล่ะครับ จะได้มาเฮฮา กันครับ  [emo01]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

งานนี้จะสนุกยิ่งขึ้น หากมีท่าน ans58670 ไปด้วยกันนะครับ หรือหากไปด้วยไม่ได้ จะใช้วิธี video conference ดีหรือเปล่าน๊าาา จะได้สนุกร่วมกันครับ  [emo04]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27