พาร์ติชั่นกับ SSD

Started by muangkao, 09 September 2011, 21:13:40

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

muangkao

ขอรบกวนสอบถามครับ ต้องการใช้ SSD ขนาด120GB.แค่1ตัวในคอมพิวเตอร์ เราสามารถที่จะแบ่งพาร์ติชั้นได้เหมือน HD ได้ไหมครับ ผมไม่เคยใช้ SSD มาก่อนขอสอบถาม ครับ

microsoft

แบ่งได้ครับ ไม่มีปัญหา เหมือนกับฮาร์ดดิสต์ทั่วๆไปเลย แต่จริงๆขนาดแค่ 120GB ไม่น่าจะแบ่งนะครับ (หากลง windows 7) เอาไว้ลง windows + programs ที่ต้องการใช้งาน ส่วนไฟล์งานอื่นๆก็หาฮาร์ดดิสต์ทั่วไปมาเอาไว้เก็บแทน  [emo04]

muangkao

Go Up