# Notification.
Notification

Author Topic: แนะนำโปรแกรมล๊อกคอมไม่ให้เล่น MSN หน่อยครับ  (Read 4019 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline hs9ijn

• VPC Member
  • *
    • View Profile
    • Email
รบกวนหน่อยครับท่านคือผมอยากได้โปรแกรมที่ล๊อกไม่ให้คอมที่บ้านเล่น MSN   Facebook ครับ
จะเอาไว้จัดระเบียบการเล่นคอมของเด็กๆที่บ้านครับ(ล๊อกเป็นเวลา)
หากมีวิธีใช้ยิ่งดีครับ  ส่วชื่อโปแกรมไม่ทราบจริงๆครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผิดพลาดอะไรแนะนำด้วยครับ

Offline M!N!Dragon

• Live in Songkhla
ที่บ้านผมดึงสายไฟเสียบเข้าเครื่องฯ ออกเลยครับ ถ้าตกลงกันแล้วไม่เป็นไปตามข้อตกลงเรื่องเวลาของการเล่น
แบบนี้ชัวร์แน่นอน (จริงๆ ครับ) ระยะหลังๆ เด็กๆ ที่บ้านผม พอหมดเวลาแป๊ะมันรีบลูกขึ้นจากเก้าอี้เลย
เพราะมันกลัวว่าคราวหน้าจะอดเล่นกัน ครับ...เอิ้กๆๆ  [emo05] [emo05] [emo05]
อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เด็กๆวัยระหว่าง 8-12ปี จะพูดจากันด้วยเหตุ ด้วยผลจะเป็นเรื่องยาก และมักจะขัดขืน-ต่อต้านอยู่ตลอดเวลาครับ

คงต้องใช้โปรแกรมสั่งชัตดาวน์เครื่องเมื่อถึงเวลาที่ตั้งไว้  เช่นตั้งไว้ว่าให้ชัตดาวน์ในเวลา 20.00น เมื่อถึงเวลาที่ตั้งไว้ไม่ว่าจะทำอะไรอยู่กับเครื่อง ระบบก็จะสั่งชัตดาวน์ให้ในทันที และไม่เป็นอัตรายต่อเครื่องด้วยครับ

โหลดครับ > http://www.mediafire.com/?1gmumc7t813jati

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ismaell

• Webmaster
ถ้าต้องการบล็อกไม่ให้เข้าบางเว็บไซด์ มันมีโปรแกรมอยู่ครับ ชื่อว่า  Website block  เป็นแชร์แวร์ มันจะบล็อกเว็บไซด์, บล็อกคำในเว็บไซด์, บล็อก hi5,บล็อก facebook,บล็อกเกมส์,บล็อกเว็บโป้,บล็อกทุกเว็บในโลกที่ต้องการครับ

คลิก Add site ใส่  URL หรือคำที่เราต้องการบล็อกเช่น   facebook โป๊ เปลือย เกม game เป็นต้น
เสร็จแล้วคลิก Apply และยังสามารถกำหนด Password ป้องกันคนแก้ไขได้อีกด้วย เมื่อต้องการยกเลิกก็แค่ Remove มันออกไป

**** หรืออีกวิธี

- ไปที่ Run พิมพ์ตามนี้   notepad C:/Windows/System32/drivers/etc/hosts
- Click OK
- จะปรากฎหน้า Notepad ขึ้นมาตามภาพ

- พิมพ์ 127.0.0.1 แล้วต่อด้วย ชื่อเว็บไซด์ที่เราต้องการจะบล็อก (เว็บไซด์ละบรรทัด) จะบล็อกกี่เว็บไซด์ก็ได้ แล้ว  Save file เว็บไซด์ที่ถูกพิมพ์ไปก็จะถูกบล็อก
- ถ้าเราต้องการยกเลิกคำสั่ง ก็เพียงแต่ลบข้อความในแถวนั้นๆ ออก และ save file แล้ว restart browser การบล็อกเว็บไซด์นั้นก็จะถูกยกเลิกไปครับ

++ ส่วนโปรแกรมบล็อก msn ลองดูโปรแกรมชื่อ TerminatorX ครับ ซึ่งเป็นแชร์แวร์อีกแล้ว ที่นี่

http://www.plevna.f9.co.uk/

ปล. ลองศึกษาการใช้งานดูครับ เพราะผมก็ยังไม่เคยใช้ครับ  [emo02]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
โปรแกรม TerminatorX ให้ทดลองใช้สิบห้าวันครับ ถ้าจำไม่ผิด
เมื่อก่อนเคยเอาไปลงที่บริษัทลูกค้า ได้ผลดีเกินคาด แต่ค่าลิขสิทธิ์แพงเอาเรื่อง
ส่วนเรื่องจะแผนที่ กุญแจ ขนมปังกรอบ มาแก้ไขโปรแกรม ไม่ต้องคิดครับ หมดสิทธิ์ใช้แน่นอน
ถึงจะใช้งานได้ แต่ก็ใช้ได้วันสองวัน แล้วโปรแกรมจะล็อคไปเองด้วยซ้ำ คือ ลงแบบทดลองใช้ไม่ได้ด้วย
และถ้าใช้งานเกินเวลา โปรแกรมก็จะล็อค ถึงจะลงใหม่ ก็ใช้งานไม่ได้อยู่ดี มีทางเดียวคือ ลงวินโดวส์ใหม่

คำแนะนำ คงเป็นอย่างที่ท่านอื่น ๆ แนะนำมาครับผม

Offline hs9ijn

• *
    • Email
ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำจากเพื่อนๆทุกคนครับผมจะลองทำตามที่ท่าน  ismaell
แนะนำก่อนครับหรือไม่ก็ทำตามท่าน MILD_PLUS แนะนำอีกที
ยังไงก็ขอขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมมากเท่าไร

QRU ครับ  73

Offline เอก

• *
    • Email

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27