คู่มือการใช้งานแทงค์และการติดตั้งแทงค์เอาใว้ใช้เอง

Started by chaiwut, 11 October 2009, 22:28:14

previous topic - next topic

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Go Down

chaiwut

เอามาฝากครับอาจมีประโยชน์กันท่านที่ต้องใช้เครื่องพิมพ์เอกสารที่ละหลายๆหน้า [emo02]
ได้มาจากเวปบิทอีกทีนึงครับต้องขอบพระคุณเจ้าของไฟล์นี้ด้วยนะครับ  [emo22]
http://www.plunder.com/-download-2a2aa3e92e.htm

fantasy ಠ-ಠ

ทีแรกนึกว่า แทงค์น้ำ ที่ไหนได้ แทงค์สีเครื่องพิมพ์ [emo10]
แต่ขอเอาไปอ่านใส่ความรู้ในสมองเพิ่มเติมอีกดีกว่า [emo19]

sweetseed

ขอบคุณมากค่ะ เพิ่งซื้อเครื่องปริ๊นติดแท้งค์มาใช้งานพอดี
แต่ก็มีปัญหาเล็กน้อย
เช่น พิมพ์สีก็เป็นเส้นสีขาว
สองสามวันแรกเนี่ยปริ๊นดีมาก
พอไม่ได้ใช้งานแค่ไม่กี่วัน กลับมาปริ๊น เลยปริ๊นไม่สวยเลย

chaiwut

เป็นเรื่องปกติครับสำหรับการติดแทงค์นี่ เราต้องอย่าทิ้งใว้นานหลายวันเพราะจะให้เหมือนตลับหมึกที่มาจากบ.ผู้ผลิตนั้คงทำได้ยาก [emo03]

microsoft

Quote from: kazama on 28 December 2009, 15:33:27
สุดยอด

ใจเย็นๆก็ได้นะครับ ไม่ต้องรีบโพสต์ เดี๋ยวระบบมันจะแบนท่านเอานะ

dindin1234

Quoteขอบคุณมากค่ะ เพิ่งซื้อเครื่องปริ๊นติดแท้งค์มาใช้งานพอดี
แต่ก็มีปัญหาเล็กน้อย
เช่น พิมพ์สีก็เป็นเส้นสีขาว
สองสามวันแรกเนี่ยปริ๊นดีมาก
พอไม่ได้ใช้งานแค่ไม่กี่วัน กลับมาปริ๊น เลยปริ๊นไม่สวยเลย

ต้องล้างหัวเครื่องก่อนปริ๊นทุกครั้งก่อนใช้งานในแต่ละวันด้วยนะครับ

PokPak MaTem

ขอบคุณครับ พอดีมีปัญหาเรื่องนี้อยู่ด้วย

M!N!Dragon

หนีไปใช้เลเซอร์ซ๊ะแล้ว  หมดปัญหารูตัน  อิอิ  [emo15]

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: M!N!Dragon on 14 January 2010, 12:01:04
หนีไปใช้เลเซอร์ซ๊ะแล้ว  หมดปัญหารูตัน  อิอิ  [emo15]

แต่ถ้าเป็นแบบเติมผง และไม่ได้มาตรฐาน ก็เดือดร้อนทั้งเครื่องเลยล่ะท่าน
อีกอย่าง ผงคาร์บอนด์ ก็ไม่ดีต่อสุขภาพด้วยสิ

chaiwut

Quote from: fantasy on 14 January 2010, 18:01:17
Quote from: M!N!Dragon on 14 January 2010, 12:01:04

แต่ถ้าเป็นแบบเติมผง และไม่ได้มาตรฐาน ก็เดือดร้อนทั้งเครื่องเลยล่ะท่าน
อีกอย่าง ผงคาร์บอนด์ ก็ไม่ดีต่อสุขภาพด้วยสิ
จริงอย่างที่ท่าน fantasy บอกครับที่สำคัญแพงมากเวลาต้องซื้อใหม่ [emo03]

boogyman

ขอบคุณท่าน chaiwut นะครับที่เอามาฝาก ไว้ติดตั้งเสร็จแล้วจะลองเอาไปวิ่งที่ ราชดำเนินซะหน่อย  [emo08]

Go Up