ช่วยหน่อยครับมีปัญหาเกี่ยวกับการโหลดบิท

Started by Y_Ya, 07 September 2011, 14:41:45

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

Y_Ya

คือว่าต้องบอกไว้ก่อนว่า ผมใช้บิท ไม่ใช่ละเมิดลิขสิทธิ์นะครับ แต่ต้องการโหลดไฟล์บางไฟล์

ปัญหามีอยู่ว่า ผมTest speed อินเตอร์เน็ตได้ 10m ตามโปรครับ

แต่ว่าเมื่อมาดูที่บิทแล้ว มันวิ่งไม่ถึงครับ ผมได้ตรวจสอบดูแล้วว่า คนที่ปลอ่ยไฟล์เค้าก็ปล่อยมาเต็ม

ไม่ทราบว่าจะแก้ไขยังไงดีครับ

[emo19]

ismaell

ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมโหลดบิทอะไรอยู่ครับ ถ้าใช้ uTorrent ลองทำตามวิธีในนี้ดูครับ ไม่แน่อาจจะช่วยท่านได้  [emo01]

http://www.varietypc.net/main/archives/4012

microsoft

ลองสั่งฟอร์เวิร์ดพอร์ตตามท่าน ismaell ให้คำแนะนำดูก่อนครับ รวมทั้งต้องตรวจดูด้วยว่าไฟล์ที่ดาวน์โหลดอยู่นั้นมีเพื่อนดาวน์โหลดอยู่มากน้อยแค่ไหน (บางทีไฟล์ที่เพิ่งปล่อยเป็นไฟล์ยอดฮิตมีคนดาวน์โหลดมาก ความเร็วดาวน์โหลดที่ได้อาจจะไม่วิ่ง ก็เป็นไปได้ เนื่องจากมีคนแย่งสัญญาณกันครับ) รวมถึง จำนวนวันที่ปล่อยนานหรือยัง เพราะสิ่งเหล่านี้ก็เกี่ยวข้องด้วยเหมือนกันนะ  [emo04]

Go Up